• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

Trvuphuong

Member
Có zụ đó nữa à, hãng mà cũng làm trò đó à hjx, tiện cho mình hỏi lun, cái camere fu của mình, mở lên nó tối đen, bị lệch k thấy gì hết, là thế nào, hư rồi phải k nhỉ?

tại nhân viên muốn kiếm thêm thu nhập thui! Nếu bị lệch thì kiu người ta chỉnh lại thôi, còn hư thì thêm tiền!

heaven3tt

Trợ Giúp Về N95-1 . Gấp lắm

Em có con n95 -1 dạo này em cảm thấy pin của máy giảm rất nhanh chắc được 1 ngày hoặc là 1/2 ngày là lại phải xạc pin .Em nghĩ có lẽ mình để chế độ chờ của máy là flash ( hình đồng hồ ) cho nên em tắt cái đấy di chỉ để hiện ngày tháng và giờ thui . Thấy pin của máy có vẻ dùng được lâu hơn vạch pin lâu hết hơn. Nhưng em mà tắt nguồn tháo pin để lắp sim khác thì pin của máy giảm đột ngột . Chán vì máy tàn báo pin ảo thôi .Em ko biết có phải cần thay pin ko hay tại máy của em nữa

Huuloc14

Anh em nào chỉ mình khắc phục khi truy cập wifi , máy báo " hết giờ kết nối " ạ . Em cám ơn

dongdieu

cho mình hỏi 1 tý mình có 1 máy n95 8g xách tay up fw từ bản v11 lên v35 0 001 thì bị lỗi camera không hoạt động(bật ko lên đc cái này 1 số mem trong diễn đàn cũng bị) thử up mấy lần nhưng không được bây giờ mình muốn downgrade xuống v20 cho nó nhận camera down 1 lần die rùi bây h down tiếp sợ lại die phone tiếp thì hơi nản.....cho mình biết tỉ lệ thành công downgrade cho N95 8G là bao nhiêu phần trăm vậy....nếu quá thấp thì ai có phần mềm chụp hình nào có thê hỗ trợ lên 5MP cho N95 ko cho mình xin cái link chứ mấy cái phần mềm chỉ hỗ trợ max 1MP nản wa......thank mọi người nhiều...:D

AndyCuong

Supper Moderators
Anh em nào chỉ mình khắc phục khi truy cập wifi , máy báo " hết giờ kết nối " ạ . Em cám ơn

cho mình hỏi 1 tý mình có 1 máy n95 8g xách tay up fw từ bản v11 lên v35 0 001 thì bị lỗi camera không hoạt động(bật ko lên đc cái này 1 số mem trong diễn đàn cũng bị) thử up mấy lần nhưng không được bây giờ mình muốn downgrade xuống v20 cho nó nhận camera down 1 lần die rùi bây h down tiếp sợ lại die phone tiếp thì hơi nản.....cho mình biết tỉ lệ thành công downgrade cho N95 8G là bao nhiêu phần trăm vậy....nếu quá thấp thì ai có phần mềm chụp hình nào có thê hỗ trợ lên 5MP cho N95 ko cho mình xin cái link chứ mấy cái phần mềm chỉ hỗ trợ max 1MP nản wa......thank mọi người nhiều...:D

bạn thử 4mat 4 ngón xem sao , máy mình cũng đang dùng tốt firmware v35 , camera bình thường mà bạn.

dongdieu

bạn thử 4mat 4 ngón xem sao , máy mình cũng đang dùng tốt firmware v35 , camera bình thường mà bạn.

mình đã thử mấy lần và ko có hiểu quả .đã up code này sang code khác v35 mà cũng ko được.hix

thienly12333

cho mình hỏi sao mình bật blutooth lên thì nó thông báo thế này unable to perform blutooth operation.có phải blutooth của mình đã bị hư rồi ko nhỉ,mình chưa format vs up fw lại vì mún hỏi trc chứ ko là mất hết dữ liệu!!!!!

habaolinh

Super V.I.P
cho mình hỏi sao mình bật blutooth lên thì nó thông báo thế này unable to perform blutooth operation.có phải blutooth của mình đã bị hư rồi ko nhỉ,mình chưa format vs up fw lại vì mún hỏi trc chứ ko là mất hết dữ liệu!!!!!
Thử up lại fw trc, ko đc thì mới làm hw.

Trvuphuong

Member
sao lại phơi nắng hả b? Hư phần mềm đâu ảnh hưởng tới pin đâu. Phơi vậy thì chỉ có vứt pin đi thôi.

bác hỉu nhầm bác ấy rùi bác ấy tl mà ko kèm trích dẫn gì hết nên bác hỉu nhầm! Bác ấy tl bạn này nè.
Em có con n95 -1 dạo này em cảm thấy pin của máy giảm rất nhanh chắc được 1 ngày hoặc là 1/2 ngày là lại phải xạc pin .Em nghĩ có lẽ mình để chế độ chờ của máy là flash ( hình đồng hồ ) cho nên em tắt cái đấy di chỉ để hiện ngày tháng và giờ thui . Thấy pin của máy có vẻ dùng được lâu hơn vạch pin lâu hết hơn. Nhưng em mà tắt nguồn tháo pin để lắp sim khác thì pin của máy giảm đột ngột . Chán vì máy tàn báo pin ảo thôi .Em ko biết có phải cần thay pin ko hay tại máy của em nữa

khoa123

Cho em hỏi n95 8gb của em là RM 421 xách tay từ mỹ về. Ko xài đc 3G bên Vn sau này em sang đó có sử dụng đc 3G bên đó ko?

JS_AnhTuan

Active Member
Cho em hỏi n95 8gb của em là RM 421 xách tay từ mỹ về. Ko xài đc 3G bên Vn sau này em sang đó có sử dụng đc 3G bên đó ko?

chắc được thôi bạn. Sao ko up lại fw việt nam đi b. Mình up từ china sang vn bằng phoniex có 3G luôn nè.

habaolinh

Super V.I.P

chắc được thôi bạn. Sao ko up lại fw việt nam đi b. Mình up từ china sang vn bằng phoniex có 3G luôn nè.
Sang Mỹ thì dùng đc 3G còn ở VN thì chịu. Kể cả flash sang FW 320 cũng vậy thôi.

heaven3tt

Kinh Nghiem Su Dung N95 -1

Em có con n95 đời đầu ! Tự Nhiên Dạo Em Thấy Nó Có Vấn Đề Là Khi em bắt đầu chọn 1 bài hát bất kì trong danh sách nhạc của em thì nó nháy 1 màn hình trắng rồi mới bắt đầu chơi nhạc ( nó nháy rất nhanh Kiểu như là mình đổi theme từ cái này sang cái kia đó ). Có Ai Biết nó làm sao ko , Có phải bị lỗi ở đâu ko . Giúp em với !

karlovo

bạn xài nó bao lâu rồi, 2 năm chưa ? Mình cũng dùng N95-1 hơn 2 năm rồi mà thấy nó có làm sao đâu, mình dùng ver v35 mới nhất. Bạn thử format lại xem có hết đc cái vụ đó ko, ngoài cái vấn đề đó thì máy còn chỗ nào khác lạ ko :D

khoa123

Máy nó vậy đấy bạn,ko vấn đề j đâu. Nếu máy bạn nháy 1 hình vuông trong chưa tới 1s thì máy mình cũng vậy. Cả n82 của em tớ cũng thế

minh_duc2902

Vậy có nghĩa là N95 8Gb RM-421 không dùng đc 3G ở Việt Nam hả anh?

Nếu muốn chắc ăn thì bạn thử flash frimwera lại xem có dùng đc k nhé.cái gì củng fải thử mới biết chắc đc bạn ah.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

mình đã thử mấy lần và ko có hiểu quả .đã up code này sang code khác v35 mà cũng ko được.hix

Bạn thử flash lại frimware xem còn bị hết.thông thường up là chỉ cập nhật thêm cho frimware thôi.nếu máy bạn sai code từ trong nhân thì có up frimware đi chăng nữa cung vậy.xóa bỏ hết rồi flash lại bằnh box xem sao bạn nhé

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.