• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

same

Mình ngoài HN rùi. bạn ra bất kỳ hàng sửa chữa đt nào cũng có mic zin mà.

Em đã hỏi hết những tiệm điện thoại rồi... không có chỗ nào có hết! :((, bán toàn mic lô không....

thiensu_email

Em đã hỏi hết những tiệm điện thoại rồi... không có chỗ nào có hết! :((, bán toàn mic lô không....

Bạn cứ vào nokia care mà mua, nó thay mắc chút thôi ^^,nếu sài lâu thì nên như thế, còn hàng trôi nổi ở ngoài thì dính chưởng ráng chịu ^^, mau thay nhé ^^

heaven3tt

Hỏi Về N95-1

Em đang dùng con n95 hàng sách tay em thường xuyên down game và remove trên máy rất nhiều giờ máy của em có vẻ hơi chậm. Em thấy người ta bảo nên chạy lại phần mềm mà em vẫn ko hiểu như thế nào .Lần trước em đã dùng nokia ovi suite để up lên version mới nhất .Em ko biết up như vậy với cài lại phần mềm có khác gì không mà có nhanh hơn ko . ?? Cho em Xin Hỏi Pin N95 có đắt ko nhi?

MaiDinh

Em đang dùng con n95 hàng sách tay em thường xuyên down game và remove trên máy rất nhiều giờ máy của em có vẻ hơi chậm. Em thấy người ta bảo nên chạy lại phần mềm mà em vẫn ko hiểu như thế nào .Lần trước em đã dùng nokia ovi suite để up lên version mới nhất .Em ko biết up như vậy với cài lại phần mềm có khác gì không mà có nhanh hơn ko . ?? Cho em Xin Hỏi Pin N95 có đắt ko nhi?

Hai việc đó là một thôi.
Bây giờ hãy dùng Ovi Suite để kiểm tra xem firmware trên máy đã mới nhất chưa? Nếu chưa thì upgrade. Nếu rồi thì format máy 4 ngón, cài lại các chương trình từ đầu, đảm bảo máy sẽ chạy mượt mà hơn nhiều.
Nhớ backup dữ liệu trước khi làm một trong hai việc trên.

Pin 500k/cục, vào Care mua cho nó lành.

Huuloc14

các anh cho em hoi tí . Khi em xài ket noi wifi thì nó cu báo " het gio ket noi " , ko ket noi dc, có anh nào chî em khac phuc voi .

thiensu_email

Hai việc đó là một thôi.
Bây giờ hãy dùng Ovi Suite để kiểm tra xem firmware trên máy đã mới nhất chưa? Nếu chưa thì upgrade. Nếu rồi thì format máy 4 ngón, cài lại các chương trình từ đầu, đảm bảo máy sẽ chạy mượt mà hơn nhiều.
Nhớ backup dữ liệu trước khi làm một trong hai việc trên.
Pin 500k/cục, vào Care mua cho nó lành.

Pin 500k thiệt à, bộ vỏ kèm phím hết bao nhiêu vậy bạn, mình dt hỏi nó cứ bắt lên tận nơi hỏi k >"<! trong khi mình k có thời gian hjx :(

hunghg

Member
Các Bạn ơi Máy của Mình Music player không refresh được nhạc. Mình đã làm đủ mọi cách: format máy, ổ cứng, xóa các một số file trong private như trong bài "thủ thuật cho máy đã hack" mà vẫn không được.4mat thì lại được, sau một thời gian vọc phần mềm,cài,thủ thuật v.v... lại bị như cũ. Không biết vướng ở phần nào trong quá trình đó,chả lẽ mỗi lần bị lại 4mat thì không ổn.Bạn nào có cách giúp Mình nhé.

dongdieu

hix con N95 8gb của mình mới 4 mat cài lại 1 số pm bây h ko khởi động đc nữa 4 mat 4nuts cũng ko 4mat đc .giờ ko biết làm sao đây nữa hix

dongdieu

Huhu.ai giúp mình với huhu.mình bị tình trạng như trên xong up fw lên 35.0.1 mới nhất thì mọi thứ đều ổn trừ cái camera ko khởi động lên đc.hix.4mat cũng hok đc huhuhu.ai giúp mình với đc k

JS_AnhTuan

Active Member
hix con N95 8gb của mình mới 4 mat cài lại 1 số pm bây h ko khởi động đc nữa 4 mat 4nuts cũng ko 4mat đc .giờ ko biết làm sao đây nữa hix

bạn chạy lại pm đi. Có lẽ fw bạn up bị lỗi. Mình cũng bị vậy. Nhưng camera chập chờn giờ ok rồi.

MaiDinh

Pin 500k thiệt à, bộ vỏ kèm phím hết bao nhiêu vậy bạn, mình dt hỏi nó cứ bắt lên tận nơi hỏi k >"<! trong khi mình k có thời gian hjx :(

Thay lâu rồi nên không nhớ chính xác lắm! Nếu không lầm thì khoảng 700-900k hay hơn chút đỉnh gì đó cho một bộ vỏ hoàn chỉnh (nhìn mới như tinh).

thiensu_email

Thay lâu rồi nên không nhớ chính xác lắm! Nếu không lầm thì khoảng 700-900k hay hơn chút đỉnh gì đó cho một bộ vỏ hoàn chỉnh (nhìn mới như tinh).

Thay ở hãng à, hay thay ở ngoài, mình mún thay luôn cái dây cáp, trượt cho ngon lại chút cai kia rít quá tầm 1tr thì ok dễ sử

MaiDinh

Thay ở hãng à, hay thay ở ngoài, mình mún thay luôn cái dây cáp, trượt cho ngon lại chút cai kia rít quá tầm 1tr thì ok dễ sử

Cáp thì thêm 1200k nữa. Giá này là chắc cú, vừa thay mà. Cứ vô Care, chờ lấy liền, đừng để nó ngâm lâu.

thiensu_email

Cáp thì thêm 1200k nữa. Giá này là chắc cú, vừa thay mà. Cứ vô Care, chờ lấy liền, đừng để nó ngâm lâu.

uh nhưng mà k để nó ngâm lâu là sao @@? lần nào chả vậy đợt trước cách đây 2 tháng mình thay cáp cho con 6500 sile nó cũng kêu về hẹn 3 or 4 ngày mới cho lấy zzzz

Trvuphuong

Member
uh nhưng mà k để nó ngâm lâu là sao @@? lần nào chả vậy đợt trước cách đây 2 tháng mình thay cáp cho con 6500 sile nó cũng kêu về hẹn 3 or 4 ngày mới cho lấy zzzz

ý bác ấy là ko nên để lâu sợ người ta luột đồ đó mà

thiensu_email

Vâng, hàng nó thay vào thì yên tâm, nhưng những món khác thì đâu biết. Tốt nhất là chờ lấy liền.

Có zụ đó nữa à, hãng mà cũng làm trò đó à hjx, tiện cho mình hỏi lun, cái camere fu của mình, mở lên nó tối đen, bị lệch k thấy gì hết, là thế nào, hư rồi phải k nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.