• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

duylenguyen

Bạn ơi có thể share soft đó lên cho mình với được ko?! Lần đầu nghe đến chương trình này, thấy hay quá mà search mãi ko ra...
Thanks bạn trước nha!

mình không biết cách share nhung bạn có thể vào phần PPC_phần mềm ứng dụng >> PPC_ứng dụng>>PPC_multimedia>>phần mềm hổ trợ âm thanh SRS WOW HD. nếu cài thành công thì hướng dẫn mình cái nha, goodluck!!

forus1983

Vấn đề với bản ROM V66 ngày 21/10

Topic này mở ra để các thành viên cùng nhau đưa ra những thắc mắc và thảo luận xung quanh các vấn đề về HD2-1024 (LEO).

Hiện nay dòng này chỉ mới có T-Mobile USA HD2 với 1024 Mbytes ROM (1024LEO).
+ HD2_1024LEO là dòng máy ra sau HD2_512LEO đã có trước đây.
+ Sau khi chạy: HSPL3 dành cho HD2 được Man PhamQuang giới thiệu ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★
thì các máy HD2_1024LEO đều có thể tiến hành UPROM tuy nhiên không phải tất cả các ROM của HD2 Leo đều tương thích với 1024Leo. Bao gồm cả các ROM ship (rom chính hãng). Ví dụ như Official 1.42 and 1.66 sẽ không làm việc trên LEO1024, bởi vì nó không hỗ trợ bộ nhớ của 1024 Leo.
Chung quy lại hiện nay chỉ có những ROM dựa vào BASE 2.08 trở về sau là tương thích với HD2_1024 Leo.

Lưu ý:
- Không up bất cứ Radio nào từ 2.07.x trở về trước hoặc Radio 2.09.51.03 và các ROM có chỉ số OS thấp hơn 2.08 để tránh hỏng máy.
- Không chạy Task 29 hay Mmty khi máy vẫn hoạt động bình thường

Anh em nào up bản ROM V66 ngày 21/10 có hiện tượng nhiều khi unlock màn hình thì phải đợi 1 lúc mới vào được và khi nghe nhạc màn hình về chế độ chờ thì nhạc cũng bị tắt ngúm, 1 lúc sau mới lên và nghe giật cục. Bác Quang và anh em giúp với~X(

MtxCK75

Anh em nào up bản ROM V66 ngày 21/10 có hiện tượng nhiều khi unlock màn hình thì phải đợi 1 lúc mới vào được và khi nghe nhạc màn hình về chế độ chờ thì nhạc cũng bị tắt ngúm, 1 lúc sau mới lên và nghe giật cục. Bác Quang và anh em giúp với~X(

Đã có file fix của bản V66 này rồi, bạn quay lại để tải về (file CAB)

HarryNguyen4396

Em có download vài bản nhạc mp4 hd 720p ở youtube. Nhưng khi bỏ vào máy thì lại có tiếng mà ko có hình :(
Anh nào có phần mềm convert ko bị giựt hình mà hình ảnh mượt thì share em với. Thanks !

forus1983

Đã có file fix của bản V66 này rồi, bạn quay lại để tải về (file CAB)

Cám ơn bạn, ý bạn là down bản ROM này về (174MB) và up lại a? hay có file fix riêng (cho mình xin link) rồi paste vào đâu? Bạn chỉ dẫn cụ thể giúp mình nhé!

Chỉnh sửa cuối:

takiemanh2

iphone khi nhấn phím 2 lần có thể tư chụp màn hình lúc đó và lưu lại trong thư mục hình ảnh. ko biết HD2 nhà mình có chức năng đó ko các bác nhỉ

maximum

iphone khi nhấn phím 2 lần có thể tư chụp màn hình lúc đó và lưu lại trong thư mục hình ảnh. ko biết HD2 nhà mình có chức năng đó ko các bác nhỉ
ko co dau phai cai dat soft them vao

DucLong

Super V.I.P
có cách nào cài lại font hệ thống cho HD2 không hả mọi người?

Bạn muốn hỏi font gì?
Nếu lấy lại font ban đầu khi mới up rom xong bạn chỉ việc HardReset là máy trở về tình trạng lúc đầu, nếu muốm thay đổi font cho máy chỉ có cách thay font khi build rom thôi.

boredom293

Bạn muốn hỏi font gì?
Nếu lấy lại font ban đầu khi mới up rom xong bạn chỉ việc HardReset là máy trở về tình trạng lúc đầu, nếu muốm thay đổi font cho máy chỉ có cách thay font khi build rom thôi.

vậy là không có cách nào để đổi fonts hệ thống theo ý mình ngoài việc change khi build Rom à? mình có tìm thấy một bài thế này nhưng chưa hiểu rõ cách làm lắm vì không down được với bác chủ thớt nói hơi chung chung
http://www.pdaviet.net/showthread.php?66980-HƯỚNG-DẪN-TẠO-FONT-HỆ-THỐNG-CHO-PPC/page3
liệu cách này có ra kết quả giống yêu cầu trên của mình không?

vietbbc

a quang oi
e dang sai may hd2 ma la dong t-mobile ko biet co nen cai len androi ko
xin a cho e y kien di

Yêu cầu bạn viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cám ơn !

chucuoihp

ko cầy game adroid là dc =))

Chuyển ăn roi mà ko chơi game thì ;))

Nói chung cứ chạt tít mù đi, đồ điện tử thì chả biết thế nào. MÌnh test android mất 2 cái thẻ 1 cục pin chạy game đọc truyện liên tục đến giờ vẫn chưa thấy hiện tượng gì, up hầu hết các rom của man Quang và ancolla mà không xài task29

DucLong

Super V.I.P
a quang oi
e dang sai may hd2 ma la dong t-mobile ko biet co nen cai len androi ko
xin a cho e y kien di

Yêu cầu bạn viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cám ơn !
Bạn muốn dùng Android thì phải chạy tool HSPL để unlock CID trước rồi mới cài Android để tránh hỏng máy.

xcingular8125

help con HD2 t-mobile của e tự nhiên ko boot vao rom

tình hình e chuẩn bị up rom chuyển qua bootloader thấy phía trên có dòng chư security unlocked
PB81***** SS- B3
SLP -2.08.HSPL 8G

e tìm trên diển dàn bảo chạy HSPL lại e chạy roi nhung vẩn báo lổi
00000003
00000004
bac ID
là sao các bác

DucLong

Super V.I.P
tình hình e chuẩn bị up rom chuyển qua bootloader thấy phía trên có dòng chư security unlocked
PB81***** SS- B3
SLP -2.08.HSPL 8G

00000003
00000004
bac ID
là sao các bác

Bạn ghi lại thông số như trên hình như chưa chính xác nhưng nếu có dòng chữ:
SLP -2.08.HSPL 8G XE
0 X 05
CotullaHSPL ) X 50
là máy đã HSPL rồi và bạn có thể up rom bình thường không cần phải chạy lại toolHSPL . Bạn chỉ nên up ROM qua kết nối PC nhé.

lungtung

PB81***** SS- B3
SLP -2.08.HSPL 8G

00000003
00000004
bac ID
là sao các bác
chính xác đã hspl rồi, bạn chọn rom phù hợp và up qua kết nối với pc bằng cách đưa về bootloader.

DucLong

Super V.I.P
vậy là không có cách nào để đổi fonts hệ thống theo ý mình ngoài việc change khi build Rom à? mình có tìm thấy một bài thế này nhưng chưa hiểu rõ cách làm lắm vì không down được với bác chủ thớt nói hơi chung chung
http://www.pdaviet.net/showthread.php?66980-HƯỚNG-DẪN-TẠO-FONT-HỆ-THỐNG-CHO-PPC/page3
liệu cách này có ra kết quả giống yêu cầu trên của mình không?

Cáh đó cũng đổi được font nhưng thực chất thì vẫn không triệt để bằng khi build ROM.

Status
Không mở trả lời sau này.