• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

wsp

Các bác cho hỏi là sao mình đang dùng SPB shell v3.5 bình thường thig bây giờ sau khi unlock màn hình (dùng S2U2) thì màn hình lại trở về màn hình today của HTC. Sau khi mình chạy lại SPB Home, vào một ứng dụng nào đó, chẳng hạn email, sau đó thoát ra thì máy cũng lại trở về màn hình home của HTC. Nhờ các bác giải thích dùm. Cám ơn nhiều

wsp

Cho mình hỏi câu thứ hai: Mình chép các file nhạc chuông vào thư mục My Documents\My Ringtones trên thẻ nhớ, nhưng các file mới này không hiện ra trong danh sách lựa chọn ở phần Settings - Notifications. Mình đã move toàn bộ ringtones từ bộ nhớ máy vào thẻ nhớ, thì các file tingtones cũ vấn hiện ra, một số ringtone mình chép vào định dùng cho SMS thì không hiện. Nhờ các bạn chỉ giùm.

chamcham737877

Cho mình hỏi câu thứ hai: Mình chép các file nhạc chuông vào thư mục My Documents\My Ringtones trên thẻ nhớ, nhưng các file mới này không hiện ra trong danh sách lựa chọn ở phần Settings - Notifications. Mình đã move toàn bộ ringtones từ bộ nhớ máy vào thẻ nhớ, thì các file tingtones cũ vấn hiện ra, một số ringtone mình chép vào định dùng cho SMS thì không hiện. Nhờ các bạn chỉ giùm.

nhạc chuông phải là . WAV hoặc WMA nhé, MP3 thì phải cài soft khác hoặc convert

wsp

nhạc chuông phải là . WAV hoặc WMA nhé, MP3 thì phải cài soft khác hoặc convert

Cảm ơn bạn.

Mình thấy MP3 vẫn dùng được, mình lấy file nhạc MP3, dùng chuơng trình MP3 Trimmer cài sẵn trong máy để cắt, sau đó save as vào thì vấn dùng được. Còn các file MP3 khác thì không thấy. Hay là phải cho chạy qua MP3 Trimmer trước nhỉ

Cảm ơn bạn.

Mình thấy MP3 vẫn dùng được, mình lấy file nhạc MP3, dùng chuơng trình MP3 Trimmer cài sẵn trong máy để cắt, sau đó save as vào thì vấn dùng được. Còn các file MP3 khác thì không thấy. Hay là phải cho chạy qua MP3 Trimmer trước nhỉ
Bạn nên cài RingoMobile để set nhạc chuông và tin nhắn. Còn các bài .mp3 mà bạn chép vào thư mục My Ringtones mà không thấy thì rất có thể các file .mp3 đó chưa đúng chuẩn hay dung lượng lớn quá... bạn thử tab bút và giữ vào file .mp3 đó chọn Set a ringtone... trong menu popup hiện ra xem có được không nhé... Còng nhạc chuông tin nhắn thì bạn phải convert về định dạng .wma và chép vào My Device/Windows thì nó mới nhận ra...

DucLong

Super V.I.P
Cảm ơn bạn.

Bạn phải coppy nhạc vào phần Mydocument/ Myring tone trên bộ nhớ máy nó mới dùng được.

Bạn phải coppy nhạc vào phần Mydocument/ Myring tone trên bộ nhớ máy nó mới dùng được.
Cái này thì bạn ấy làm rồi nhưng không được mà anh...:(

wsp

Các bác cho hỏi là sao mình đang dùng SPB shell v3.5 bình thường thig bây giờ sau khi unlock màn hình (dùng S2U2) thì màn hình lại trở về màn hình today của HTC. Sau khi mình chạy lại SPB Home, vào một ứng dụng nào đó, chẳng hạn email, sau đó thoát ra thì máy cũng lại trở về màn hình home của HTC. Nhờ các bác giải thích dùm. Cám ơn nhiều

Câu hỏi thứ nhất của mình (trích trên đây) có bạn này biết nguyên nhân không?

smile_1512

Mình đã từng bị giống như bạn, chỉ cần chép file nhạc vào thẳng vào thư mục gốc của thẻ nhớ, đừng để trong thư mục nào hết thì sẽ ok thôi, bạn đừng chép vào máy, như thế sẽ làm tốn bộ nhớ máy thui.

rhumba

Câu hỏi thứ nhất của mình (trích trên đây) có bạn này biết nguyên nhân không?

Nếu đã có SPB Shell rồi mà bạn còn trở lại HTC Today để thay đổi là sẽ bị như vậy đấy; Mình cũng đã bị nhiều lần và phải cài đặt SPB Shell lại, nhưng cài từ thẻ microsd; SPB Shell sẽ giữ nguyên vị trí các icon bạn đã đặt trước đó, không sao đâu :)

ltminh

nhạc chuông cho sms thì chỉ sử dụng đuôi .WMA thôi còng nhạc chuông khcs thì ko thấy đâu

thieutien08

Các bạm ơi!Mình vừa up rom ROM WM6.5 2.10.531.V04 - HTC HD2 (Leo) CE OS 5.2.23542 Build 23542.5.5.0, và nâng cấp lên Radio 2.08.50.08_2. Máy chạy khá mượt nhưng sao mình kết nối gprs và 3g ko được. Có ai giúp mình với!

seaking123

dùng vỏ bọc có miếng nam châm hút có ảnh hưởng đến máy ko nhỉ

các bạn dùng máy có nhanh hết pin ko ?

chamcham737877

dùng vỏ bọc có miếng nam châm hút có ảnh hưởng đến máy ko nhỉ

các bạn dùng máy có nhanh hết pin ko ?
pin HD2 khá kém, pin mới xài Rom shio chưa chạy soft gì nếu tắt màn hình để nguyên 1 tiếng cũng mất 1% pin :( còn web, wifi nghe nhạc lei6n tục thì ngày xạc 2 lần, bạn nên tắt 3G sẽ tiết kiệm đc pin đang kể

tataro

có ai cho mình thuốc của chương trình Resco explorer,contracts,back up ko mình cám ơn nhìu lắm,có pm với máy bác cho thuốc mà có lẽ các bác ấy bận quá chưa cho mình đc hix...
owner : tataro

Status
Không mở trả lời sau này.