• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

ndg1010

Mình thấy cứ dùng Pocket Winrar vừa đơn giản mà tiện dụng.Sau khi cài pocket winrar lên PPC thì bác chạy nó,ở giao diện thư mục bác ấn và giữ lâu vào file hoặc folder muốn bảo mật,menu xổ ra chọn Add files.Ở giao diện kế tiếp chỉ cần đặt password cho nó là được.
Như vậy sẽ có 1 file .rar với password cho bạn,mỗi lần mở thì chỉ cần nhập pass là được thôi,vừa đảm bảo tính an toàn mà lại đơn giản.
Lưu ý là nhớ sau khi add files .rar thì phải xóa file gốc đi nhé ko thì coi như cũng bằng không :D !

Bác cho e cái link down nào...........

jennydontcry

@ngd1010
Link thì bác cứ vào thẳng trang chủ mà down thôi,down file RAR 3.93 for Pocket PC.exe ý nhé.Cài từ PC,phần mềm free luôn đấyi:
http://www.rarlab.com/download.htm

@song_ngu
Ở ngoài giao diện SENCE chuyển đến tab Setting/Sound & Display/Ring and Notifications/Notification sounds/New message(nhớ ấn vào chữ New message bên trái chứ đừng ấn vào thanh OFF - ON bên phải) là có thể chọn được chuông cho tin nhắn.Dòng trên cùng là để chỉnh có rung hoặc ko khi có tin nhắn mới.

Chúc vui!

vinhnguyenho

Trong phần PHONE, khi có số lạ gọi đến, mình chọn menu để vào chức năng "Save to note" để lưu số lạ đó qua NOTE, nó chuyển qua note nhưng không thấy số điện thoại đâu hết. Bạn nào biết tại sao không?
Thanks

jennydontcry

Trong phần PHONE, khi có số lạ gọi đến, mình chọn menu để vào chức năng "Save to note" để lưu số lạ đó qua NOTE, nó chuyển qua note nhưng không thấy số điện thoại đâu hết. Bạn nào biết tại sao không?
Thanks

Theo mình hiểu thì công dụng chính của NOTE là dùng để ghi chú lại những thứ cần thiết,vì vậy bạn chỉ có thể lưu lại các thông số khi đang thực hiện cuộc gọi mà thôi.
Ví dụ khi nhận cuộc gọi từ số 12345 bạn ấn MENU/CREATE NOTE thì sẽ hiện ra 1 NOTE mới trong đó có sẵn các thông tin như : Caller , Company , Phone : 12345 , Date & Time : tg khi thực hiện cuộc gọi , Notes : phần để chống để ghi chú thêm thông tin.
Vì thế NOTE chỉ hữu dụng khi đang thực hiện cuộc gọi(bằng tai nghe hoặc loa ngoài sẽ tiện hơn) chứ ko phải khi đã kết thúc cuộc gọi.
Điều quan trọng là vẫn đáp ứng được nhu cầu muốn lưu lại số phone lạ thông qua NOTE của bạn là được! :D

Chỉnh sửa cuối:

matmeo410

BÁC NÀO ĐÃ TỪNG UP ROM ( MIRI + DINIK V.17 ) CHƯA CÓ BỊ LỖI CỨ HẾT PIN MÀ KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY LÀ MÀN HÌNH CÓ CHỮ HTC TRÊN MÀN HÌNH TRẮNG KHÔNG VÀO DC NỮA KO ( SAU KHI HARDRESET THÌ LẠI VÀO DC ) NẾU BỊ MÀ GIẢI QUYẾT DC LỖI THÌ XIN CÁC BÁC CHỈ BẢO EM CÁCH SỬA NHÉ

vinhnguyenho

Theo mình hiểu thì công dụng chính của NOTE là dùng để ghi chú lại những thứ cần thiết,vì vậy bạn chỉ có thể lưu lại các thông số khi đang thực hiện cuộc gọi mà thôi.
Ví dụ khi nhận cuộc gọi từ số 12345 bạn ấn MENU/CREATE NOTE thì sẽ hiện ra 1 NOTE mới trong đó có sẵn các thông tin như : Caller , Company , Phone : 12345 , Date & Time : tg khi thực hiện cuộc gọi , Notes : phần để chống để ghi chú thêm thông tin.
Vì thế NOTE chỉ hữu dụng khi đang thực hiện cuộc gọi(bằng tai nghe hoặc loa ngoài sẽ tiện hơn) chứ ko phải khi đã kết thúc cuộc gọi.
Điều quan trọng là vẫn đáp ứng được nhu cầu muốn lưu lại số phone lạ thông qua NOTE của bạn là được! :D

Mình vào Menu không thấy Create Note nằm ở đâu

King_Eric

BÁC NÀO ĐÃ TỪNG UP ROM ( MIRI + DINIK V.17 ) CHƯA CÓ BỊ LỖI CỨ HẾT PIN MÀ KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY LÀ MÀN HÌNH CÓ CHỮ HTC TRÊN MÀN HÌNH TRẮNG KHÔNG VÀO DC NỮA KO ( SAU KHI HARDRESET THÌ LẠI VÀO DC ) NẾU BỊ MÀ GIẢI QUYẾT DC LỖI THÌ XIN CÁC BÁC CHỈ BẢO EM CÁCH SỬA NHÉ

Mình đã từng test bản này được mấy bữa ko để cạn pin lần nào nhưng reset ko hề gặp lỗi như bạn.bản này theo cá nhân mình về giao diện quá đẹp nhưng thỉnh thoảng vẫn có lỗi,ko bẳng bản 17 hoặc 16.bạn thử test bản 1.2 hoặc 1.3 của tác giả Cloudyfa trên XDA xem thế nào.Cá nhân mình thấy nó là bản Rom rất rất tốt.

jennydontcry

vào phone/menu từ trên xuống có open call, call history, speed dial, save to notes, save to contacts, send text message, paste, optons, view, conference mode

Bác lại ko đọc kỹ bài trước mình viết rồi,mình nói là vào Menu/Create Note trong khi ĐANG ĐÀM THOẠI(nghĩa là trong lúc nhận cuộc gọi đến hoặc thực hiện cuộc gọi đi).
Còn những tác vụ như bác miêu tả trên đây xuất hiện ở chế độ ĐÃ KẾT THÚC ĐÀM THOẠI(khi đã kết thúc cuộc gọi rồi).
Các tác vụ trong Phone/Menu khi đang đàm thoại và khi đã kết thúc đàm thoại là hoàn toàn khác nhau.Bác thử lại xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

vinhnguyenho

Bác lại ko đọc kỹ bài trước mình viết rồi,mình nói là vào Menu/Create Note trong khi ĐANG ĐÀM THOẠI(nghĩa là trong lúc nhận cuộc gọi đến hoặc thực hiện cuộc gọi đi).
Còn những tác vụ như bác miêu tả trên đây xuất hiện ở chế độ ĐÃ KẾT THÚC ĐÀM THOẠI(khi đã kết thúc cuộc gọi rồi).
Các tác vụ trong Phone/Menu khi đang đàm thoại và khi đã kết thúc đàm thoại là hoàn toàn khác nhau.Bác thử lại xem sao.

Vậy thì chịu rồi mấy ai note lúc đang đàm thoại đâu.Tín năng này thua hằn Blackberry. hic. Bây giờ muốn copy số dt vừa gọi đến dán vào SMS cũng ko được.

chamcham737877

Vậy thì chịu rồi mấy ai note lúc đang đàm thoại đâu.Tín năng này thua hằn Blackberry. hic. Bây giờ muốn copy số dt vừa gọi đến dán vào SMS cũng ko được.
mình thường làm như thế này ko biết có ai biết cách nào khác ko :
chọn Save to Contacts ----> New contact -----> copy số điện thoại, rồi nhấn Cancel là xong, số đt đã đc copy vào memory muốn paste đi đâu cũng đc :)

messidona

có ai trả lời giúp mình cái...uprom xong rồi..dùng word2010 trong hd2 sao ko đc vậy..ko mở ra đc..báo lỗi :(..hix

jennydontcry

có ai trả lời giúp mình cái...uprom xong rồi..dùng word2010 trong hd2 sao ko đc vậy..ko mở ra đc..báo lỗi :(..hix

Bác dùng bản ROM nào,up ROM xong đã Hard reset lại máy chưa?Mà word2010 cụ thể báo lỗi gì?

messidona

Bác dùng bản ROM nào,up ROM xong đã Hard reset lại máy chưa?Mà word2010 cụ thể báo lỗi gì?

hi..e táy máy một hồi sau..chả hiểu sao...reset lại thì đc..vì ban đầu cũng đã hard reset rùi...nhưng mở word lên cứ hiện khung nhỏ error..hix..giờ ổn rồi..thanks bác....mà tiện thể cho e hỏi cái bác....sao mà thời gian nhắn tin nó hiện ko đúng vậy..tin nhắn đến khoảng 9h30 thì 5 phút sau e nhắn tin lại..nhưng nó hiện là e nhắn tin lúc 9h25 hay 9h28 gì đó..hix...:(

huybank

Nhờ các bác xem tình trạng của điện thoại HD2 bản châu âu, cho ý kiến và chỉ giùm biện pháp khắc phục
1/ Thỉnh thoảng vào được mạng 3G của mobifone

2/ Thường xuyên không có sóng mobifone
3/ Với sim mobi này gắn vào điện thoại HD bản châu âu sóng rất tốt
nhưng không có sóng 3G
4/ Với HD2 này gắn sim Vinaphone sóng đầy.

Do phiên bản radio thôi bạn àh, bạn chờ đến khi nào có HSPL thì thay đổi phiên bản radio dành cho khu vực Châu Á thì sẽ hết

Em đang dùng hàng HD2 T-mobile, hiện tại em đang dùg mạng Mobi, thì sóng cũng OK, tuy nhiên ko sử dụng được 3G.
Vậy như bác Phamquang nói thì dùng Radio của bản Châu Á là hét, vậy hàng T-Mobile thì dùng phiên bản Radio nào ạ.
Cảm ơn các bác

th_thanhtung

Nhờ các Bác chỉ giúp cho tôi: Làm sao chuyển các ebook trong Reader sang thẻ nhớ (chuyển sang thẻ thì ebook không hiện lên trong tab Reader).

Do chạy Rom Cook nên, googlemap cài sau và cài lên thẻ nhớ, nên khi chạy DigitalCompass và chọt vào Set Destination thì được thông báo là Google không thể mở --> Làm sao khắc phục được

Status
Không mở trả lời sau này.