• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

baoz008

Bạn LONGNGUYEN oi, ko hieu sao minh up rom 1.66 thi duoc ma up rom 2.0 no bi treo may ngay man hinh HTC hoai. Ko biet no bi sao nua???

tataro

mình tiến hành HardSPL thì bị lỗi này ,các bác giúp mình với ,ngoài ra thi, trên man hình HD2 hiển thị : press power button to start update imae , press volumm down to cancel update image

DucLong

Super V.I.P
Bạn LONGNGUYEN oi, ko hieu sao minh up rom 1.66 thi duoc ma up rom 2.0 no bi treo may ngay man hinh HTC hoai. Ko biet no bi sao nua???

Bạn đã tiến hành bước Hard SPL cho máy chưa, nếu chưa thì phải làm bước này xong đã nếu không muốn máy thành cục chặn giấy.

owennguyentran

Mình có thêm 1 câu hỏi nữa là mình đang sử dụng mạng Mobifone. Mình gởi tin nhắn đăng ký 3G CAIDAT DATA đến 999 thì nhận được thông báo tin nhắn cấu hình nhưng HD2 đòi phải nhập Authentication code vào. Mình nhập 1111 nhưng bị báo sai nên vẫn chưa cấu hình 3G trên HD2 được. Ai biết giúp mình với nhé. Đa tạ. Có ai giúp mình vụ này ko???
Em bị giống bác này, có bác nào giúp em với.
Thank

DucLong

Super V.I.P
mình tiến hành HardSPL thì bị lỗi này ,các bác giúp mình với ,ngoài ra thi, trên man hình HD2 hiển thị : press power button to start update imae , press volumm down to cancel update image

Ủa sao gặp ở đây nữa. Trả lời bên kia rồi mà, lần sau bạn chỉ cần hỏi một chỗ thôi nhé.

tataro

Ủa sao gặp ở đây nữa. Trả lời bên kia rồi mà, lần sau bạn chỉ cần hỏi một chỗ thôi nhé.

thanks bạn đã trả lời thắc mắc của mình, mình đã hardSPL thành công,có hiên dòng chữ we hacked it,máy tự động reset nhưng quái lạ một nỗi là khi mình vào bootloader để kiểm tra thì nó vẫn chưa HarSPL mà vẫn là SPL 1.42.0000 XE, và nó lại chuyển sang màn hình yêu cầu mình có update rom hay ko, và cứ hễ mình vào tơi bootloader là nó hiện ra màn hình 3 màu chừng vài giây rồi lại nhảy sang màn hình yêu cầu xác nhận update, nhấn update mấy lần, máy cứ reset về hình như là bản ship ROM, vì ngày tháng la ngày 10 tháng 9 năm 2009
hix giờ mình pó tay thật sự đó, mong các bác xem dùm mình đã làm sai chỗ nào...

DucLong

Super V.I.P
thanks bạn đã trả lời thắc mắc của mình, mình đã hardSPL thành công,có hiên dòng chữ we hacked it,máy tự động reset nhưng quái lạ một nỗi là khi mình vào bootloader để kiểm tra thì nó vẫn chưa HarSPL mà vẫn là SPL 1.42.0000 XE, và nó lại chuyển sang màn hình yêu cầu mình có update rom hay ko, và cứ hễ mình vào tơi bootloader là nó hiện ra màn hình 3 màu chừng vài giây rồi lại nhảy sang màn hình yêu cầu xác nhận update, nhấn update mấy lần, máy cứ reset về hình như là bản ship ROM, vì ngày tháng la ngày 10 tháng 9 năm 2009
hix giờ mình pó tay thật sự đó, mong các bác xem dùm mình đã làm sai chỗ nào...

Bạn vào thẻ nhớ, xóa các file ROM nếu có. Các file này có đuôi.nbh rồi tiến hành HardSPL lại.

seaking123

Mình có mấy vấn đề
Hôm qua vừa mua máy mình đã chỉnh giờ sau 1 tối về ngủ thấy đồng hồ chạy sai đi, có cái nào lấy giờ trên mạng để up vào đồng hồ không ?
Trong máy có sẵn Opera và IE, cái folder ở ngoài màn hình chính là webbrower thì nó sẽ chọn cái nào ?
Trước khi up ROM (2.10.531.22 C5 WWE) thì mình có thể setup dễ dàng để nhận email trực tiếp đến máy tức là chỉ cần điền ID với pass là xong
Bây giờ nó thêm mấy mục setting, có ai có thể cho mình biết nó cài sao ko ? Có cần chỉnh setting cả hòm mail nữa ko ?
và trong bản ROM này trong phần Tools có 1 mục là Transformers trong đó có 2 file mình nghĩ là phim thôi, nhưng mình cài code player vào thì ko tìm thấy nó ở đâu

Cám ơn mọi người giải đáp nhé :D

có ai giải đáp thắc mắc của mình đc ko
thanks

DucLong

Super V.I.P
có ai giải đáp thắc mắc của mình đc ko
thanks

1/ Bạn kiểm tra đồng hồ trên PC, khi nối PPC với PC thì nó đồng bộ hóa và giờ trên PPC bị thay đổi.
2/ Không biết bạn xài bản ROM nào nên không chỉ được, nhưng những cái này là ứng dụng nên tốt nhất là bạn mày mò trước, không làm được mới hỏi nhé.

seaking123

thanks bạn
mình dùng ROM (2.10.531.22 C5 WWE)
trong đó có 2 file transformer mình muốn hỏi ý nghĩa của nó
cái phần thư của mình
trong gmail mình chọn pop3 và đã chỉnh setting như 1 vài bài viết trước là thêm: pop.google.com và stmp.google.com vào rồi tuy nhiên vẫn ko nhận

quangvinh83hp

Nhớ các Pro giúp với, tình hình là mình không chỉnh được Menu 4 column, trước dùng máy màn hình VGA thì vẫn xài đc 3 or 4 or 5 Column. Bây giờ cài hoài mà nó vẫn 3 hàng to tướng. Máy đã chạy Rom mới nhất của bác Quang :) thank you!

cuongntna

Member
mình coppy phần mềm dẫn đường vào thẻ nhớ nhưng khi cài xong nó không hiện ra màn hình Desktop,mà phải vào thẻ nhớ để chạy,vậy muốn cho ra màn hình Desktop phải làm như thế nào?

tataro

mình up radio làm theo cách đổi tên radio thành RUU_signed.nbh
Chép vào thư mục cùng với Tool CustomRUU.exe
nhưng nól ại hiện thông báo như thế này,các bác giúp mình với nhé

DucLong

Super V.I.P
mình up radio làm theo cách đổi tên radio thành RUU_signed.nbh
Chép vào thư mục cùng với Tool CustomRUU.exe
nhưng nól ại hiện thông báo như thế này,các bác giúp mình với nhé

Bạn đổi tên sai rồi nên nó báo vậy.
Bạn lấy file ROM.nbh đó click chuột phải nhấn rename nó nhưng sau đó bấm vô khung chọn là coppy rồi đem rename file radio, Bỏ cái bạn coppy lúc nãy vào file radio thì không sợ bị sai tên.

tataro

Bạn đổi tên sai rồi nên nó báo vậy.
Bạn lấy file ROM.nbh đó click chuột phải nhấn rename nó nhưng sau đó bấm vô khung chọn là coppy rồi đem rename file radio, Bỏ cái bạn coppy lúc nãy vào file radio thì không sợ bị sai tên.

thanks bác nhiều, em đã up ban Rom WM6.5 2.10.531.24C5 - HTC HD2 (Leo) ma kô up radio, up xong máy khởi động lại,chạy prepare một lúc hiện ra chữ PDA việt rồi tự reset nhưng chỉ vào đc đến màn hình trắng có chữ HTC xanh,rồi đứng yên luôn, hix mong bác longnguyen30 lại 1 lần nữa ra tay cứu giúp !

DucLong

Super V.I.P
thanks bác nhiều, em đã up ban Rom WM6.5 2.10.531.24C5 - HTC HD2 (Leo) ma kô up radio, up xong máy khởi động lại,chạy prepare một lúc hiện ra chữ PDA việt rồi tự reset nhưng chỉ vào đc đến màn hình trắng có chữ HTC xanh,rồi đứng yên luôn, hix mong bác longnguyen30 lại 1 lần nữa ra tay cứu giúp !

Bạn gỡ pin ra, lắp trở lại. cho máy về bootloader.
tải bản Radio này về: http://hotfile.com/dl/28525686/87edd7e/RUU_Leo_Radio_15.34.50.07U_2.08.50.08_2.exe.html
Đây là file .EXE nên bạn để trên PC nối cáp với PPC (để ở bootloader) rồi up.
Up xong bệnh sẽ hết.

NẾU CẦN CÁM ƠN BẠN CHỈ CẦN BẤM VÔ NÚT THANK LÀ ĐỦ.

Status
Không mở trả lời sau này.