• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

song_ngu

Mình vừa cài bản Radio v2.10.50.26 của bác Quang và Rom V11 của bác ancola, dùng mạng Mobi nhưng sao thấy sóng kg cải thiện gì mấy, vẫn chập chờn, máy mình kg xài, để trong túi quần mà sao nóng wa' trời, chỉ hơn 1 tiếng mà mất hơn 40% pin :(, bạn nào biết nguyên nhân vì sao giúp mình với, có khi nào lỗi là do máy kg?:-/. Thanks!

sunrang

sau khi hardreset thì máy không lên!!!!!!!!!!!!!

máy HTC HD2 của em sau khi bấm hardreset thì nó vào win chạy cai install gì đó rồi tắt màn hình lu6on,để ý thì thấy có đèn màn hình mờ mờ.Chờ lâu quá ko thấy lên nên em tháo pin rồi gắn vào lại.Giờ bật nguồn nó im re luôn rồi hix hix.Ai biết cách khắc phục chỉ em với:((

PhamQuang

Manager
Mình vừa cài bản Radio v2.10.50.26 của bác Quang và Rom V11 của bác ancola, dùng mạng Mobi nhưng sao thấy sóng kg cải thiện gì mấy, vẫn chập chờn, máy mình kg xài, để trong túi quần mà sao nóng wa' trời, chỉ hơn 1 tiếng mà mất hơn 40% pin :(, bạn nào biết nguyên nhân vì sao giúp mình với, có khi nào lỗi là do máy kg?:-/. Thanks!

Máy HD2 của bạn chắc dùng ở khu vực mà bản Radio trên hỗ trợ kém.
Phần sóng luôn trong tình trạng dò mạng do vậy hao tốn PIN rất nhiều, máy hầu như hoạt động nên nóng và chóng hết PIN là đương nhiên.
Hãy Up bản Radio khác rồi HR lại máy xem sao, ví dụ bản KR chẳng hạn.

luong

nút MENU và nút BACK?

các bác cho em hỏi cai HD2 của em cái nút MENU và nút BACK bấm vô không thấy chuyển biến gì cả. mong các bác chỉ giáo. Thanks all !!!

DucLong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi cai HD2 của em cái nút MENU và nút BACK bấm vô không thấy chuyển biến gì cả. mong các bác chỉ giáo. Thanks all !!!
Bạn Hard reset lại máy nếu không được thì up Rom khác xem thử. Trường hợp máy của bạn có khả năng cài phần mềm sau đó remove làm nó gây ra lỗi như vậy.

bin_bull

Nhắn tin bàn phím rung ?

Máy mình mỏi lần nhắn tin cứ bấm là nó rung nhưng mình kg thích chức năng đó thì tắt làm sao vậy các bạn ? Thanks all...

stone0_0heart

Có bản rom em rất thích nhưng mặc định trong rom người cook đã tắt nó ko rung cho thì phải làm sao đây?

Lại chỉnh Registry để mở lại! Thực ra file .cab để tiện hơn với vài đoạn code chỉnh sửa trong registry! bạn có thể chỉnh trong registry HKLM-=>SOFTWARE=> HTC=> EZSIP rùi chỉnh giá trị vibrationenable =0 , SR.!!!

tuananh13101990

trời ơi! chỉnh cho hết rung thui thì cần gì phải chỉnh Registry làm gì.bạn chỉ cần vào Settings -> Personalize -> Vibration và chọn bỏ là ok rùi!

Bác PhamQuang oi! giup e voi.cái HD2 của e bị lỗi SMS dạng Chat ạ! :(( tin nhắn ko xếp theo trình tự người gửi rùi người nhận mà nó xếp tùm lum hết,toàn bộ tin nhắn của e thì nó xếp tuốt ở dưới,còn toàn bộ tin nhắn của người kia thì xếp ở trên,ko co xen kẽ nhau như trên Iphone. (nhưng đôi khi cũng có xen kẽ được vài tin nhắn ạ! ) vậy là bị lỗi gì? mong bác giúp e! :((

Last edited by a moderator:

iniuboo

trời ơi! chỉnh cho hết rung thui thì cần gì phải chỉnh Registry làm gì.bạn chỉ cần vào Settings -> Personalize -> Vibration và chọn bỏ là ok rùi!

Bác PhamQuang oi! giup e voi.cái HD2 của e bị lỗi SMS dạng Chat ạ! :(( tin nhắn ko xếp theo trình tự người gửi rùi người nhận mà nó xếp tùm lum hết,toàn bộ tin nhắn của e thì nó xếp tuốt ở dưới,còn toàn bộ tin nhắn của người kia thì xếp ở trên,ko co xen kẽ nhau như trên Iphone. (nhưng đôi khi cũng có xen kẽ được vài tin nhắn ạ! ) vậy là bị lỗi gì? mong bác giúp e! :((

Lỗi người kia hoặc bạn để sai lệch giờ giấc:))

smile_1512

Kg có lỗi j đâu bạn, tin nhắn xếp theo trình tự thời jan thôi, do time trên máy bạn của bạn chỉnh sớm hơn time máy bạn nên tin nhắn của người đó xếp lên lên thôi mà, chỉnh lại cùng thời jan là ok thui.

edmundo2203

Các Bác có ai biết cách khắc phục lỗi up rom Miri không vào được 3G,GPRS không,máy e dùng mạng viettel,trước dùng bản rom của bác Quang vẫn kết nối 3G bt,nay chuyển sang rom Miri bị lỗi kết nối 3G và GPRS,sử dụng mọi cách mà vẫn không được.:(

namy

Mình xin lỗi trước nếu vấn đề này đã được "giải quyết" trên PV rồi. Thật sự là mình cũng đã tìm bên Box Phần Mềm Ứng Dụng Rồi nhưng kg thấy.

Tình hình là một số Video Clip trên Youtube hay quá mà kg biết cách nào để Download về. Bạn nào biết cách hay có Software nào "giải quyết" được nhu cầu này thì chia sẽ nhe. Cảm ơn trước \-/

namy

Những ROM sau này bạn chỉnh Setting kg hết rung phản hồi đâu. Phải vào Registry chỉnh lại giống như bạn trên kia đã hướng dẫn mới được.

Về phần tin nhắn sắp xếp lung tung là do đồng hồ trên máy của người nhận và máy người gửi khác nhau. Do khi nhận được tn thì máy của bạn sắp xếp theo đồng hồ trên máy của bạn ==> nếu đồng hồ trên máy người gửi đi trước đồng hồ trên máy bạn thì dù họ gửi tn sau nhưng vẫn được sắp lên trước. Đã có Software "giải quyết" vấn đề này trên Xda, tên là "SMSTimestampFixerSetup1.3.1" (chịu khó search nhe. mình hì hục attatch flie mãi mà kg được).
Hoặc bạn sử dụng ROM V42C5 hoặc V42C2 của Bác Quang đã tích hợp sẵn Soft này rồi đó.

soleil

Mình có 1 con HD2 mua từ tháng 12 năm ngoái bây giờ mới lôi ra dùng . Thấy bản rom của máy là 1.48.831.0(71294)WE . OS version 5.2.21869 . Cho mình hỏi muốn up rom của hãng thì có phải chạy HSPL rồi mới up rom không?
Mình dùng sim vittel dã kích hoạt 3G cho vào máy thì máy hiện lên chữ H và lướt web ầm ầm . Cho mình hỏi đó có phải là kết nối 3G không và nếu mình muốn tắt kết nối data 3G thì phải làm thế nào ? Co phải vào Settings- --> wireless control ---> data connection off không ? Mình làm các bước này thì vẫn thấy chữ H và được 1 lúc thì máy lại tự động kết nối data 3G

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.