• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

tiephien1

Cho em hỏi tí: N95-1 sau khi khởi động bộ nhớ Ram trống là bao nhiêu nhỉ?
máy mình cài khoảng 20pm.khởi động xong còn 28mb ram
mình hỏi hơi cà rốt nhé,nhờ pda lấy Cer rồi,và cũng tìm cách sign helloox rồi,nhưng ko sign dc.có Cer và dẫn đúng đường dẫn(trong phần mềm sign)mà vẫn ko dc.ae nào giúp hộ cái
N95+Cer rồi,giờ chỉ cần sign thèng helloox thui
cảm ơn

bạn up file cer và key mình sign hộ cho.Thân!

annamchun

cho mình hỏi cái N95 8G của mình sao trượt lên không mở khóa và khi có ng` gọi tới trượt lên ko trả lời lun mà phải bấm ok mới trả lời được...... mong các bác giúp mình vs.....xin cám ơn :D

habaolinh

Super V.I.P
cho mình hỏi cái N95 8G của mình sao trượt lên không mở khóa và khi có ng` gọi tới trượt lên ko trả lời lun mà phải bấm ok mới trả lời được...... mong các bác giúp mình vs.....xin cám ơn :D

Đang dùng nó tự nhiên bị hay là bị ngay từ đầu? Thử khôi phục cài đặt gốc xem, nếu vẫn bị thì có thể do cáp.

tiephien1

nếu bạn không dùng pm khóa phím thì mặc định khi bạn trượt lên thì sẽ mở bàn phím. bạn kiểm tra lại xem thế nào. và khi có cuộc gọi đến nếu các bnaj trượt nhanh thì máy sẽ tự nhận cuộc gọi (thay cho việc nhấn nút gọi màu xanh). nếu bạn trược từ từ thì nó giống như bạn mở bàn phím thôi.thân!

hunghg

Member
Nguyên văn bởi annamchun Xem Bài gửi
cho mình hỏi cái N95 8G của mình sao trượt lên không mở khóa và khi có ng` gọi tới trượt lên ko trả lời lun mà phải bấm ok mới trả lời được...... mong các bác giúp mình vs.....xin cám ơn

Bạn kiểm tra phần Cài đặt của máy,mục Bảo mật nhé.Xem chế độ đặt đã đúng chưa,trong đó có phần đặt chế độ trượt đấy.

tiephien1

Nguyên văn bởi annamchun Xem Bài gửi
cho mình hỏi cái N95 8G của mình sao trượt lên không mở khóa và khi có ng` gọi tới trượt lên ko trả lời lun mà phải bấm ok mới trả lời được...... mong các bác giúp mình vs.....xin cám ơn

Bạn kiểm tra phần Cài đặt của máy,mục Bảo mật nhé.Xem chế độ đặt đã đúng chưa,trong đó có phần đặt chế độ trượt đấy.

trong chế đọ bảo mật chỉ có cài đặt khi trượt xuống thì khóa bàn phím thôi. còn lúc trượt lên thì mặc định là mở bàn phím.

hhkkll

Posted via Mobile Device
Bị lâu chưa bạn? Có lẽ hok fải do cà đặt đâu. Bạn thử trượt ngược xuống xem màn hình có tự xoay hok?

TomRyan8891_2009

thằng N95 8GB của anh em không biết có giống máy em không : khi trượt trên đầu xuống thì tự động màn hình xoay ngang , còn khi trượt ngược xuống , lộ bàn phím số ra thì màn hình vẫn xoay ngang chứ không chuyển sang dọc được .

tiephien1

thằng N95 8GB của anh em không biết có giống máy em không : khi trượt trên đầu xuống thì tự động màn hình xoay ngang , còn khi trượt ngược xuống , lộ bàn phím số ra thì màn hình vẫn xoay ngang chứ không chuyển sang dọc được .

vậy thì máy bạn bị lỗi rồi. khi đẩy màn hình xuống lộ 4 phím mutimedia thì màn hình sẽ xoay ngang. và chỉ xoay dọc trở lại khi trượt màn hình lên mà hở cả bàn phím số ấy.

azn13579

cái này có từ lâu rồi mà bạn. chẳng qua là nó lắp thêm 1 màn hình cảm ứng và dùng thêm 1 bộ mạch nữa. nói chung là khá phức tạp và chỉ nghịch chơi thôi.
để biết thêm chi tiết các bạn nên xem video sau.
video:http://www.youtube.com/watch?v=cMZJ....com/research/neupen/&feature=player_embedded
ở việt nam mình có lắp được không bác?và ở chỗ nào thực hiện được.giá thành thế nào?

daobuoctrenmay

em N95-1 của mình dạo này bị bệnh khôn quay video được, chụp ảnh thì được khoảng chục tấm là bị khởi động lại kèm theo triệu chứng máy rât nóng. các bác chuẩn bệnh giúp hộ xem em nó bị sao với, trị được bệnh của em nó thì em cảm ơn lắm lắm

tiephien1

ở việt nam mình có lắp được không bác?và ở chỗ nào thực hiện được.giá thành thế nào?

ở VN nói thực là còn thua nước ngoài nhiều lắm bạn ah! chắc là không có đâu. thôi ae mình biết để tham khảo thôi chứ nếu muốn cảm ứng thì còn phải nắp thêm 1 cái màn hình cảm ứng, bảng mạch, dây rợ nữa rất cồng kềnh. thân!
em N95-1 của mình dạo này bị bệnh khôn quay video được, chụp ảnh thì được khoảng chục tấm là bị khởi động lại kèm theo triệu chứng máy rât nóng. các bác chuẩn bệnh giúp hộ xem em nó bị sao với, trị được bệnh của em nó thì em cảm ơn lắm lắm

mình mà gặp những lỗi như thế này là up Fimwere ngay :D:D:D:D

buitienson1

Kết nối Nokia Ovi Suite của N95 8Gb

Chào các bạn.
Mình đang sử dụng N95 8gb hôm rồi ông anh mượn mất cái xạc nên mình down Ovi suite về với hy vọng kết nối máy tính để xạc luôn nhưng máy vẫn không xạc được.:(:)(:)((
Các bạn mách mình cách nào xạc qua PC với.
Cảm ơn rất nhiều.

hhkkll

Chào các bạn.
Mình đang sử dụng N95 8gb hôm rồi ông anh mượn mất cái xạc nên mình down Ovi suite về với hy vọng kết nối máy tính để xạc luôn nhưng máy vẫn không xạc được.:(:)(:)((
Cảm ơn rất nhiều.

Posted via Mobile Device
Nokia đâu hỗ trợ xạc kỉu này đâu bạn.
Làm sao đc?

tiephien1

Chào các bạn.
Cảm ơn rất nhiều.

Posted via Mobile Device
Nokia đâu hỗ trợ xạc kỉu này đâu bạn.
Làm sao đc?

có đấy bạn ah. bạn thử hỏi các cửa hàng phụ kiện dt xem họ có loại đây cáp nào mà sạch qua cổng USB cho điện thoại chân nhỏ không? nhưng không biết sạc = kiểu đó có hại pin không nữa. không thì bạn có thể tự chế cho mình 1 cái nhé. xem video minh họa tại ĐÂY

Status
Không mở trả lời sau này.