• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

namfat

tks bro nhưng m dùng rom dutty leo holly grail thì chịu chưa tìm thấy setting time zones đâu cả.
m dùng viettel 3g

Bạn tìm trong phần Phone Setting nhé. Timzone nằm ở trong đó đấy.
Trước mình dùng bản ROM WM6.1 thì khác, lúc chuyển sang W6.5 thì cũng mãi mới tìm thấy phần đấy.
Hỏi Viettel thì được biết do 3G ở khu vực HN đang thử nghiệm nên mới bị tình trạng như vậy.

ncpvn001

Chào các bạn!
Chúc năm mới hạnh phúc, thành công!

Mình có vấn đề này về Touch HD muốn hỏi các bạn:
Mình đang dùng Room ver: 3.4.4 WWE của Kwbr, Radio ver: 1.17.25.09
Có hiện tượng:
Nếu dùng wifi để update thời tiết vị trí của mình (My Location) thì được nhưng nếu dùng 3G hay EDGE hay GPRS để update thời tiết ở vị trí của mình (My Location) thì không được.
Trong khi đó máy vẫn vào mạng bằng 3G hay EDGE bình thường và nếu chọn update thời tiết của 1 vùng nào đó bằng cách add thành phố vào thì vẫn update được chỉ có My Location là không được, trong khi đó nếu dùng Googlemaps thì vị trí hiện tại GPS vẫn định vị được (có 5-7 vệ tinh). Mình đã thử sang room 3.4.1 và 3.4 của Kwbr thì đều như vậy cả, có phải do mình đã cài đặt sai cái gì không các bạn?
Các bạn có ai bị như vậy không? Mong các bạn chỉ giúp!
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Chào các bạn!

Có hiện tượng:
Nếu dùng wifi để update thời tiết vị trí của mình (My Location) thì được nhưng nếu dùng 3G hay EDGE hay GPRS để update thời tiết ở vị trí của mình (My Location) thì không được.
Trong khi đó máy vẫn vào mạng bằng 3G hay EDGE bình thường và nếu chọn update thời tiết của 1 vùng nào đó bằng cách add thành phố vào thì vẫn update được chỉ có My Location là không được, trong khi đó nếu dùng Googlemaps thì vị trí hiện tại GPS vẫn định vị được (có 5-7 vệ tinh). Mình đã thử sang room 3.4.1 và 3.4 của Kwbr thì đều như vậy cả, có phải do mình đã cài đặt sai cái gì không các bạn?
Thân!

Để khắc phục vấn đề này để có thể update My Location bạn hãy down file bên dưới và cài vào máy -> Reset ->Update.

ncpvn001

Để khắc phục vấn đề này để có thể update My Location bạn hãy down file bên dưới và cài vào máy -> Reset ->Update.

Cảm ơn ntt2006!
Mình đã làm theo như bạn nói (Down về rồi cài vào máy, khởi động lại, sau đó update) nhưng cũng không được.
Mình không hiểu tại sao dùng wifi thì được còn dùng GPRS (EDGE hay 3G) lại không được nhỉ!
Mong các bạn chỉ giúp!

Thân!

NhatToai

Super V.I.P
Cảm ơn ntt2006!
Mình đã làm theo như bạn nói (Down về rồi cài vào máy, khởi động lại, sau đó update) nhưng cũng không được.
Mình không hiểu tại sao dùng wifi thì được còn dùng GPRS (EDGE hay 3G) lại không được nhỉ!
Mong các bạn chỉ giúp!

Thân!

Trước khi cài file SignedRilphoneMylocation.cab,bạn phải copy cả file rilphone.zip vào PPC,dùng RescoFileExplorer giải nén vào windows,xác nhận ghi đè.
Reset máy lại và chắc là sẽ được.Có đôi lúc nó không họat động có thể do sóng GPRS yếu hoặc lỗi từ accu weather.

namfat

Chào các bạn!

Có hiện tượng:
Thân!

Cảm ơn ntt2006!
Mong các bạn chỉ giúp!

Thân!

Có thể là do khi truy cập qua 3G không fix được vị trí GPS vì vây nên chạy update My Location cũng không được.
Cái này mình bị nhiều rồi, chủ yếu là do lỗi của mạng 3G thôi (Viettel chẳng hạn). Còn update bằng GPRS và Wifi thì chuẩn luôn mặc dù update qua wifi chính xác và nhanh hơn nhiều.

doquangduc

Well-Known Member
Có thể là do khi truy cập qua 3G không fix được vị trí GPS vì vây nên chạy update My Location cũng không được.
Cái này mình bị nhiều rồi, chủ yếu là do lỗi của mạng 3G thôi (Viettel chẳng hạn). Còn update bằng GPRS và Wifi thì chuẩn luôn mặc dù update qua wifi chính xác và nhanh hơn nhiều.

Em thì lại khác, Update qua wifi và qua ActiveSync với PC thì lúc được lúc không, Còn Update qua 3G thì lại nhanh hơn và ổn định hơn mới chết chứ, Cũng không biết tại sao nữa, có thể vì Location của em là ở Cao Bằng ( Không có trong weather của manila )

ncpvn001

Chào Namfat!
Ý của mình là:
Touch HD của mình khi dùng wife update thời tiết của vị trí của mình (My Location) thì update được và rất nhanh (kể cả vào google map khi vào bằng wife thì nhanh và định vị được ngay nhưng vào qua 3G hay GPRS thì lúc được lúc không). Mình không hiểu sao như vậy!
Mong các bạn chỉ giúp!
Thân!

Chào Namfat!
Ý của mình là:
Touch HD của mình khi dùng wife update thời tiết của vị trí của mình (My Location) thì update được và rất nhanh (kể cả vào google map khi vào bằng wife thì nhanh và định vị được ngay nhưng vào qua 3G hay GPRS thì lúc được lúc không). Mình không hiểu sao như vậy!
Mong các bạn chỉ giúp!
Thân!
Cũng có thể chỗ bạn sóng 3G và GPRS chập chờn không ổn định thôi...

doquangduc

Well-Known Member
Chào Namfat!
Ý của mình là:
Mong các bạn chỉ giúp!
Thân!

Theo mình nghĩ nếu Update qua 3G, GPRS mà khó khăn thì có thể là do tín hiệu mạng tại nơi bạn ở thôi. Vì Update qua vwifi vẫn bình thường vì tín hiệu ổn định,.

ncpvn001

Trước khi cài file SignedRilphoneMylocation.cab,bạn phải copy cả file rilphone.zip vào PPC,dùng RescoFileExplorer giải nén vào windows,xác nhận ghi đè.
Reset máy lại và chắc là sẽ được.Có đôi lúc nó không họat động có thể do sóng GPRS yếu hoặc lỗi từ accu weather.

NhatToai à!
Chúc mừng năm mới nhé!

Bạn NhatToai có file rilpphone.zip không, mình đã tìm mà chưa thấy!
Mình dùng để update thời tiết ở vị trí hiện tại mà chưa được. Bạn có file đó không chỉ dùm mình nhé!
Cảm ơn bạn nhiều!
Thân!

doquangduc

Well-Known Member
NhatToai à!
Chúc mừng năm mới nhé!

Bạn NhatToai có file rilpphone.zip không, mình đã tìm mà chưa thấy!
Mình dùng để update thời tiết ở vị trí hiện tại mà chưa được. Bạn có file đó không chỉ dùm mình nhé!
Cảm ơn bạn nhiều!
Thân!

Đây nè Bác, Em dùng cái này Update thời tiết Cao Bằng quê em OK. Nhanh và khá chính xác. Bác down về và đọc hướng dẫn sử dụng nhé. Chúc mừng năm mới.
Link: http://download669.mediafire.com/tvjexwyinmqg/nwtyjomqmt2/FixLocation.rar

vinhduy11

mình đang xài bản rom Kwbr_Topix_3.2.2 nhưng đang bị tình trạng lỗi font tiếng việt nên không thể đọc được tiếng việt, có huynh nào chỉ giúp mình cách cài lại font với. Mình đã cài font tiếng việt rồi mà chưa được.

doquangduc

Well-Known Member
mình đang xài bản rom Kwbr_Topix_3.2.2 nhưng đang bị tình trạng lỗi font tiếng việt nên không thể đọc được tiếng việt, có huynh nào chỉ giúp mình cách cài lại font với. Mình đã cài font tiếng việt rồi mà chưa được.

Bạn dùng Font nào? Mình đang dùng cái vnsysfont, chỉ cần cài font này thôi, tất cả đều ổn, Cái này chạy trên topix các phiên bản đều ổn. Nếu bạn đang cài tahoma hoặc font tiếng việt nào khác, thì gỡ bỏ đi nhé, rùi cài cái này vào, và reset HD.
Link down vnsysfont: http://megashare.vnn.vn/download.php?id=CAF86B4F4

NhatToai

Super V.I.P

Dùng cái này nhé.

tutigermany

tớ muốn hỏi một vấn đề như thế này, tớ đang dùng WM 6.1, trên màn hình của máy ko thể có shortcut đến các chuơng trình được, nhưng tớ thấy ở WM 6.5 lại làm được, tớ ko muốn up lên WM 6.5 nhưng lại muốn dùng tính năng này, liệu có thể thực hiện được không ?

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
tớ muốn hỏi một vấn đề như thế này, tớ đang dùng WM 6.1, trên màn hình của máy ko thể có shortcut đến các chuơng trình được, nhưng tớ thấy ở WM 6.5 lại làm được, tớ ko muốn up lên WM 6.5 nhưng lại muốn dùng tính năng này, liệu có thể thực hiện được không ?

các shortcut này nằm trong tab Manila 2.5 nên bạn phải up rom 6.5 có M2.5 thì mới có chức năng này.

tutigermany

cảm ơn bạn, ngoài cách up lên 6.5 thì không còn cách nào khác nữa à ? (sry nếu hỏi noob quá, tớ mới xài nên ko rõ lắm )

Status
Không mở trả lời sau này.