• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Leo của em bị chết nguồn? Em cũng không rõ nguyên nhân bị chết nguồn: thấm nước không phải, điện áp không phải.... Liệu có chữa được không hả các cao thủ? Em mua ở P, họ kiểm tra xong phán là chết nguồn, mà mới mua được có 02 tháng

Hiện tượng máy thế nào? Hiện nay nó ra sao, trước đo xảy ra gì với máy?
Nói và hỏi như bạn, có thần thánh nào mà trả lời được???

NguyenTu

Super V.I.P
Chào các Bác
Cháu có vấn đề này muôn các bác giúp:
Trước đây cháu dùng HD1 ghi âm cuộc gọi bằng Reso Audio Recorder 4.60 rất tốt (ghi âm được cả 2 chiều rất rõ ràng) nhưng bây giờ cài phần mềm này trên HD2 thì không ghi được 2 chiều (kể cả cài các phần mềm ghi âm khác như Note Audio, ACR, ...., cũng chie ghi được 1 chiều bên mình còn bên kia nghe bé xíu không nghe được).
- Các bác có cách nào khắc phục không?
- Tại sao dùng trên HD1 tốt vậy mà không dùng được trên HD2 (cao cấp hơn mà)?

Mong các Bác chỉ giúp!
Cảm ơn các Bác đã đọc tin!

hỏi mọt nơi thôi bạn!! đã trả lời bạn ở mục: phần mềm ứng dụng rồi đó

Tango

Hiện tượng máy thế nào? Hiện nay nó ra sao, trước đo xảy ra gì với máy?
Nói và hỏi như bạn, có thần thánh nào mà trả lời được???
Máy em hiện giờ xạc pin không lên đèn báo xạc, bật không bật được. Trước đấy, em có up Rom, có lẽ do sai Radio hoặc lỗi gì đấy em không rõ, nên khi up ROM xong (bằng PC), thông báo đã hoàn tất, nhưng khởi động lại thì hiện lên mỗi chữ HTC rồi treo ở đấy mà không boot tiếp. Em nghĩ có thể do sai SPL, nên chuyển sang SPL 1.66, chuyển SPL xong thì màn hình tắt rồi không thể bật lên được nữa

PhamQuang

Manager
Máy em hiện giờ xạc pin không lên đèn báo xạc, bật không bật được. Trước đấy, em có up Rom, có lẽ do sai Radio hoặc lỗi gì đấy em không rõ, nên khi up ROM xong (bằng PC), thông báo đã hoàn tất, nhưng khởi động lại thì hiện lên mỗi chữ HTC rồi treo ở đấy mà không boot tiếp. Em nghĩ có thể do sai SPL, nên chuyển sang SPL 1.66, chuyển SPL xong thì màn hình tắt rồi không thể bật lên được nữa

Máy của bạn chả có chết nguồn chết gốc gì cả, đơn giản là bị lỗi SPL mà thôi.
Khá nhiều người bị "dính" bệnh này vì trước đây khi chưa có HSPL tốt, Up ROM linh tinh bằng thẻ nhớ gây ra.
Cách chữa đòi hỏi phải là người có kinh nghiệm, tìm đúng ROM gốc, Up lại bằng GoldCard thì có thể cứu máy được.
Thợ nào mà phán "láo" thế: máy chết nguồn thì còn vào đến màn hình HTC sao được nữa?

Tango

Máy của bạn chả có chết nguồn chết gốc gì cả, đơn giản là bị lỗi SPL mà thôi.
Khá nhiều người bị "dính" bệnh này vì trước đây khi chưa có HSPL tốt, Up ROM linh tinh bằng thẻ nhớ gây ra.
Cách chữa đòi hỏi phải là người có kinh nghiệm, tìm đúng ROM gốc, Up lại bằng GoldCard thì có thể cứu máy được.
Thợ nào mà phán "láo" thế: máy chết nguồn thì còn vào đến màn hình HTC sao được nữa?
Bác Quang à, bác hiểu chưa đúng ý em ở trên rồi. Tức là sau khi up rom xong thì máy treo ở màn hình HTC. Sau đó em vào bootloader để chuyển sang SPL khác (version 1.66), thì máy tắt ngụp luôn, và không bật lên được màn hình nữa. Em đã đem đến nơi bán bảo hành, thì họ đã đổi pin khác, nhưng vẫn không bật được màn hình. Nên kết luận của họ bị chết nguồn em nghĩ cũng có lý. Bác Quang cho em hỏi ở vào trường hợp này thì chữa kiểu gì ạ? Thanks bác Quang nhiều!

PhamQuang

Manager
Bác Quang à, bác hiểu chưa đúng ý em ở trên rồi. Tức là sau khi up rom xong thì máy treo ở màn hình HTC. Sau đó em vào bootloader để chuyển sang SPL khác (version 1.66), thì máy tắt ngụp luôn, và không bật lên được màn hình nữa. Em đã đem đến nơi bán bảo hành, thì họ đã đổi pin khác, nhưng vẫn không bật được màn hình. Nên kết luận của họ bị chết nguồn em nghĩ cũng có lý. Bác Quang cho em hỏi ở vào trường hợp này thì chữa kiểu gì ạ? Thanks bác Quang nhiều!

Chả hiểu bạn nghịch kiểu gì, để máy tắt phụp đi vậy.
Nếu máy không nhúc nhích khi thay PIN mới thì đúng là bó tay, hết cách chữa.
Hơn nữa trên forum chúng ta chỉ thảo luận và bàn bạc nguyên lý chung thôi chứ mình có được cầm tận tay con máy của bạn đâu mà dám nói tiếp.

tataro

google map thi no dung A-GPS mà bác...mà tick vào chế độ use GPS thì nó mặc dù xác định đc vị trí nhưng góc phải vẫn hiện "seeking GPS.." hoài..

snipervn

Bạn thử trò này xem có được không:
Nhờ ai có máy HD2, tháo pin nhờ họ sạc đầy. Trước khi lắp pin lại, bạn tháo sim, tháo thẻ nhớ ra, cắm em HD2 của bạn với USB nối với PC (tốt nhất nên dùng Laptop). Giữ phím Volume Down và chọc vào nút Reset ở lưng máy, hi vọng máy của bạn sẽ nhảy về chế độ Bootloader.
Mình đã từng gặp 1 phát thế này với con BlackStone của ông bạn, hàng sửa cũng bảo chết nguồn, họ cũng cắm pin nhưng không rõ pin của họ... có điện hay không (he he, họ dí pin hết vào máy mình cho khỏi lên để định kiếm bộ nguồn xịn ấy mà), về làm theo cách trên và.... sống lại.
Nguyên nhân mình không rõ nhưng một trong những nguyên nhân có thể là mạch bảo vệ của máy tự ngắt. Nhiều trường hợp, khi connect một thiết bị ngoại vi nào đó vào Desktop PC, thiết bị có thể bị ngắt mạch bảo vệ do cổng USB của desktop rất hay bị rò điện (lắm máy giật tung người ấy, hix).
Chúc may mắn.

dai_atomlife

Các bác cho em hỏi một chút, em muốn chỉnh Registry để làm trong suốt cái background màn hình today chỗ đồng hồ, thời tiết, Calendar thì cần điều chỉnh giá trị nào trong Registry của máy, máy của em vẫn dùng rom gốc mặc định.

thanks các bác

venusian

Moderator
Các bác cho em hỏi một chút, em muốn chỉnh Registry để làm trong suốt cái background màn hình today chỗ đồng hồ, thời tiết, Calendar thì cần điều chỉnh giá trị nào trong Registry của máy, máy của em vẫn dùng rom gốc mặc định.

thanks các bác

Dùng file Cab bạn ạ. Bạn qua đây tìm file Cab để cài nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?77095-Cùng-nhau-khoe-màn-hình-Home-của-HTC-HD2-(Leo)/page4

Vẫn chưa dám chơi Rom cook hả bạn :D

tataro

giúp mình với hiện tại máy có vấn đề về GPS, đã test trên VM R12 (dùng thử 15 ngày) , digital compass,mapking2007 là các PM sử dụng tín hiệu GPS nhưng máy dò hoài mà vẫn ko định vị được, kiểm tra phần setting external GPS thì đang để COM4 cho program còn hardware thì để (non) đã check vào dấu manage autocally
sử dụng HTC GPS tool dò thì ở COM4 báo "tìm thấy GPS!"
hic đã HR rồi nhưng vẫn bị tình trạng này,máy đang xài ROM của PQ
em rất lo sợ tình huống xấu nhất là hỏng bộ phận thu phát sóng GPS... chỉ mong sao do lỗi phần mềm... huhu có ai giúp em ko~X(

song_ngu

MÁy mình vẫn kết nối wifi tốt, chỉ có bắt sóng là chập chờn, thời jan đầu lúc mới mua máy thì lúc gọi thỉnh thoảng bị ngắt, hoặc bên kia kg nghe thấy j, bây jo thì tình trạng tệ hơn, thỉnh thoảng mới bắt đc sóng, còn kg thì như cục gạch, mình chưa up rom, xài mạng Mobi, bị như vậy có fai do Radio k?

PhamQuang

Manager
giúp mình với hiện tại máy có vấn đề về GPS, đã test trên VM R12 (dùng thử 15 ngày) , digital compass,mapking2007 là các PM sử dụng tín hiệu GPS nhưng máy dò hoài mà vẫn ko định vị được, kiểm tra phần setting external GPS thì đang để COM4 cho program còn hardware thì để (non) đã check vào dấu manage autocally
em rất lo sợ tình huống xấu nhất là hỏng bộ phận thu phát sóng GPS... chỉ mong sao do lỗi phần mềm... huhu có ai giúp em ko~X(

Up lại ROM Ship nào đó, HR lại máy, kiểm tra lại chức năng thu bắt GPS có hoạt động không nhé.
Up ROM thì ảnh hưởng gì tới bộ phận thu bắt sóng hả bạn?
Có thể bạn đang dùng phiên bản Radio hỗ trợ kém các chức năng bạn đang cần đấy.

PhamQuang

Manager
MÁy mình vẫn kết nối wifi tốt, chỉ có bắt sóng là chập chờn, thời jan đầu lúc mới mua máy thì lúc gọi thỉnh thoảng bị ngắt, hoặc bên kia kg nghe thấy j, bây jo thì tình trạng tệ hơn, thỉnh thoảng mới bắt đc sóng, còn kg thì như cục gạch, mình chưa up rom, xài mạng Mobi, bị như vậy có fai do Radio k?

100% là máy của bạn sử dụng phiên bản Radio không phù hợp với Mobi, hiện tượng này từ hồi đầu xuất hiện HD2 đã nhiều nười kêu ca rồi.
Hãy dũng cảm chạy HSPL, Up Radio khác, bạn sẽ thấy máy của mình khác hẳn đó.

ntt2006

Vậy còn khi bạn sử dụng google map thì sao? bạn đã thử chưa?

song_ngu

Nếu chỉ chạy HSPL và up Radio thoi thì có cần đủ 50% pin kg bác PhamQuang? Máy cháu còn 20% thôi. Thanks bác!

ntt2006

Nếu chỉ chạy HSPL và up Radio thoi thì có cần đủ 50% pin kg bác PhamQuang? Máy cháu còn 20% thôi. Thanks bác!

Bạn hãy nạp pin đầy cho an toàn,cơ bản thì khi up radio hay rom mà máy bạn dưới 50% pin thì sẽ có báo lổi (PC)

song_ngu

Bác PhamQuang nói nên UP ROM qua kết nối với PC (Tốt nhất là dùng LAPTOP), mình mới chuyển wa xài WM nên k hiểu lắm tại sao up Rom dùng Laptop tốt hơn? Up Radio cũng vậy? Rất mong đc chỉ giáo. Cám ơn.

snipervn

100% là máy của bạn sử dụng phiên bản Radio không phù hợp với Mobi, hiện tượng này từ hồi đầu xuất hiện HD2 đã nhiều nười kêu ca rồi.
Hãy dũng cảm chạy HSPL, Up Radio khác, bạn sẽ thấy máy của mình khác hẳn đó.

Đúng như bác Quang nói về vụ Radio không tương thích với mạng sử dụng.
Tuy nhiên có 1 vấn đề bạn cũng cần để ý vì dạo này các nhà mạng làm ăn rất... "chuối" (dùng từ này cho khỏi phạm quy.. chửi bậy). Như mình dung Vinaphone, ở Hà Nội, bị hiện tượng thỉnh thoảng mất sóng, nhưng theo dõi thì chỉ bị ở một số khu vực như Cầu Giấy, Hoàng Quốc Việt. Đã thử up đủ các Radio từ 2.06 đến 2.10 vẫn thế, tháo sim lắp trả về BlackStone, rồi Touch Pro cũng vẫn thế.

Hix, không hiểu các chuyên gia có cao kiến nào khác về vụ này không, lỗi nhà mạng thì... potay.

snipervn

Bác PhamQuang nói nên UP ROM qua kết nối với PC (Tốt nhất là dùng LAPTOP), mình mới chuyển wa xài WM nên k hiểu lắm tại sao up Rom dùng Laptop tốt hơn? Up Radio cũng vậy? Rất mong đc chỉ giáo. Cám ơn.

Up từ laptop thì tránh được nguy cơ cao nhất là... mất điện giữa chừng. Đang up ROM/Radio mà bạn mất điện, dẫn đến ngắt kết nối với HD2 thì bạn gặp rắc rối to đấy. Còn nên up Rom từ PC để tránh bị lỗi (thường gặp với HD2) khi up ROM từ thẻ nhớ, nhất là các ROM TMOUS.

Status
Không mở trả lời sau này.