• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

namfat

Các bác cho em hỏi nhờ tí. Muốn xem Serial của máy thì làm như thế nào ( để so sánh với cái số Serial No. dán trên mác. Số IMEI thì trùng rồi ạ.
Hôm qua em em cài thử bản Energy ROM thì thấy IMEI có báo nhưng mục Serial No. thấy báo là N/A, nên đang nghi ngờ không hiểu hàng chính hãng không ạ ( EM nhập số Serial No., vào trang web HTC để down ROM gốc thì toàn thấy báo không phù hợp.

Bác nào biết làm ơn chỉ giùm em.

Dùng lệnh *#06# để xem IMEI là chuẩn và nhanh nhất bạn ơi.
Còn Serial thì xem ở thân máy, chỗ dưới cục Pin ấy.
IMEI đã chuẩn rồi thì S/N phải chuẩn chứ.

Máy mình cứ khoảng 1 tiếng là nó tự động khởi động lại o biết em nó bị gì nữa AE nào biết cách trị bệnh cho em nó dùm mình cản ơn nhiều ( đã up hai ba bản rom rồi).

Bạn dùng bản ROM gì vậy. Lỗi này hầu hết là do phần mềm thôi.
Trước máy Asus của mình cũng bị lỗi này, sau up lại ROM là ok.
Giờ bạn thử HR lại, đừng cài phần mềm gì để test 1-2 hôm xem sao.
Sau đó mới cài dần các phần mềm vào.

Em đã nhờ cửa hàng tháo, và kết quả đúng như dự đoán, khi tháo ra thì dây cable nối Main với ăn ten bị tuột ( chắc do rơi). Connect lại sóng căng đầy ngay. Bác nào bị cả wifi và Bluetooth như em thử kiểm tra lại xem
Chúc mừng bạn, thông thường thì phần cứng HTC khó hư lắm, tôi vọc em nó tả tơi mà em nó vẫn không suy suyển gì :))

Bác nói đúng, máy em cũng hàng xách tay mà ngon choét. Trộm vía.

free2joinu

Con HD của em, tư nhiên không cảm ứng gì hết, cứ trơ ra như đá. Em đã cài lại ROM, chạy tốt nhưng đến lúc phải TAB vào màn hình thì vẫn không được. Trước đây tầm 6 tháng có 1 lần cũng bị thế này, em vỗ vỗ một lúc thì lại chạy ngon đến giờ. Các bác cho em hỏi đây là bệnh gì, chỉ cho em cách khắc phục, nếu phải ra hàng thì lục tốn khoảng bao nhiêu ạ.

Thanks các bác nhiều nhiều

namfat

Con HD của em, tư nhiên không cảm ứng gì hết, cứ trơ ra như đá. Em đã cài lại ROM, chạy tốt nhưng đến lúc phải TAB vào màn hình thì vẫn không được. Trước đây tầm 6 tháng có 1 lần cũng bị thế này, em vỗ vỗ một lúc thì lại chạy ngon đến giờ. Các bác cho em hỏi đây là bệnh gì, chỉ cho em cách khắc phục, nếu phải ra hàng thì lục tốn khoảng bao nhiêu ạ.
Thanks các bác nhiều nhiều

Vậy lúc up xong ROM mà align màn hình thì bạn làm ntn mà chạy được?
Vì nếu không align màn hình được thì mới gọi là chết cảm ứng. Cảm ứng mà bị lệch thôi thì cũng đã khó align rồi.

lycucu

con HD của mình sao số ime nhìn kỳ quá:
khi bấm *#06#
thì máy hiện ra số ime 35396902513571501
còn trên than máy lai ra:353969025135715 (ko có 01) vậy ai biết chỉ giup mình y nghĩa của 01 ko?

NhatToai

Super V.I.P
con HD của mình sao số ime nhìn kỳ quá:
khi bấm *#06#
thì máy hiện ra số ime 35396902513571501
còn trên than máy lai ra:353969025135715 (ko có 01) vậy ai biết chỉ giup mình y nghĩa của 01 ko?

imei chỉ lấy 15 chữ số đứng trước thôi bạn,2 số sau cùng không cần thiết.
Vấn đề này bình thường ví máy nào cũng vậy.

iomb4ilu

Em mới dùng chú HD nên có câu hỏi hơi gà, có gì các bác bỏ qua: làm thế nào để wake up máy bằng 4 cái phím ở dưới ấy, chứ mỗi lần mở máy em phải chọt vào cái nút trên đỉnh đầu, mà tay em thì nhỏ, đang đi đường chọt mãi ko được, ko cẩn thận mải chọt chọt lại lao đầu vào cột điện thì nguy! Thêm một câu nữa là làm sao để tùy chỉnh được cái giao diện TouchFlo của nó vậy, ví dụ em muốn thay 2 cái nút Phone với Programs ở 2 bên trên tab home bằng chương trình nào đó theo ý em thì làm thế nào? Thanks các bác nhiều!

Executor

Mình nghĩ cái vụ bật máy bằng 4 phím cảm ứng là không nên vì bác bỏ vào túi quần đi đường chả may tì vào nó bật tùm lum lên thì còn bất tiện hơn.

quecui

Em mới dùng chú HD nên có câu hỏi hơi gà, có gì các bác bỏ qua: làm thế nào để wake up máy bằng 4 cái phím ở dưới ấy, chứ mỗi lần mở máy em phải chọt vào cái nút trên đỉnh đầu, mà tay em thì nhỏ, đang đi đường chọt mãi ko được, ko cẩn thận mải chọt chọt lại lao đầu vào cột điện thì nguy! Thêm một câu nữa là làm sao để tùy chỉnh được cái giao diện TouchFlo của nó vậy, ví dụ em muốn thay 2 cái nút Phone với Programs ở 2 bên trên tab home bằng chương trình nào đó theo ý em thì làm thế nào? Thanks các bác nhiều!

Cái đầu thì m chịu, cái sau thì bác dùng softkey manager nhé ;;)

thomastn

các bác cho mình hỏi sao mình dùng slick để chat thì luôn luôn báo lỗi lúc connect, kể cả bằng wifi hay GPRS... có chương trình chat nào hay hơn các bác giới thiệu với... cám ơn...

iomb4ilu

Mình nghĩ cái vụ bật máy bằng 4 phím cảm ứng là không nên vì bác bỏ vào túi quần đi đường chả may tì vào nó bật tùm lum lên thì còn bất tiện hơn.

Bác nói kể cũng phải, em cũng đã nghĩ đến nên em cài S2U2, nếu có bị bật lên thì vẫn là đang lock. Hic làm sao mà vừa đi xe vừa chọt lên đầu nó được.
quecui nói:
Cái đầu thì m chịu, cái sau thì bác dùng softkey manager nhé Click here to enlarge
Thanks, để mình thử xem.

iomb4ilu

các bác cho mình hỏi sao mình dùng slick để chat thì luôn luôn báo lỗi lúc connect, kể cả bằng wifi hay GPRS... có chương trình chat nào hay hơn các bác giới thiệu với... cám ơn...

Xài SMS-Chat đi bạn, mình thấy dùng rất hay.

NhatToai

Super V.I.P
Để mở máy thay vì cứ phải bấm Power,các bạn có thể bấm nhẹ vào phím Volume cũng được,còn 4 phím cảm ừng thì không.
Trước tiên cần chỉnh lại registry sau:
Dùng trình edit reg bất kỳ vào khóa HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd, DefaultKeyLock thay đổi giá trị từ 1 (default) thành 0 và reset máy lại để kiểm tra.

@ thomastn: Bên khu vực ứng dụng có rất nhiều PM hỗ trợ chat yahoo đấy.

iomb4ilu

Thanks nhiều, để mình thử luôn. À còn cái vụ softkey, mình đã thử cái Softkey Manager nhưng vẫn thấy ko tác dụng, trên tab Home vẫn là Phone và Programs :(

NhatToai

Super V.I.P
Thanks nhiều, để mình thử luôn. À còn cái vụ softkey, mình đã thử cái Softkey Manager nhưng vẫn thấy ko tác dụng, trên tab Home vẫn là Phone và Programs :(
Trong Softkey Manager bạn phải đánh dấu chọn vào ô HTC Manila Mode,sau khi đã thay đổi Left và Rigth softkey,hãy bấm vào Save Changes rồi SoftReset.

iomb4ilu

Trong Softkey Manager bạn phải đánh dấu chọn vào ô HTC Manila Mode,sau khi đã thay đổi Left và Rigth softkey,hãy bấm vào Save Changes rồi SoftReset.

Trong cái tool SoftKey Manager của mình (vẻ 1.0b) có thấy cái HTC Manila Mode đâu, hay là mình down ko đúng bản. Bạn cho mình cái link được ko? Thanks nhiều!

thomastn

Để mở máy thay vì cứ phải bấm Power,các bạn có thể bấm nhẹ vào phím Volume cũng được,còn 4 phím cảm ừng thì không.
Trước tiên cần chỉnh lại registry sau:
Dùng trình edit reg bất kỳ vào khóa HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd, DefaultKeyLock thay đổi giá trị từ 1 (default) thành 0 và reset máy lại để kiểm tra.

@ thomastn: Bên khu vực ứng dụng có rất nhiều PM hỗ trợ chat yahoo đấy.

cam ơn bạn Thoại... mình sẽ ìm thử...

NhatToai

Super V.I.P
Trong cái tool SoftKey Manager của mình (vẻ 1.0b) có thấy cái HTC Manila Mode đâu, hay là mình down ko đúng bản. Bạn cho mình cái link được ko? Thanks nhiều!
Tải file kèm theo nhé.
cam ơn bạn Thoại... mình sẽ ìm thử...
Qua đó tải cái Palringo về dùng,vừa nhẹ vừa free,Beejive cũng được
http://www.pdaviet.net/showthread.php?106-CHUYÊN-ĐỀ-CÁC-PHẦN-MỀM-HỖ-TRỢ-CHAT-TRÊN-PPC

tecong1976

Tin nhan Touch HD

Máy em vẫn nhận được tin nhắn
Nhưng khi reply va viết tin nhắn mới thì hay bi treo máy
Các pro cho em phương án sử lý

doquangduc

Well-Known Member
Máy em vẫn nhận được tin nhắn
Nhưng khi reply va viết tin nhắn mới thì hay bi treo máy
Các pro cho em phương án sử lý

Bạn không nói rõ là bạn đang dùng bản Rom nào. Vì thế theo mình bạn Up thử bản Rom Ship xem sao?

Status
Không mở trả lời sau này.