• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

hungweb

HTC HD bị treo ở boot loading

Hic hôm vừa rồi tự nhiên máy bị khởi động lại, nó khởi động lại thì bị treo ở Smart Mobility hôm qua mình đã thử HSPL bản của OliNex v1.56 và up lại rom WM6.5 ROM V89 (Core 21889) ★ MANILA 2.5 của bác Phạm Quang nhưng cứ reset máy là đến đoạn boot loading nó toàn bị treo mình đã hard reset máy thử nhưng vẫn bị. Bác nào biết cách giải quyết lỗi chỉ giúp mình với
Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Hic hôm vừa rồi tự nhiên máy bị khởi động lại, nó khởi động lại thì bị treo ở Smart Mobility hôm qua mình đã thử HSPL bản của OliNex v1.56 và up lại rom WM6.5 ROM V89 (Core 21889) ★ MANILA 2.5 của bác Phạm Quang nhưng cứ reset máy là đến đoạn boot loading nó toàn bị treo mình đã hard reset máy thử nhưng vẫn bị. Bác nào biết cách giải quyết lỗi chỉ giúp mình với
Thanks

Trong quá trình sử dụng nếu gặp các trường hợp tưong tự như vậy thì việc đầu tiên là nên up lại ROM Ship nhé.

hungweb

Trong quá trình sử dụng nếu gặp các trường hợp tưong tự như vậy thì việc đầu tiên là nên up lại ROM Ship nhé.

OK mình sẽ thử up lại bản rom ship xem nó còn bị lỗi như vậy không. Thanks

hungweb

Híc mình đã up lại rom ship mà khi khởi động máy nó chỉ dừng lại ở màn hình boot loading rồi dừng hẳn lại :|

cuongtqg

Bác đã kiểm tra thẻ nhớ chưa bác, em nghi thẻ nhớ của bác dính virus nặng. Bác thử bỏ thẻ nhớ ra va up qua PC xem sao

doquangduc

Well-Known Member
Híc mình đã up lại rom ship mà khi khởi động máy nó chỉ dừng lại ở màn hình boot loading rồi dừng hẳn lại :|

Nếu chỉ vào được Bootloader thì bạn Up lại bằng thẻ nhớ xem sao?

NhatToai

Super V.I.P

Nếu chỉ vào được Bootloader thì bạn Up lại bằng thẻ nhớ xem sao?

Theo ý bạn này thì máy không phải treo ở bootloader đâu,mà vẫn vào bootloader và up ROM bình thường,chỉ là sau khi up xong thì máy không boot vào win mà dừng lại ở bootsplashScreen.
Phải chăng là lúc cần Alignscreen? ;;)

doquangduc

Well-Known Member
Theo ý bạn này thì máy không phải treo ở bootloader đâu,mà vẫn vào bootloader và up ROM bình thường,chỉ là sau khi up xong thì máy không boot vào win mà dừng lại ở bootsplashScreen.
Phải chăng là lúc cần Alignscreen? ;;)

Thế thì chắc là bị dùng ở đoạn SmartMobility rồi, lúc trước em cũng bị như vậy khi lỡ tay Backup lại bản Rom khác vào máy, nhưng khi Em up lại bản Rom gốc là Ok,

quangcanh

các bác ơi! Làm thế nào để hiện dưự báo thời tiết trên màn hình home vậy (my location) mình vọc hoài hồi tối tới giờ mà không được, giúp mình với. Đã cài rom 6.5 với manila mới nhất.

ntt2006

các bác ơi! Làm thế nào để hiện dưự báo thời tiết trên màn hình home vậy (my location) mình vọc hoài hồi tối tới giờ mà không được, giúp mình với. Đã cài rom 6.5 với manila mới nhất.

Tại tab Weather bạn xem lại menu có "Enable My Location" chưa? nếu đã enable rồi mà vẫn không cập nhật được thì bạn hãy down file cab "SignedRilphonemylocation" bên dưới về rồi cài vào bộ nhớ của máy -> Reset -> Update.

votheanh123456

Làm ơn cho mình hỏi tại sao máy Tuoch HD của mình ko dod9u75o57c thẻ nhớ zậy. Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!

thomastn

Tại tab Weather bạn xem lại menu có "Enable My Location" chưa? nếu đã enable rồi mà vẫn không cập nhật được thì bạn hãy down file cab "SignedRilphonemylocation" bên dưới về rồi cài vào bộ nhớ của máy -> Reset -> Update.

sao mình load về là file zip, giải nén ko dc bạn ơi?

TranMinhMan

Super V.I.P
Làm ơn cho mình hỏi tại sao máy Tuoch HD của mình ko dod9u75o57c thẻ nhớ zậy. Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn nói rõ:
- Thẻ đang sử dụng thì bị, hay thẻ mới.
- Bạn có up lại Rom hay cài ctr thì bị hay sao!? Trong kết nối USB to PC bạn có để chế độ Disk Drive ko, nếu có thì hãy chuyển về ActiveSync thì máy mới thấy lại thẻ nhớ.
Thường chỉ do chất lượng thẻ nhớ thui bạn!

tieuphi

anh em cho hỏi: bản Rom 6.5 nào tốt cho Touch HD không tích hợp Manilla (hoặc có Manilla nhưng đã bỏ có HTC Messaging). Mình dùng bản rom Cloudy và patch để sử dụng lại Messaging mặc định của Windows nhưng không group Thread được.

Cảm ơn nhiều nhé :)

votheanh123456

Làm ơn cho em hỏi : Tuoch HD có thể chơi game thể loại gì? Cách cài game ra sao? Em đã mài mò cả tuần nay vẫn không thể cài được. Em down trò chơi về máy vi tính rồi giải nén ra rồi chép vô thẻ nhớ vẩn không thể chơi được. Đem ra tiệm cài thì không chổ nào biết cài. Giúp em với, máy không có game chán lắm mấy bác ơi. Cảm ơn mấy bác lắm lắm!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Làm ơn cho em hỏi : Tuoch HD có thể chơi game thể loại gì? Cách cài game ra sao? Em đã mài mò cả tuần nay vẫn không thể cài được. Em down trò chơi về máy vi tính rồi giải nén ra rồi chép vô thẻ nhớ vẩn không thể chơi được. Đem ra tiệm cài thì không chổ nào biết cài. Giúp em với, máy không có game chán lắm mấy bác ơi. Cảm ơn mấy bác lắm lắm!
Down games về nếu có đui là .rar thì giải nến sẽ được files . cab chép vào thẻ nhớ rồi cài bình thường , có một số games down về mật định là đui .cab thì chép vào thẻ nhớ rồi cài luôn .

Status
Không mở trả lời sau này.