• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

xiaohuang

anh em cho to hoi ti nua. con N95 8GB cua to tu nhung mat het tieng cua cac ung dung. gio cai ung dung nao cung khong co tieng. game cung vay. khong biet tai sao nua. anh em nao biet chi gium to voi. cam on nhe
Những phần mềm ứng dụng và game Java sẽ không có tiếng nếu bạn để chế độ im lặng hoặc cấu hình bạn đang sử dụng đã bị tắt trong mục âm báo ;;)
Vào Cấu hình để kiểm tra lại nhé bạn

hhkkll

Hix. Xai n95 rui, h moi thay no sen wa ah. Co truot thi chan, duyet duoc cai truot 2 chieu. Nhug cap man hinh lai mau dut. Gps thi yeu kinh lun. Hix, co ban nao cug wan diem voi m hok? Ah wen. Cap nguon 95 thay mac kinh. Chan.

n3h1p5

xin giúp đỡ !!!

- Chào các bạn !!!

- Mình cái vào máy N95 8gb của mình một vài phần mềm test cho vui, nhưng đặc biệt mình cài cái callrecorder 1.03 bản việt hóa down trên pdaviet thì khi chạy xong mình cắm cáp vào chẳng khi nào máy tính nhận, nó cứ báo là bộ nhớ đang đc sử dụng. Minh đã test rất nhiều lần là mình phải xóa phần mềm ấy đi thì cắm cáp vào mới nhận, mà công việc của mình thi cần cái phần mềm ghi âm đó và mình cũng chỉ thực sự hài lòng với nó nên chẳng muốn đổi qua phần mềm khác.

- Nay mình xin hỏi các bạn là có cách nào vừa sài đc chương trình callrecorder đó mà vẫn dùng cáp nối đt và máy tính đc không? chứ n95 8gb mà ko kết nối đc với máy tính thì....buồn lắm.
Cám ơn mọi người đã đọc qua và mong sẽ nhận đc sự giúp đỡ của mọi người.

HOTUANHOANG

- Chào các bạn !!!

- Mình cái vào máy N95 8gb của mình một vài phần mềm test cho vui, nhưng đặc biệt mình cài cái callrecorder 1.03 bản việt hóa down trên pdaviet thì khi chạy xong mình cắm cáp vào chẳng khi nào máy tính nhận, nó cứ báo là bộ nhớ đang đc sử dụng. Minh đã test rất nhiều lần là mình phải xóa phần mềm ấy đi thì cắm cáp vào mới nhận, mà công việc của mình thi cần cái phần mềm ghi âm đó và mình cũng chỉ thực sự hài lòng với nó nên chẳng muốn đổi qua phần mềm khác.

- Nay mình xin hỏi các bạn là có cách nào vừa sài đc chương trình callrecorder đó mà vẫn dùng cáp nối đt và máy tính đc không? chứ n95 8gb mà ko kết nối đc với máy tính thì....buồn lắm.
Cám ơn mọi người đã đọc qua và mong sẽ nhận đc sự giúp đỡ của mọi người.

bộ nhớ đang được sử dụng nghĩ là lúc đó có chuơng trình cài trên bộ nhớ trong đang chạy
bạn gỡ bỏ phần mềm thì ko bị nữa
vậy bạn khi cắm cáp hãy tắt hết các chương trình đang chạy ẩn đi rồi hãy kết nối với pc
khi xong thì có thể cho nó chạy lại :D

ozboi

Mình đang xài con N95, khi dùng wi-fi truy cập internet thì máy hay báo là memory full và ko thể vào net được nữa. Các bác ở đây ai có kinh nghiệm trong việc này xin chỉ dùm, cám ơn! Và thêm 1 câu hỏi nữa, khi dùng Mac thì mình ko thể xài Nokia PC suite được, vậy thì làm sao mình có thể back up file và update firmware ?

tiephien1

Mình đang xài con N95, khi dùng wi-fi truy cập internet thì máy hay báo là memory full và ko thể vào net được nữa. Các bác ở đây ai có kinh nghiệm trong việc này xin chỉ dùm, cám ơn! Và thêm 1 câu hỏi nữa, khi dùng Mac thì mình ko thể xài Nokia PC suite được, vậy thì làm sao mình có thể back up file và update firmware ?

việc máy báo memory full nghĩa là Ram máy bạn đã hết. nếu muốn ram khỏe thì bạn hãy khởi động lại máy và tắt hết các ứng dụng ẩn và chạy cùng máy đi là xong thôi. thân!
mà các bạn cho mình hỏi là mình dùng N95-2Gb nhưng có thể cài Skifire nhưng không thể vào được web, hình như nó báo là điểm truy cập bị lỗi ( hay ý nghĩa tương tự vậy). hình như pm này không hỗ trợ N95-2Gb đúng không nhỉ?

vuvantuan59

việc máy báo memory full nghĩa là Ram máy bạn đã hết. nếu muốn ram khỏe thì bạn hãy khởi động lại máy và tắt hết các ứng dụng ẩn và chạy cùng máy đi là xong thôi. thân!
mà các bạn cho mình hỏi là mình dùng N95-2Gb nhưng có thể cài Skifire nhưng không thể vào được web, hình như nó báo là điểm truy cập bị lỗi ( hay ý nghĩa tương tự vậy). hình như pm này không hỗ trợ N95-2Gb đúng không nhỉ?

Lỗi là do mạng của bạn thôi ! Nhưng lúc sóng yếu máy mình cũng báo thế ! Skyfire cho toàn bỗ s60 v3 mà !
Posted via Mobile Device

tiephien1

không thể vào web được dù đã kết nối với máy tính để dùng mạng ADSL. còn opera mini và trình duyệt mặc đình thì vào rầm rầm :-?:-?:-?:-?:-? mà cài nhiều lần nhưng cũng không thể vào được. hic. bạn nào dùng N95 thường thì cho ý kiến hộ cái. thank

salemthecat100

mình định up firmware cho n95 của mình, mình đang xài v3.1, nghe nói là up lên good lắm, nhưng mà khi up thì sẽ ko hack được, vây có cách nào hack vĩnh viễn ko, mình đang xài thì đã hack rồi

anhtuan206

mình định up firmware cho n95 của mình, mình đang xài v3.1, nghe nói là up lên good lắm, nhưng mà khi up thì sẽ ko hack được, vây có cách nào hack vĩnh viễn ko, mình đang xài thì đã hack rồi

n95 thì fw nào chả hack được hả bạn?:-?

salemthecat100

mình tưởng là chỉ bản 3.1 hack được thôi chứ , thấy nhiều bạn bảo úp lên vẻ 4 là khỏi hack, mình sử dung n95 8g-

tiephien1

đã có vs mới rồi cơ ah? bản bao nhiêu vậy các bạn? mình dùng N95-2Gb fw 31.0.17

hhkkll

95_8gb hack vĩnh viễn đc mà bồ tèo, đâu nhu 2gb. Vào box ứng dụng, có bài hack phone đó.

Status
Không mở trả lời sau này.