• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

huakiller

máy mình bị lỗi như thế này nè: khi vào chế độ cân chỉnh độ sang của máy :chỉnh ở chế độ trung bình và cao thì không sao máy sẽ sáng hơn ,như vậy là bình thường ,còn chỉnh độ ánh yếu hơn trung bình thì máy đen thui luôn .Máy của mình là n95 8gb version 31.0.015.Xin các pro chỉ giáo là máy bị lỗi gì vậy?

thiensu_email

Máy e bị hư mất cái phím chỉnh âm thanh ùi, nó bị thụt vào k bấm tăng được, phải làm gì giờ nhỉ, bung máy ra gắn lại hử các bác ???@@

pk911

ok thanhks
nút thanks đi bạn đừng thanks kiểu này
máy mình bị lỗi như thế này nè: khi vào chế độ cân chỉnh độ sang của máy :chỉnh ở chế độ trung bình và cao thì không sao máy sẽ sáng hơn ,như vậy là bình thường ,còn chỉnh độ ánh yếu hơn trung bình thì máy đen thui luôn .Máy của mình là n95 8gb version 31.0.015.Xin các pro chỉ giáo là máy bị lỗi gì vậy?
chắc máy của bạn bị lỗi gì hoặc do đèn màn hình của bạn thôi,trường hợp này mình chưa thấy ai trong diễn đàn bị cả. Đen thui xong bạn chỉnh lại có sáng lên ko hay là đen thui theo kiểu tắt máy ??

bb8868

Máy e bị hư mất cái phím chỉnh âm thanh ùi, nó bị thụt vào k bấm tăng được, phải làm gì giờ nhỉ, bung máy ra gắn lại hử các bác ???@@

nếu máy còn bảo hành thì mang ra care còn nếu không tự tháo ra xem sao bạn

huakiller

máy của mình bị đen nhưng mà chỉnh len lại y như cũ thôi.khi giảm độ sáng dưới trung bình thì bị đen màn hình nên minh không dám bâm ok chỉ bấm tới để nó sáng lên lại thôi chưa ok ở dưới chế độ trung bình (độ sáng trung bình trở lên mới sáng còn dưới thì màn hình tự nhiên đen thui giống như màn hình chờ vây

bb8868

máy của mình bị đen nhưng mà chỉnh len lại y như cũ thôi.khi giảm độ sáng dưới trung bình thì bị đen màn hình nên minh không dám bâm ok chỉ bấm tới để nó sáng lên lại thôi chưa ok ở dưới chế độ trung bình (độ sáng trung bình trở lên mới sáng còn dưới thì màn hình tự nhiên đen thui giống như màn hình chờ vây

Khả năng màn hình của bạn bị lỗi phần cứng chứ không phải phần mềm đâu

azn13579

máy mình bị hỏng cái nút tăng giảm âm lượng bên thân máy,nói thẳng ra là nó bị rơi ra khỏi bo mạch chính!giờ mình muốn sửa thì sửa được không,và rổ rá thế nào?mong các pro giúp với

thiensu_email

máy mình bị hỏng cái nút tăng giảm âm lượng bên thân máy,nói thẳng ra là nó bị rơi ra khỏi bo mạch chính!giờ mình muốn sửa thì sửa được không,và rổ rá thế nào?mong các pro giúp với

Của mình thì bị thụt zo, bấm giảm thì vẫn được còn tăng thì k,hết bảo hành đang lười, bung máy ra mất công phải thay lun bộ vỏ,tại nó cũng te tua lắm ùi, các bác có ai rành k, mình chưa bung cái này bao giờ nên k bít zzzzz

huakiller

Khả năng màn hình của bạn bị lỗi phần cứng chứ không phải phần mềm đâu

Vậy theo bạn là máy mình bị lỗi màn hình đúng không .nếu như thay mành hình co hết không vậy hả bạn .Nhưng mà màn hình củ mìh vẫn còn tốt lắm .Không có một điểm chết luôn ,rất rõ và đẹp nữa .Nếu thay màn hình thì tiếc wa'.Giờ màn hình n95 8gb này giá khoảng nhiêu tiền bạn biết không vậy?.thanks

JS_AnhTuan

Active Member
Vậy theo bạn là máy mình bị lỗi màn hình đúng không .nếu như thay mành hình co hết không vậy hả bạn .Nhưng mà màn hình củ mìh vẫn còn tốt lắm .Không có một điểm chết luôn ,rất rõ và đẹp nữa .Nếu thay màn hình thì tiếc wa'.Giờ màn hình n95 8gb này giá khoảng nhiêu tiền bạn biết không vậy?.thanks

Cái này do ic điều khiển màn hình thôi bạn à. Bạn có bị rớt máy ko? Mang ra tiệm nào tin tưởng bảo họ xử lý cho chứ thay mà hình ko hết đâu.

huakiller

Cái này do ic điều khiển màn hình thôi bạn à. Bạn có bị rớt máy ko? Mang ra tiệm nào tin tưởng bảo họ xử lý cho chứ thay mà hình ko hết đâu.

nếu mình không đem đi sữa mà để như vậy xài luôn có ảnh hưởng gì đến máy không?(chẳng hạn như hao nguồn hay lay lan sang bệnh khác vậy đó).Máy có bị rớt 1 lần mà không thấy bị gì hết nên xài tiếp.:D

chuyengia

Máy em có "bệnh" lạ lắm _ _! Cái nút bấm hính vuông giữa bên phải là MMMenu, nếu để mặc định hoặc thêm một ít nữa thì vẫn hoạt động bình thường. Nhưng nếu nhiều quá thì nó đơ luôn và báo MMMenu không hỗ trợ... Em đang bị tình trạng đó, không biết cách khắc phụ sao cho máy giờ, nếu format lại máy thì ... trời đất ơi, phải cài lại cả ngày mất :(( Ai giúp em với! Máy em là N95-1, đã được úp FW và hack phone!

JS_AnhTuan

Active Member
nếu mình không đem đi sữa mà để như vậy xài luôn có ảnh hưởng gì đến máy không?(chẳng hạn như hao nguồn hay lay lan sang bệnh khác vậy đó).Máy có bị rớt 1 lần mà không thấy bị gì hết nên xài tiếp.:D

Tốt nhất bạn nên đi sửa , nếu ko tình trạng vậy cũng khó chịu, dần dần có thể ko thấy gì luôn.

khanhblue

Các bác cho em hỏi, em thay vỏ con n95 2Gb xong rồi, trượt lên trượt xuống nó mất tác dụng luôn, trượt lên ko mở khóa bàn phím, trượt xuống ko mở Music player, với cả camera phụ của nó ko hoạt động. Có bác nào biết trường hợp này ko, em thay vỏ nhiều lần rồi, nhưng lần này mới bị, hic hic...

habaolinh

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, em thay vỏ con n95 2Gb xong rồi, trượt lên trượt xuống nó mất tác dụng luôn, trượt lên ko mở khóa bàn phím, trượt xuống ko mở Music player, với cả camera phụ của nó ko hoạt động. Có bác nào biết trường hợp này ko, em thay vỏ nhiều lần rồi, nhưng lần này mới bị, hic hic...
Bị mất nam châm rồi bạn ơi.

khanhblue

Vậy hả bác, để về em tìm lại, tại trước lúc thay vẫn được, bây giờ thay vào thì bị như thế để em về em tìm lại hi vọng tìm thấy, lúc tháo lắp vào em ko để ý, hic hic

thiensu_email

Các bác ơi bộ vỏ lun sườn của n95-8g trong hãng là bao nhiêu vậy, con của e tàn tạ quá ùi đang tính làm bộ mới hix :((

khanhblue

Các bác ơi bộ vỏ lun sườn của n95-8g trong hãng là bao nhiêu vậy, con của e tàn tạ quá ùi đang tính làm bộ mới hix :((
Có hàng hãng hả bạn, mình mua hàng ngoài thôi, cũng tốt lắm giá của nó tầm 100k thôi. về mình tự thay lấy.

Status
Không mở trả lời sau này.