• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyen_hoang

chắc chỉ có chạy nhiều chương trình cho phím nó nóng lên rồi ấn như bình thường :|
có cả vụ HR = soft à

AnhPheCT

chắc chỉ có chạy nhiều chương trình cho phím nó nóng lên rồi ấn như bình thường :|
có cả vụ HR = soft à
Sao ko có!! Có 2 cách nhé!!

Anh Bạn có thể làm như sau

1. HardReset Bằng phím cứng nha:

• Tắt máy
  • Bấm và giữ phím VOLUME UP + VOLUME DOWN đồng thời ấn phím END đến khi màn hình hiển thị thông báo khôi phục

• Ấn VOLUME UP để tiến hành hardreset
2. Bằng Soft có sẳn trong máy đây:

Vào Start > Settings > Security > Factory reset nhập mã 1234

DrSang

Máy HTC HD2 mình dùng bàn phím tiếng Việt ntd VNKeyb nhưng nút phím nhỏ quá, khó dùng.Cac BAC nao có bàn phím to hơn ( như mặc định sẵn trong máy), xin chia sẻ. thank so much

alpine

cho e hỏi làm sao de reset phan incoming va outgoing (thời gian goi đi và đếnn của điện thoại )giúp em nhé! thank mọi người

hoangtuananh69

Mình muốn hỏi về chế độ phản hồi thư sau khi gửi tin nhắn :
- Có cách nào khi người nhận tin nhắn nhận được thư thì máy của mình chỉ báo rung hoặc chuông thôi chứ không phải nhận về 1 tin nhắn như hiện nay ( rất mất công xóa )
Xin cám ơn các bạn nhiều .

nhathuy007

Số là e đang ngồi táy máy cài font cho con HD2. Cài font tiếng Nhật cho nó. Cài xong reset máy no đứng luôn ở màn hình Stick Together màu hồng hồng đó. Có bro nào cứu chữa e nó dùm mình hok huhu.

ancola66

Super V.I.P
Số là e đang ngồi táy máy cài font cho con HD2. Cài font tiếng Nhật cho nó. Cài xong reset máy no đứng luôn ở màn hình Stick Together màu hồng hồng đó. Có bro nào cứu chữa e nó dùm mình hok huhu.
Tháo pin ra lắp lại rồi HardReset thôi :D

nhathuy007

Haiz đã HReset dc. Mà giờ phải ngồi setup lại mấy cái file hix. Hok bik bro nào chỉ cách e Backup cho HD2 dc hok ah. Tiện thể cho e xin cái bộ gõ Japanese và font Japanese luôn nha. Thanks nhiều

jennydontcry

Haiz đã HReset dc. Mà giờ phải ngồi setup lại mấy cái file hix. Hok bik bro nào chỉ cách e Backup cho HD2 dc hok ah. Tiện thể cho e xin cái bộ gõ Japanese và font Japanese luôn nha. Thanks nhiều

1- Backup file bằng Sprite backup:
http://www.mediafire.com/file/yymwnjrgvt3/Sprite Backup 6.5.2 Full.rar
2-Bộ gõ tiếng Nhật,thử 1 trong 3 cái này xem sao :
http://www.mediafire.com/file/wrtmeoyozjd/Japanese.rar
3-Font tiếng Nhật thì cài cái này,bộ font này gồm 4 loại ngôn ngữ luôn : Chinese-Japanese-Korean-Vietnamese:
http://www.mediafire.com/file/iena1imihzm/cjkv_fonts.cab
Chúc vui!

th_thanhtung

Thỉnh thoảng dùng opera download, nhưng mỗi lần như thế lại phải đặt lại thư mục, mà dòng chọn của listbox thì hẹp ngón tay thì to nên khó quá. Nhờ các Bác chỉ giúp tôi đặt thư mục ngầm định để save file download cho Opera với.

rockone1909

Setting/personal/input chọn options và off vibrate >>thấy chết liền !!
Hum bữa đọc ở đâu thấy là chỉnh reg cơ !! Ai biết, support mình với !!

ở ngay ngoài sense 2.5, bạn cho nó chạy đến tab setting, tap vào personalize, chọn tiếp dòng cuối (vibration), bỏ dấu k đánh nữa là nó sẽ k rung đâu, trừ khi bạn k dùng sense thì mới phải dùng reg

cuongoc

Dear bác Quang và các anh chị. Em có phần mềm bị expired, em cứ phải cài ngày hiện tại xuống 2009 để chạy phần mềm này. Các bác có cách nào giúp em chỉnh sửa registry để em dùng thuận tiện hơn được không ạ. Em xin cảm ơn

cuongyeuha

Các Pro cho em hỏi sao em cài Flash player 7 vào HD2 rồi mà dùng IE mở mp3.zing.vn lên vẫn không nghe nhạc online được :( Với cả em mở các trang khác thì vô tư nhưng cứ mở mp3.zing.vn lên thì chỉ kéo ngang được, dù đã load xong nhưng khôn kéo xuống dưới để xem toàn trang được. Em thử zoom to zoom nhỏ vẫn không được nhưng vào nhaccuatui.com thì hiển thị vô tư :(

Status
Không mở trả lời sau này.