• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

lungtung

sao em đã tải và install nhiều bản swype,nhưng bị một lỗi rất khó chịu là vào Input,chọn Swype nhưng sau khi back ra,vào lại thì Swype lại trở thành Touch Input như cũ.Khó hiểu thật

/update thêm là cài cái file.cab trên vào cũng ko chọn dc Vietnamese Keyboard luôn ạ
bạn tìm trên diễn đàn phần mềm setkey cài vào rồi chọn bàn phím mặc định là VNKEYB thì lần sau cứ mở lên là nó có vnkeyB đỡ phải chuyển đi chuyển lại

teen9xlovely

Các pác cho em hoi cách xuất hình ảnh của HD2 ra máy chiêu với, dùng loại dây nào... có thể mod dc k ạ

vdung1972

Lâu lâu em không nghịch, hôm qua định set Owner mà không tìm thấy chỗ nào, các bác chỉ em với, thanks

forus1983

Bỏ xoay màn hình Home cho HTC HD2

Anh em chỉ giúp cài đặt chống xoay ngang màn hình Home với. Mình cứ để ngang ra là nó xoay nhưng khi dựng lên lại ko tự xoay được, phải ấn mấy nút linh tinh nó mới chịu dựng lên. mình chỉ cần không xoay ở Home thôi nhé,các ứng dụng vẫn để xoay bình thường. Thanks anh em!

Chỉnh sửa cuối:

song_ngu

Máy mình hồi nãy bấm phím cứng để unlock thì màn hình sáng lên rùi tự nhiên tối lại từ từ...hết hồn mình bấm phím cứng lần nữa thì màn hình sáng lên lại và unlock đc, lỗi này mình chưa gặp bao jo, lo wa' k bít máy có bị sao k nữa, có bạn nào bít về lỗi này k xin chỉ chỉ ja'o với:(, thanks!

jaso

Member
Anh em chỉ giúp cài đặt chống xoay ngang màn hình Home với. Mình cứ để ngang ra là nó xoay nhưng khi dựng lên lại ko tự xoay được, phải ấn mấy nút linh tinh nó mới chịu dựng lên. mình chỉ cần không xoay ở Home thôi nhé,các ứng dụng vẫn để xoay bình thường. Thanks anh em!

bình thường ở màn hình home của HD2 không có tự xoay ngang,có thể bạn đã cài chương trình nào đó làm nó auto rotate,bạn remove chương trình đó thì sẽ okie thôi.

tuanbeck132

Bác nào có phần mềm mà ấn vào là tự động tùy chỉnh ánh sáng xài cho ban ngày... Ấn vào là mặc định do mình cài đặt để xài buổi tối o ạ?
Em cứ để auto tốn Pin quá... Mà vào tùy chọn lại mất thời gian quá....
Bạn em nó bảo có mà em tìm o ra....
Mong các bác giúp đỡ

lungtung

Bác nào có phần mềm mà ấn vào là tự động tùy chỉnh ánh sáng xài cho ban ngày... Ấn vào là mặc định do mình cài đặt để xài buổi tối o ạ?
Em cứ để auto tốn Pin quá... Mà vào tùy chọn lại mất thời gian quá....
Bạn em nó bảo có mà em tìm o ra....
Mong các bác giúp đỡ
dùng cái này nhé, ấn 1 cái nó thành auto ( cho ban ngày hoặc chỗ ánh sáng mạnh )
ấn 1 cái nữa nó về chế độ chỉnh tay do mình cài sẵn ( 10% - 20%... )

takiemanh2

Các bác cho em hỏi wifi nhà em dùng 2 mạng FPT và VNPT. giờ em chỉ muốn kết nối với mạng VNPT thôi mà mò không biết đặt IP ở chỗ nào .Bác nào biết giúp em với hihix

happyy

Các bác cho e hỏi tý. E muốn format thẻ nhớ theo Fat32 thì có cần phải tháo thẻ ra rồii cắm vào đầu đọc thẻ không? Dùng cáp kết nối trực tiếp HD2 với PC rồi format thẻ có được kh? Xin cảm ơn. Chúc cả nhà vui vẻ.

MrBeOaRT

Các bác cho e hỏi tý. E muốn format thẻ nhớ theo Fat32 thì có cần phải tháo thẻ ra rồii cắm vào đầu đọc thẻ không? Dùng cáp kết nối trực tiếp HD2 với PC rồi format thẻ có được kh? Xin cảm ơn. Chúc cả nhà vui vẻ.

dc. mình vừa làm cách đây 2 ngày :)

takiemanh2

Em có sài phần mềm resco radio có thể nghe đc rất nhiều kênh nhưng toàn đài nc ngoài, bác nào sài rồi bày e chỉnh với ah. hoặc có phần mềm nào nghe radio các đài địa phương ỏ việt nam ko cho em xin với nha các bác.

stone0_0heart

Bạn dùng phương thức kết nối nào cũng được, miễn là PC thấy thẻ của bạn! Có thể dùng SDFormatter để Format!

lvnam

Các bạn cho hỏi thăm, tôi đang sử dụng HTC HD2 mua chính hảng, tự nhiên màn hình tối như chỉnh độ sáng xuống thấp và màu thay đổi chỉ có màu đỏ, Hảd rết củng không hết, xin cho hỏi phải hư phần cứng không, hiện tượng này xảy ra ngay khi màn hình bôt máy hiện lên đã tối rồi
Cám ơn

beckhamhp

E dùng T8585 , đã thay đổi cái fần encrypt file rùi nhưng copy hình vào máy vẫn ko xem được, vẫn có đuôi menc. Bác nào biết chỉ giùm em cách làm sao để coi được hình chụp từ tell sang Com với. Thanks

lvnam

Xin hỏi thêm tôi dùng Pocket Control Pro tren PC ket nối với HTC HD2 thi màu sắc bình thường trên Màn hình PC nhưng màn hình trên máy thì tối đen, phân giải kém và màu sắc bị thay đổi đỏ và đen mà thôi, vào màn hính Booloader chi thấy 3 sọc 3 màu chứ không thấy 3 băng màu như bình thường, vậy có phải là lỏng nối màn hình không

nhathuy007

HD2 bị chết cảm ứng ????

Số là em cài Android cho con HD2. Xài được 2 3 ngày rồi tới trưa nay bị freeze. Như thường lệ e tháo pin ra mà gắn vào lại. Nhưng rồi cảm ứng của e bị đơ luôn. E đã hard reset tiếp mà vẫn ko ăn thua. Ko biết máy e bị gì bác nào biết giúp e dùm với hixhix :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Nếu mà hư cảm ứng thật thì sửa khoảng bao nhiêu và sửa ở đâu là uy tín a ???

Status
Không mở trả lời sau này.