• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

vatthela

Máy của mình tắt, mở bình thường nhưng nếu tắt máy mà tháo pin ra là không khởi động lại được ngay, phải chờ ít nhất 5 phút mới khởi động lại được. Nguyên nhân và cách khắc phục cho mình biết với - cảm ơn.

Huuloc14

Mấy anh cho em hỏi , sau khi hack phone cho máy N95 - 8G thì em cài ứng dụng jave không đc. Cứ báo lổi ko thể cài đặt . Anh nào bị tình trạng giống em rồi thì chỉ em khắc phuc với . Em cám ơn

thiensu_email

Mấy anh cho em hỏi , sau khi hack phone cho máy N95 - 8G thì em cài ứng dụng jave không đc. Cứ báo lổi ko thể cài đặt . Anh nào bị tình trạng giống em rồi thì chỉ em khắc phuc với . Em cám ơn

Có nghĩa là bạn hack chưa thành công, xóa đi hack lại đi bạn, đợt trước mình bị hoài vs con n82 ^^, rảnh thì fomat lại lun cho sach sẽ òi cài soft vào hack và sử dụng. Chúc thành công

hailong259

Có nghĩa là bạn hack chưa thành công, xóa đi hack lại đi bạn, đợt trước mình bị hoài vs con n82 ^^, rảnh thì fomat lại lun cho sach sẽ òi cài soft vào hack và sử dụng. Chúc thành công

java có cần gì phải hack bạn, chắc bác trên bị lỗi hệ thống rồi, 4mat lại đi bác

Huuloc14

Nếu hack chưa thành công thì làm sao cài ứng dụng đc anh , em cài gần 60 apps rồi :((

thiensu_email

Nếu hack chưa thành công thì làm sao cài ứng dụng đc anh , em cài gần 60 apps rồi :((

Thôi chịu khó cài lại đi bạn, sau đó flash nó giống ghost trên máy ấy, mốt ytam mà bung ra, lâu lâu cái ổ cứng của n95 nó bị khìn, tui cũng bị hoài à

thiensu_email

hướng dẫn mình cách ghost với, thanks

http://www.pdaviet.net/showthread.php?89907-Tổng-hợp-cách-Mod-Cook-FW/page2
bạn có thể tham khảo nếu bạn mún, mình nghĩ trong diễn đàn bạn bít mừ trêu nhau làm gì ^^! thjx thì bạn qua đó xin 1 cái mod đầy đủ cho con n95 của bạn nhé, nghịc zui nhé ^^. Ý quên nữa có sài vài chương trình nữa nếu mún tự làm nhé ^^ rảnh kiếm nhé mình k nhớ lắm trong diễn đàn pdaviet luôn có sẵn ^^

Huuloc14

các anh cho em hỏi tí . N95 truy cập wifi công cộng thì thiết lâp điểm truy cập thế nảo á . Vi mỗi lần em tỉm đc wifi , khi kết nối thì không đc . em cam on

thiensu_email

các anh cho em hỏi tí . N95 truy cập wifi công cộng thì thiết lâp điểm truy cập thế nảo á . Vi mỗi lần em tỉm đc wifi , khi kết nối thì không đc . em cam on

Theo mình được biết thì chuẩn của N95 nhà ta là chuẩn b và g nếu wifi công cộng mà nó đặt ở chuẩn N tức là chuẩn cao hơn thì dt mình tuy bắt được wifi nhưng sẽ không connect vào được vì k tương thix, thường thì rất ít nơi để chuẩn N, làm như vậy để hạn chế truy cập ấy mà, laptop cũng bị tình trạng tương tự. Giờ bạn hiểu rồi chứ ^^
http://www.vatgia.com/438/144147/thong_so_ky_thuat/nokia-n95-8gb.html
Mún hiểu thêm chi tiết về wifi bạn có thể tham khảo sơ qua tại đây mình sưu tầm để bạn hiểu rõ hơn ^^
http://9xozo.com/home/modules.php?name=News&op=viewst&sid=1010

Huuloc14

Theo mình được biết thì chuẩn của N95 nhà ta là chuẩn b và g nếu wifi công cộng mà nó đặt ở chuẩn N tức là chuẩn cao hơn thì dt mình tuy bắt được wifi nhưng sẽ không connect vào được vì k tương thix, thường thì rất ít nơi để chuẩn N, làm như vậy để hạn chế truy cập ấy mà, laptop cũng bị tình trạng tương tự. Giờ bạn hiểu rồi chứ ^^
http://www.vatgia.com/438/144147/thong_so_ky_thuat/nokia-n95-8gb.html
Mún hiểu thêm chi tiết về wifi bạn có thể tham khảo sơ qua tại đây mình sưu tầm để bạn hiểu rõ hơn ^^
http://9xozo.com/home/modules.php?name=News&op=viewst&sid=1010

cám ơn anh . Nhưng anh cho em hỏi thêm cái nửa á , tại sao máy của em ko tự động thiết lập điểm truy cập khi có kết nối wifi a

thiensu_email

cám ơn anh . Nhưng anh cho em hỏi thêm cái nửa á , tại sao máy của em ko tự động thiết lập điểm truy cập khi có kết nối wifi a

Cái này mình cũng k rõ lắm, nếu bạn sử dụng chương trình thứ 3 để duyệt web or chat thì lúc nào nó cũng sẽ hỏi ;;):D, còn đối vs chương trình mặc định có lúc nó hỏi có lúc k @@,mình cũng bị hoài k quan trọng lắm, nếu bạn đã có password thì k phải lo nó chỉ hỏi điểm truy cập thôi còn ko hỏi pass lần nữa đâu ^^ trừ khi bạn clear hết dữ liệu thì nó mới hỏi lại thui :)):)):))

kjzzlove90

cho em hỏi là trong quảng cáo N95 8Gb thì time chờ là 280h mà dùng iOn Battery Timer thì thời gian chờ chỉ có 3 ngày hoặc 2 ngày 20 tiếng là sao ạ :-??

thiensu_email

cho em hỏi là trong quảng cáo N95 8Gb thì time chờ là 280h mà dùng iOn Battery Timer thì thời gian chờ chỉ có 3 ngày hoặc 2 ngày 20 tiếng là sao ạ :-??

Bác chờ có nghĩa là k sài k đụng gì đến máy, k gắn sim vào luôn, k chạy bất cứ ứng dụng nào hết, bỏ ra ngắm nó chút òi cất vào =)) chắc là dc cũng gần như nhà sx nói :D, sao bạn lại thắc mắc cái đó nhỉ, bạn chắc hiểu nguyên tắc khấu hao trong điều kiện bình thường và điều kiện chuẩn chứ nhỉ =)), ví dụ 1 chiếc AB dung tích chỉ 108 cc nhưng trên niên yết thì họ vẫn kêu 110 đấy thôi, lần sau tớ nghĩ k nên spam topic làm gì nó loãng đấy bạn hj chúc ngủ ngon

Chỉnh sửa cuối:

same

Các anh cho em hỏi biết cửa hàng nào bán mic zin hay anh nào có mic zin cho n95 không ạ. Nếu có thì để lại cho eṃ!!! Em bị hư mất mic zin rồi, bây giờ thay mic lô. Gọi điện thoại nói chuyện mà nghe nhỏ lắm... :(:)((

habaolinh

Super V.I.P
Các anh cho em hỏi biết cửa hàng nào bán mic zin hay anh nào có mic zin cho n95 không ạ. Nếu có thì để lại cho eṃ!!! Em bị hư mất mic zin rồi, bây giờ thay mic lô. Gọi điện thoại nói chuyện mà nghe nhỏ lắm... :(:)((
Mic zin thì đầy, quan trọng là bạn ở đâu thôi.

same

Mic zin thì đầy, quan trọng là bạn ở đâu thôi.

Da a có a? Thế anh để lại cho em giá thế nào ạ? ̣...em ở Tphcm.... thấy chữ ký của anh, anh có cả vỏ zin nữa ạ?

habaolinh

Super V.I.P
Da a có a? Thế anh để lại cho em giá thế nào ạ? ̣...em ở Tphcm.... thấy chữ ký của anh, anh có cả vỏ zin nữa ạ?
Mình ngoài HN rùi. bạn ra bất kỳ hàng sửa chữa đt nào cũng có mic zin mà.

Status
Không mở trả lời sau này.