• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

forever7040

Máy của tôi bị tình trạng liên tục reset,gọi điện lâu quá hay lướt wed truy câp ứng dụng nào đó là bị. Đã bác nào bị tình trạng này chưa có cách nào sử lý không ? từ hôm mua về dc 1 tháng up hêt tất cả các bản Rom tuy có bản bi it hởn nhưng về cơ bản là ko ổn định.

lại một người nữa giống như tôi :(

Sonsaithanh

@Các pác xài Tmous quen rùi cho tui hỏi tý: mổi lần tui thay sim khác vào con này (sim đã đăng ký GPRS, 3G rùi của cả 3 mạng Mobi, Vina lẫn Viettel) thì nó đều hiện lên cái thông báo về mạng gì đó của T mobile rất khó chịu, đã Dissmiss nó đi or restart lại theo hg dẫn mà nó vẫ cứ hiện lên hoài rất khó chịu, nhờ AE nào rành vụ này help dùm cái nào? Tks

Theo kinh nghiệm của em thì là do máy của bác chưa cài đặt cấu hình truy cập GPRS cho các sim của các mạng khác nhau mà bác lắp vào, thông báo đó là lỗi kết nối chứ không phải thông báo của nhà mạng T-mobile đâu. Sim bác đã đăng ký GPRS không có nghĩa là bác có thể vào được GPRS ngay đâu. bác thiết lập các thông số dưới đây. Mỗi khi bác thay sim của nhà mạng khác nhau bác phải vào tùy chọn đã cài đặt rồi chọn nhà mạng đó.
VinaPhone:
ANP: m3-world
User name for ANP: mms
Password fot ANP: mms

Mobifone:
ANP: m-wap
Password for ANP: mms

Viettel:
ANP: v-internet
User name for ANP: (để trống)
Password for ANP: (để trống)

Beeline:
ANP:internet

Hoặc:
ANP: m-wap
Password for ANP: mms

Vietnamobile:
ANP:internet

vivataba

mình kiểm tra máy rồi máy mình dòng T mobi trước khi mua họ đã up hết lên rồi:
Manila version: 2.5.20181527.0
ROM Version: 3.14.CO8.v66 WWE
ROM date: 21/10/2010
Radveeerverrsion: 2.15.50.14
Protocol version: 15.42.50.11U

Như vậy là ROM đã được úp hết mà sao nó vẫn hiện lỗi Stick together rồi treo luôn mình phải tháo pin ra tam 5' cắm vào lại chạy nhưng khi chạy tầm 15' 20' thì máy tắt lại hiện lên chữ Stick together rồi đứng im luôn .... Các pro chỉ giúp

MrBeOaRT

Như vậy là ROM đã được úp hết mà sao nó vẫn hiện lỗi Stick together rồi treo luôn mình phải tháo pin ra tam 5' cắm vào lại chạy nhưng khi chạy tầm 15' 20' thì máy tắt lại hiện lên chữ Stick together rồi đứng im luôn .... Các pro chỉ giúp

lỗi phần cứng .............

nguyenvietcttt

máy mình tư nhiên mấy ngày nay không cập nhật được gmail???? có ai bi như mình không , và nhờ mấy huynh giúp !!!!!!!!!!:-/

lungtung

Bạn up lại bản rom khác xem, có nhiều khi phần mềm lỗi nó cũng bị thế ( đã từng bị treo , up lại rom ok luôn )

Theo mình nếu máy của bạn đã bị lỗi như zậy thì nên chạy Task29 đi,rùi sau đó Kiếm 1 bản Rom nào đó ổn định rùi Up thử xem,có thể sẽ vượt qua đó.Goodluck!

vivataba

Theo mình nếu máy của bạn đã bị lỗi như zậy thì nên chạy Task29 đi,rùi sau đó Kiếm 1 bản Rom nào đó ổn định rùi Up thử xem,có thể sẽ vượt qua đó.Goodluck!

Tiện cho mình hỏi bản rom nào theo bạn là ổn nhất

Tiện cho mình hỏi bản rom nào theo bạn là ổn nhất

Hiên tại thì mình thấy hầu hết các bản Rom đều ổn,Nếu máy bạn mới hết bệnh thì bạn nên kiêm Rom nào ko tích hợp PM autoinstall mà Up,vì máy bạn mới hết bệnh,bạn bỏ vào autoinstall nhiều chương trình quá,sợ máy bạn Boot ko nổi=====>treo máy nữa thì khổ.

vivataba

Tình hình là dễ máy mình lỗi phần cứng thật rồi đã Format task29 và up lại Rom xong vào winmo treo tiếp trở về màn hình Stick together phải tháo pin ra đợi rồi lại vào.... mình để ý thấy máy chạy 1 lúc nóng lên là đứng luôn mới buồn chắc phải thay main quá

DucLong

Super V.I.P
Tình hình là dễ máy mình lỗi phần cứng thật rồi đã Format task29 và up lại Rom xong vào winmo treo tiếp trở về màn hình Stick together phải tháo pin ra đợi rồi lại vào.... mình để ý thấy máy chạy 1 lúc nóng lên là đứng luôn mới buồn chắc phải thay main quá

Máy của bạn bị lỗi chip flash rồi, có thể cứu được bằng cách xả hay thay chip. Việc bị như vậy là do trong quá trình up rom chưa nắm được hết nguyên tắc nên dẫn đến bị như vậy. ở Sài Gòn Hay Hà Nội đều có nơi chạy lại flash đấy. Đừng cố làm gì thêm nếu không sẽ hỏng luôn main.

maitamthao88

bác Long cho em hỏi ở hcm thì chỗ nào thay hoặc chạy lại flash vậy, tiện thể nếu bác biết giá thì cho em thông tin luôn nha!

LiveView

Cho mình hỏi tí. Khi dùng Mdict để tra cứu, đôi lúc khi đang dùng ngón tay trượt màn hình xuống để xem, thì màn hình bỗng dưng tự động trượt ( ngay cả khi mình thả ngón tay ra thì màn hình vẫn trượt) !? Bro nào biết chỉ mình nhe. Thanks ! :)

e mới Up Rom V37 của bác Ân,nhưng sao mình cài chuông cho Alarm bằng nhạc Mp3 ko đc?máy Rom trc thì mình dùng Strimmer tạo chuông cho Alarm thì ok,còn bây h thì lại ko đc.ai biết xin chỉ dùm e.Tks!

Status
Không mở trả lời sau này.