• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

tungvu1987

Có anh em nào khắc phục được lỗi khi chụp ảnh thì lưu ảnh rất chậm, sau khi lấy tiêu cự thì chụp màn hình trắng mất 2 giây, trong thời gian trắng màn hình đó nếu hơi rung tay là ảnh bị nhòe. Các máy khác như iphone không bị hiện tượng này. Hic, có ai biết cách sửa lỗi này chỉ mình với !

NhatToai

Super V.I.P
Có anh em nào khắc phục được lỗi khi chụp ảnh thì lưu ảnh rất chậm, sau khi lấy tiêu cự thì chụp màn hình trắng mất 2 giây, trong thời gian trắng màn hình đó nếu hơi rung tay là ảnh bị nhòe. Các máy khác như iphone không bị hiện tượng này. Hic, có ai biết cách sửa lỗi này chỉ mình với !

Up lại bản ROM khác đi bạn,HD chụp và lưu khá nhanh đấy.

doquangduc

Well-Known Member

Một số bản Rom bị hiện tượng là chụp hình bị trắng, không ảnh hưởng gì đến chất lượng ảnh cả. Bác cài cái này vào thì sẽ không còn hiện tượng trên nữa và có thêm Zoom để zoom trong khi chụp. Link down: http://www.mediafire.com/?mlngxmzdkyo

namfat

Cho em hỏi là khi có tin nhắn. Mặc dù em đã vào xem tin nhắn, thậm chí là đang reply, nhưng chuông tin nhắn reo thì nó vẫn tiếp tục reo. Có ai cho em biết là nó bị sao không ạ???
Thanks in advance !!!
PS: em không biết hỏi chỗ này có đúng box không nữa. Nếu sai thì xí xóa dùm em và move dùm em về đúng chỗ ạ. :D

Hix... Sao không ai trả lời dùm em cái nhỉ :((

Kô biết bạn hỏi cái này cho máy nào. Nếu máy HD thì mình chưa gặp bao giờ.
Tuy nhiên nên chọn nhạc tin nhắn ngắn thôi, đừng nên chọn cả bài hát làm nhạc tin nhắn. Nhạc chuông dài sẽ dẫn đến tình trạng trên.

jackie08

Kô biết bạn hỏi cái này cho máy nào. Nếu máy HD thì mình chưa gặp bao giờ.
Tuy nhiên nên chọn nhạc tin nhắn ngắn thôi, đừng nên chọn cả bài hát làm nhạc tin nhắn. Nhạc chuông dài sẽ dẫn đến tình trạng trên.

Máy em HD2, trước đó em xài X1I và cũng bị tương tự ạ. Em chỉ để có 7-8s thôi mà còn bực bội. Em ko để cho nó rung. Mà không để rung thì khi ra ngoài ko hay tn. Có bác nào biết cách khắc phục chỉ dùm em vớiii :( . Em cảm ơn nhiều.

DucLong

Super V.I.P
Các pro cho em hỏi up rom và HardSPL thì mình tắt máy hay bật máy ạ.

- UP ROM nếu qua PC bằng cab thì có thể không cần tắt máy, để máy ở chế độ bình thường cho nó nhận PC rồi UP hoặc đưa máy về chế độ Bootloader (3 màu) rồi up cùg được, hay up qua thẻ nhớ.
- Hard SPL thì đọc hướng dẫn làm theo thôi.
nói chung tất cả đều có bài hướng dẫn rồi, bạn tìm và đọc nhé.

ncpvn001

Chào các bạn!
Mình có vấn đề này với chụp ảnh của Touch HD muốn các bạn tư vấn chút!
Mình mới dùng HD, thỉnh thoảng có sử dụng để chụp ảnh, mình thấy:
Khi nhìn ảnh trên màn hình (chưa nhấn chụp) thì ảnh rất rõ nét và sáng, nhưng nhấn chụp xong đợi load xong thì ảnh thấy tối đi hẳn (nhưng k phải quá xấu), trông xấu đi nhiều so với khi nhìn qua màn hình lúc chưa chụp.
Mình tưởng lỗi do Room nên có up lại Room khác nhưng vẫn vậy
Mình đang dùng Room 6.5 của Kwbr ver3.4. Radio ver1.17
HD của các bạn có xảy ra hiện tượng này không? Mong nhận được chỉ giáo của các bạn!
Thân!

doquangduc

Well-Known Member
Chào các bạn!
Mình có vấn đề này với chụp ảnh của Touch HD muốn các bạn tư vấn chút!
Mình mới dùng HD, thỉnh thoảng có sử dụng để chụp ảnh, mình thấy:
Khi nhìn ảnh trên màn hình (chưa nhấn chụp) thì ảnh rất rõ nét và sáng, nhưng nhấn chụp xong đợi load xong thì ảnh thấy tối đi hẳn (nhưng k phải quá xấu), trông xấu đi nhiều so với khi nhìn qua màn hình lúc chưa chụp.
Mình tưởng lỗi do Room nên có up lại Room khác nhưng vẫn vậy
Mình đang dùng Room 6.5 của Kwbr ver3.4. Radio ver1.17
HD của các bạn có xảy ra hiện tượng này không? Mong nhận được chỉ giáo của các bạn!
Thân!

Khi chụp xong xem lại thì nó vẫn có 1 khoảng mờ như vậy ( vì nó là chức năng xem lại thôi mà ). Nhưng khi bạn vào album xem lại tấm ảnh đó thì khi bạn chụp như nào thì nó hiển thị như đó. Chất lượng vẫn không có gì thay đổi cả bạn ạ.

tecong1976

Các anh cho em hỏi chút
Máy của em cài Vietmap12
Em muốn remove nó đi ma không được, nó chạy được 1 lúc cứ báo lỗi không thể remove hoàn toàn được
Các anh có soft hay cách nào remove chỉ cho em với
Thân.

doquangduc

Well-Known Member
Các anh cho em hỏi chút
Máy của em cài Vietmap12
Em muốn remove nó đi ma không được, nó chạy được 1 lúc cứ báo lỗi không thể remove hoàn toàn được
Các anh có soft hay cách nào remove chỉ cho em với
Thân.

Chắc bạn cài phần mềm R12 trên thẻ nhớ đúng không? Bạn thử vào Program file rồi tìm đến vietmap R12, xóa tất cả đi, rồi quay ra remove lại xem.

tecong1976

Em cài Vietmap12 trên thẻ nhớ và remove nhưng nó vẵn báo lỗi và không remoe được
Vậy có soft nào remove được không anh hay lại phải HR

takaru

Em cài Vietmap12 trên thẻ nhớ và remove nhưng nó vẵn báo lỗi và không remoe được
Vậy có soft nào remove được không anh hay lại phải HR

Bạn có thể dùng 1 chương trình như SK tool chẳng hạn . nó sẽ giúp bạn remove 1 cách sạch sẽ . trên diễn đàn nhà mình có đấy .

NhatToai

Super V.I.P
Thông thường VM vẫn remove được,không rõ bạn đã cài phiên bản nào.
Bạn thử vào Taskmanager kiểm tra xem nó còn chạy ngầm hay không mà tắt trước khi remove.
Còn không thử dùng PM SKTools để gỡ.

quecui

Mọi ng cho hỏi sao set clock cho con HD ở các bản rom toàn bị tự động nhảy múi giờ linh tinh, làm ngay giờ sms, call lung tung cả lên, không biết làm sao nhỉ???

thanhson1411

em cài nhiều rom test camera thì đều thấy hiện tượng này . đó là lúc chụp xong lưu ảnh lại bỗng dưng màn hình trắng xóa lưu ảnh lại thì những phần tối thay hiện màu đen thì hiện màu xanh.dù xem lại ảnh thì lại hiện màu đen lúc vào bộ sưu tập.Mong các bác giải thích và tìm cách khắc phục giúp mình.Lưu ý rằng trước đó mình dùng rom ship chụp ảnh ko có hiện tượng này.Mình muốn hỏi thêm 1 điều là hiện bên xda đang có nhiều người quan tâm và sử dụng engery rom.Mình không hiểu sao dc gọi là như thế.Bản này mình test thấy rất nhanh hao pin.Có phải đó là đặc trưng của rom này.Và điều cuối cùng mình thắc mắc là nếu dùng mấy loại pin dung lượng cao của keva của tàu cho htc liệu máy có bị gì ko

namfat

Mọi ng cho hỏi sao set clock cho con HD ở các bản rom toàn bị tự động nhảy múi giờ linh tinh, làm ngay giờ sms, call lung tung cả lên, không biết làm sao nhỉ???

Chưa hiểu ý bạn lắm. Bạn bị nhảy giờ khi chuyển đổi từ GSM sang 3G hay là lúc nào cũng bị nhảy.
Nếu bị nhảy giờ từ GSM sang 3G (xảy ra với Viettel 3G) thì vào phần Phone Settings, Tab sang Time Zones, bỏ chọn Automatic change time zone and clock.

em cài nhiều rom test camera thì đều thấy hiện tượng này . đó là lúc chụp xong lưu ảnh lại bỗng dưng màn hình trắng xóa lưu ảnh lại thì những phần tối thay hiện màu đen thì hiện màu xanh.dù xem lại ảnh thì lại hiện màu đen lúc vào bộ sưu tập.Mong các bác giải thích và tìm cách khắc phục giúp mình.Lưu ý rằng trước đó mình dùng rom ship chụp ảnh ko có hiện tượng này.Mình muốn hỏi thêm 1 điều là hiện bên xda đang có nhiều người quan tâm và sử dụng engery rom.Mình không hiểu sao dc gọi là như thế.Bản này mình test thấy rất nhanh hao pin.Có phải đó là đặc trưng của rom này.Và điều cuối cùng mình thắc mắc là nếu dùng mấy loại pin dung lượng cao của keva của tàu cho htc liệu máy có bị gì ko

Chụp xong lưu ảnh mà lên màn hình trắng xóa thì mình chưa gặp. Mình đoán là do lúc chụp ảnh bộ nhớ còn ít nên mới bị thế.
Nhưng khi xem lại ảnh vẫn ok là được mà bạn.
Máy mình dùng ROM ship hay Topix đều không bị sao cả.
Pin lô không nên dùng cho HTC bạn nhé, nên dùng pin xịn thì tốt hơn. :D

quecui

Chưa hiểu ý bạn lắm. Bạn bị nhảy giờ khi chuyển đổi từ GSM sang 3G hay là lúc nào cũng bị nhảy.
Nếu bị nhảy giờ từ GSM sang 3G (xảy ra với Viettel 3G) thì vào phần Phone Settings, Tab sang Time Zones, bỏ chọn Automatic change time zone and clock.

tks bro nhưng m dùng rom dutty leo holly grail thì chịu chưa tìm thấy setting time zones đâu cả.
m dùng viettel 3g

headone

thông thường PM khi cài vào thì có 1 file uninstall nằm trong chương trình của PM. Bạn xóa hết cả PM trong Program file thì lại càng không remove nó được :))

Chắc bạn cài phần mềm R12 trên thẻ nhớ đúng không? Bạn thử vào Program file rồi tìm đến vietmap R12, xóa tất cả đi, rồi quay ra remove lại xem.

Status
Không mở trả lời sau này.