• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

ivan0230

[Giúp] Cần hướng dẫn xóa toàn bộ tin nhắn trên N95 thường.

Mấy ac cho e hỏi cái làm như thế nào để xóa toàn bộ tin nhắn đã nhận trên N95 thường vậy?? E nt nhìu wá mở điện thoại ra xem thấy tin nhắn đã nhận là 2k2 tin ( _ _! ) xóa bình thường mỏi tay wá mấy lần trước toàn phải format lại điện thoại ko àk ( _ _! ) nhưng khổ cái là đt cóa cái nhìu ứng dụng rồi giờ format lại cài lại lâu wá. Đt e hack rồi nên giờ có cách nào xóa hết 1 lượt ko? E thử chuyển wa thẻ nhớ để xóa trên PC rồi mà chạy dc tí treo lun @@ Ai cứu e với

huynhkyphu

Mình vừa mua N95 8G cũ bên thegioididong, giờ có bạn nào chỉ mình check xem máy mình có bt ko, nãy mình bấm gửi tn rùi điện thoại tắt ngủm, mình phải tháo pin ra lắp lại rùi restart, bạn nào giúp mình với

toan_829

Mấy ac cho e hỏi cái làm như thế nào để xóa toàn bộ tin nhắn đã nhận trên N95 thường vậy?? E nt nhìu wá mở điện thoại ra xem thấy tin nhắn đã nhận là 2k2 tin ( _ _! ) xóa bình thường mỏi tay wá mấy lần trước toàn phải format lại điện thoại ko àk ( _ _! ) nhưng khổ cái là đt cóa cái nhìu ứng dụng rồi giờ format lại cài lại lâu wá. Đt e hack rồi nên giờ có cách nào xóa hết 1 lượt ko? E thử chuyển wa thẻ nhớ để xóa trên PC rồi mà chạy dc tí treo lun @@ Ai cứu e với
Vào mục tin nhắc k có chọn Options/Mark all rồi ấn C để xóa à bác @@ ?

thienly12333

hix sao cái n95 của mình xài lâu ngày cơ trượt rít quá,có cách nào khắc phục ko nhỉ,hôm bữa mở ra vệ sinh cơ trượt,ai ngỏ gắn vào rít còn hơn lúc chưa vệ sinh,giờ trượt chẵng kêu lạch cạch nữa,nản cho cái máy quá!!!!!

tiephien1

mình vừa mới mua con N95-8Gb nhưng thấy bộ nhớ thứ cấp 8Gb của nó cóp chậm quá. mình dùng tera coppy mà được có từ 700-800Kb/s thôi ah, nản quá. máy các bạn có cóp chậm như vậy không? mình dùng phần mềm chống phân mảnh nhưng cũng không ăn thua. có bạn nào đã đổi dịnh dạng từ FAT 32 sang NTFS cho n95-8Gb chưa nhỉ :D
hix sao cái n95 của mình xài lâu ngày cơ trượt rít quá,có cách nào khắc phục ko nhỉ,hôm bữa mở ra vệ sinh cơ trượt,ai ngỏ gắn vào rít còn hơn lúc chưa vệ sinh,giờ trượt chẵng kêu lạch cạch nữa,nản cho cái máy quá!!!!!
bạn ghỡ cơ trượt ra rồi vệ sinh lại sach sẽ, rồi cho ít dầu ăn vào cơ trượt, nhớ cho 1 vừa đủ thôi nhé. :D

thienly12333

à cho mình hỏi thêm cái này nữa,n95 của mình đã up lên fw mới nhất,cài mấy game đuôi jar chẵng đc j cả,sis và sisx vẫn cài BT,có ai bị và khắc phục đc rồi chỉ mình vs!!!!!

tiephien1

à cho mình hỏi thêm cái này nữa,n95 của mình đã up lên fw mới nhất,cài mấy game đuôi jar chẵng đc j cả,sis và sisx vẫn cài BT,có ai bị và khắc phục đc rồi chỉ mình vs!!!!!

bạn cài = x-plore đúng không?

TomRyan8891_2009

mình vừa mới mua con N95-8Gb nhưng thấy bộ nhớ thứ cấp 8Gb của nó cóp chậm quá. mình dùng tera coppy mà được có từ 700-800Kb/s thôi ah, nản quá. máy các bạn có cóp chậm như vậy không? mình dùng phần mềm chống phân mảnh nhưng cũng không ăn thua. có bạn nào đã đổi dịnh dạng từ FAT 32 sang NTFS cho n95-8Gb chưa nhỉ :D
tốc độ của nó mã vẫn chỉ tầm 800 thôi , mình cũng như bạn , đã test , đã cải thiện bằng mọi cách , vẫn như vậy ...

tiephien1

tốc độ của nó mã vẫn chỉ tầm 800 thôi , mình cũng như bạn , đã test , đã cải thiện bằng mọi cách , vẫn như vậy ...

ghét nhất con này là copy dữ liệu chậm kinh, ngồi đợi mà nản luôn. vậy mà mình đọc trên web có người bảo cóp được 3-4mb/s,có người bảo 10-14mb/s. potay

hysokavn

có bạn nào làm được MENU 4 icon với fw v35.0.001 chưa chỉ cho mình với để 3 icon cho N95 ko đẹp vì hơi to quá

vatthela

mấy bro cho hỏi chụp ảnh N95 8g lúc đuợc lúc không, vào đến camera có khung hình rồi, lấy nét có khung xanh rồi nhưng bấm chụp không được

JS_AnhTuan

Active Member
mấy bro cho hỏi chụp ảnh N95 8g lúc đuợc lúc không, vào đến camera có khung hình rồi, lấy nét có khung xanh rồi nhưng bấm chụp không được
b xem có cài pm gì ảnh hưởng tới camera ko? có lẽ nên 4mat máy xem sao. Nếu ko đc thì có thể do hỏng phần cứng.

vatthela

cám ơn bạn, nhưng có lúc chụp vẫn ngon, có lúc không chụp được. Nếu hỏng phần cứng thì tèo luôn chứ. Bro nào có video thao láp vỏ N95 8g cho xin với.

Chỉnh sửa cuối:

hysokavn

cám ơn bạn, nhưng có lúc chụp vẫn ngon, có lúc không chụp được. Nếu hỏng phần cứng thì tèo luôn chứ. Bro nào có video thao láp vỏ N95 8g cho xin với.

bạn lên You Tube search là có ngay

anhyeuem999

mấy pro cho mình hỏi cái n95 của mình lâu lâu mình trượt lên trượt xuống màn hình tự nhiên trắng bóng rồi dẫn đến bị nhiễu màu lòe lọe,triệu trứng này ,là sao mình ko hiễu nguyên nhân cho lắm ko biết máy bị lỗi gì nhờ các bạn chỉ giúp

TomRyan8891_2009

mấy pro cho mình hỏi cái n95 của mình lâu lâu mình trượt lên trượt xuống màn hình tự nhiên trắng bóng rồi dẫn đến bị nhiễu màu lòe lọe,triệu trứng này ,là sao mình ko hiễu nguyên nhân cho lắm ko biết máy bị lỗi gì nhờ các bạn chỉ giúp

90% dây cáp sắp die ..............

thiensu_email

cho mình hỏi thay dây cáp mấy nhiêu tiền zay bạn ? sao máy của mình trượt nó rít ko được mượt cho lắm

vào hãng thì sơ sơ cũng hết 450k ở ngoài thì rẻ hơn tầm 100-200k an toàn thì cứ vào hãng mà thay tiện thể vệ sinh máy lun

Status
Không mở trả lời sau này.