• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

headone

đích thị bạn dùng ROM LEO rồi phải không? bạn chỉ cần chuyển qua bản ROM nào mà trong phần giới thiệu ROM có chữ Fix mesage là OK :O

Máy em vẫn nhận được tin nhắn
Nhưng khi reply va viết tin nhắn mới thì hay bi treo máy
Các pro cho em phương án sử lý

namfat

các bác cho mình hỏi sao mình dùng slick để chat thì luôn luôn báo lỗi lúc connect, kể cả bằng wifi hay GPRS... có chương trình chat nào hay hơn các bác giới thiệu với... cám ơn...

MOD cũng đã nói rồi. Mình giới thiệu thêm có nhiều phần mềm chat. Trong đó có IM+ hỗ trợ Yahoo tốt nhất.

Máy em vẫn nhận được tin nhắn
Nhưng khi reply va viết tin nhắn mới thì hay bi treo máy
Các pro cho em phương án sử lý

Bạn thử HR lại xem đã nhé. Nếu HR không được thì mới thử up lại ROM.

doquangduc

Well-Known Member
Không dám up rom
Nghe nhiều người nói up rom bị chêt
Mình run quá

Up Rom là phần thú vị nhất khi dùng PPC, bạn không dám Up Rom thì thật là uổng. Cứ vào Box trợ giúp Up Rom nghiên cứu đị bạn, cái đó theo mình là cực dễ thôi mà. Chỉ khi bạn Up nhầm Rom thì tỷ lệ Die mới cao thôi:p. Bạn vào đây nghiên cứu nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?78406-HỖ-TRỢ-UP-ROM-CHO-HTC-BLACKSTONE . Chúc bạn có một trải nghiệm mới khi vọc chú PPC của mình. Thân.

NhatToai

Super V.I.P
Không dám up rom
Mình run quá

Bạn chỉ cần chừng 1/2 h để tìm đọc các hướng dẫn:
1-Cách HardSPL cho máy
2-Tìm và tải ROM về
3-Tiến hành upgrade

Bảo đảm với bạn sau vài lần up thì bạn sẽ mê ngay món này và sau 1 tuần bạn đã là tay up ROM chuyên nghiệp,có thể HD lại cho bạn bè nể luôn ;;)
Nói chung,việc này khá dễ dàng và máy cũng không dễ chết như người ta nói đâu,đừng quá lo lắng.

free2joinu

Các bác cho em hỏi với: em có chú HD, phần mềm như sau:

RomVersion: kwbr topix 3.1.2 WWE
RadioVersion: 1.09.25.14

em vửa HR xong, đang cài lại các thứ thì phát hiện ra wifi và bluetooth chập chờn, tìm được nhưng không connect được với máy khác hoặc tai nghe.
Các bác có cách nào điều trị giúp em với.

doquangduc

Well-Known Member

em vửa HR xong, đang cài lại các thứ thì phát hiện ra wifi và bluetooth chập chờn, tìm được nhưng không connect được với máy khác hoặc tai nghe.

Bạn đã bật chức năng Beam trong Comm Manager chưa vậy? Tất cả các chức năng liên quan đến kết nối thì nên bật chức năng này lên.

free2joinu

Bạn đã bật chức năng Beam trong Comm Manager chưa vậy? Tất cả các chức năng liên quan đến kết nối thì nên bật chức năng này lên.

Em bật rồi, nhưng khi pairng tai nghe thì sau khi gõ passcode nó lại báo

"Your device did not connect with ..... The connection failed or the passcode is incorrect"
mặc dù là passcode chỉ là 4 zeros.

tecong1976

Up Rom là phần thú vị nhất khi dùng PPC, bạn không dám Up Rom thì thật là uổng. Cứ vào Box trợ giúp Up Rom nghiên cứu đị bạn, cái đó theo mình là cực dễ thôi mà. Chỉ khi bạn Up nhầm Rom thì tỷ lệ Die mới cao thôi:p. Bạn vào đây nghiên cứu nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?78406-HỖ-TRỢ-UP-ROM-CHO-HTC-BLACKSTONE . Chúc bạn có một trải nghiệm mới khi vọc chú PPC của mình. Thân.

Bạn ơi mình không thể vào http://www.pdaviet.net/showthread.ph...HTC-BLACKSTONE
Nó thông báo la không co quyền truy cập

namfat

Không dám up rom
Mình run quá

Trong diễn đàn có hướng dẫn rất chi tiết cách up ROM bạn nhé.
Bạn cứ làm theo từng bước là không thể die được.

Lưu ý là máy PC dùng để up ROM phải được đảm bảo an toàn về nguồn điện bạn nhé.
Nếu đang up ROM giữa chừng mà mất điện là die thật đấy.
Còn nếu không thì up bằng thẻ nhớ là an toàn nhất, mình toàn làm cách này.

Chuẩn luôn rồi. Thực ra up ROM cũng đơn giản như là cài phần mềm thôi ấy mà.

Bạn ơi mình không thể vào http://www.pdaviet.net/showthread.ph...HTC-BLACKSTONE
Nó thông báo la không co quyền truy cập

Bạn kiểm tra lại nhé, mình vẫn truy cập bình thường mà.:D

tecong1976

Thông số máy của em thế này
Rom version: 1.59.707.0 (48753) WWE
Radio version: 1.13.25.24
Protocol version: 52.62.25.34W

Vậy chỉ cần download ban 6.5 la ve up thui
hay phải up chỉ số HardSPL và radio len nua

namfat

jackie08

Cho em hỏi là khi có tin nhắn. Mặc dù em đã vào xem tin nhắn, thậm chí là đang reply, nhưng chuông tin nhắn reo thì nó vẫn tiếp tục reo. Có ai cho em biết là nó bị sao không ạ???
Thanks in advance !!!
PS: em không biết hỏi chỗ này có đúng box không nữa. Nếu sai thì xí xóa dùm em và move dùm em về đúng chỗ ạ. :D

linhtinh72003

Trước khi bác HR thì 2 sóng wifi và blue thế nào. nếu cũng vẫn chập chờn thì em gia cát dự rằng bác bị y hệt em.

+ Bác tham khảo http://www.pdaviet.net/showthread.p...NGHIỆM-SỬ-DỤNG-DÒNG-MÁY-HTC-BLACKSTONE/page40 nhé. hy vọng giải quyết được vấn đề
+ Nếu trước đó ok, thì ro ROM hay Beam không check

Chỉnh sửa cuối:

tecong1976

Các pro cho hỏi co nhiều bài viết nói là up rom thi phải tháo pin, tháo sim, tháo thẻ nhớ ra a.

doquangduc

Well-Known Member
Các pro cho hỏi co nhiều bài viết nói là up rom thi phải tháo pin, tháo sim, tháo thẻ nhớ ra a.

Tháo Pin ra thì còn UP gì nữa hả bạn. Người ta khuyên cáo là nên tháo Sim và thẻ nhớ ra, ( Cũng không biết tại sao :-? ) Nhưng mình từ trước tới nay thì chưa bao giừo tháo Sim và thẻ nhớ ra cả bạn ạ. Cũng không thấy sao.

NhatToai

Super V.I.P

Tháo SIM và thẻ nhớ ra thì có.
Còn bài viết nào bảo tháo pin ra vậy bạn?

Mình thì vẫn cứ để SIM và thẻ mà up liên tù tì ;;),có 1 lần duy nhất bị hỏng SIM(trên con máy khác,không phải HD)

lycucu

tháo pin ra lấy gì có nguồn cho đt up rom hả bác? tháo sim , thẻ nhớ ra thì được! mà tui cũng chẳng bao giờ tháo mấy cái đó ra khi up rom cả! có khi 1 ngày tui up cả chục lần màcó sao đâu!

namfat

tháo pin ra lấy gì có nguồn cho đt up rom hả bác? tháo sim , thẻ nhớ ra thì được! mà tui cũng chẳng bao giờ tháo mấy cái đó ra khi up rom cả! có khi 1 ngày tui up cả chục lần màcó sao đâu!

Đúng là không nhất thiết phải tháo SIM và thẻ nhớ ra khi up ROM bạn ạ.
Up ROM cũng đơn giản mà. Nhất là HD có cách up qua thẻ nhớ rất tiện lợi, dùng cách này mình thấy rất an toàn và nhanh. :D

Status
Không mở trả lời sau này.