• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

minhlc1958

Active Member
các bác cho em hỏi
em mới up lại rom bản HD2 ROM (COM8): V66CO8 (Build 28242.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 21/10) của bác Pham Quang ben pdaviet
khi nhắn tin nó k rung điện thoại như các bản rom khác.bác nào bảo em cách làm cho nó rung khi an phím với em cảm ơn
bạn chỉnh PHIM Registry Editor như sau
Vào [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]

- Lấy: "VibrationEnabled"=dword:00000000 - bàn phím sẽ không rung
- Lấy: "VibrationEnabled"=dword:00000001 - bàn phím sẽ rung

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Đối vó­i máy htc hd2 t9193
-Tá­t tiếng khi nhấp số gọi phải làm sao?
-nhập nhac chuông cung phải lam sao?
Hãy giúp mình du­o­cj không?thanks

1)start/setting/personal/phone/ chọn off trong khung keypad
2)start/setting/personal/phone/ chọn nhạc chuông trong khung ring tone
nếu như bạn muốn chọn một bản nhạc mp3 nào làm nhạc chuông thì phải copy bản nhạc đó trực tiếp trên thẻ nhớ chứ đừng để nó trong một thư mục nào cả thì nó mới hiện lên trong khung ring tone

Chỉnh sửa cuối:

tuanrongDG

hik cho em hỏi sao con này nhắn tin viết số nó cứ cách ra thế nhỉ, gửi đến máy khác nhiều lúc người nhận ko hiểu ạ

manhnhong

HD2 cua em ko truy cap dc wifi . tim thay ket noi nhung ko conect dc
ko truy cap dc mang. ai chi giup em voi . em cam on nhieu

lungtung

có thể do sóng yếu, nó bắt được nhưng không vào được là bình thường. Có trường hợp người ta ko đặt pass nhưng lọc địa chỉ Mac thì kết nối được nhưng ko vào mạng được

PhamQuang

Manager

Khi nào biết gõ TV có dấu thì khi đó WiFi sẽ kết nối được thôi.
Thử chọc Reset lại nguồn phát WiFi thử xem.

trantuan1207

bác PhamQuang cho em hỏi về cái tai nghe bluetooth với ạ?
Trước em kết nối ngon con Jabra 3030 với con 5800, nay lấy em HD2 này thì cho nó tìm thì k tìm nổi cái tai đó.
E thử bật 3 con: HD2, 5800, và Jabra thì 5800 tìm đc cả 2 em kia nhưng 2 em kia k nhìn thấy nhau là thế nào hả bác :(

MtxCK75

bác PhamQuang cho em hỏi về cái tai nghe bluetooth với ạ?
Trước em kết nối ngon con Jabra 3030 với con 5800, nay lấy em HD2 này thì cho nó tìm thì k tìm nổi cái tai đó.
E thử bật 3 con: HD2, 5800, và Jabra thì 5800 tìm đc cả 2 em kia nhưng 2 em kia k nhìn thấy nhau là thế nào hả bác :(

Theo mình biết là do tai nghe bluetooth đã lưu kết nối (pair) hiện tại nên lock không cho phép các thiết bị khác kết nối. Không biết tai nghe của bạn như thế nào, nhưng tai nghe của mình thì khi nhấn và giữ nút mở nguồn cho đến khi cái đèn trên tai nghe nhấp nháy xanh đỏ, lúc này tai nghe đã unlock và cho phép các thiết bị khác nhìn thấy nó, khi đó bạn thiết lập kết nối mới với HD2 và kết nối cũ bị xóa bỏ, lúc này nếu thử lại với 5800 sẽ gặp trường hợp tương tự. Bạn thử xem nhé.

À quên mình xài tai nghe BS700

Chỉnh sửa cuối:

demontoon_cz

Lỗi Cập Nhật Thời Gian Trên Htc HD2 ?

em xin hỏi các anh :
Em dùng LEO ở Séc ,bên này mới đổi giờ mùa đông nhưng máy em vẫn theo giờ mùa hè ( nhanh hơn 1h).Chỉnh lại nhưng khi reset máy phần mềm synchro time lại thay đổi lại chế độ Daylight saving time và trở lại giờ mùa hè

em dùng bản Rom V63 của chú Quang ,CHT 2.0.0
Anh chị giúp em giải quyết vấn đề này với !!!!

em cám ơn !

DucLong

Super V.I.P
em xin hỏi các anh :
Em dùng LEO ở Séc ,bên này mới đổi giờ mùa đông nhưng máy em vẫn theo giờ mùa hè ( nhanh hơn 1h).Chỉnh lại nhưng khi reset máy phần mềm synchro time lại thay đổi lại chế độ Daylight saving time và trở lại giờ mùa hè

em dùng bản Rom V63 của chú Quang ,CHT 2.0.0
Anh chị giúp em giải quyết vấn đề này với !!!!

em cám ơn !

Bạn phải chỉnh lại múi giờ cả trên PC và PPC thì mới được. Khi chỉnh xong trên PPC nối Cab với PC giờ sẽ bị chỉnh lại giống như PC.

demontoon_cz

Bạn phải chỉnh lại múi giờ cả trên PC và PPC thì mới được. Khi chỉnh xong trên PPC nối Cab với PC giờ sẽ bị chỉnh lại giống như PC.

sao lại liên quan đến pc hả anh ?. em nghĩ phần mềm synchro time nó cập nhật trên mạng về chứ ?
mà nối với pc là tự chỉnh lại luôn ạ ?

AnhPheCT

sao lại liên quan đến pc hả anh ?. em nghĩ phần mềm synchro time nó cập nhật trên mạng về chứ ?
Sai. Khi Sync với PC sẽ đồng bộ với PC cho dù Bạn dùng Synchro Times. Chỉ cần chỉnh lại múi giờ của PC là Ok.

stone0_0heart

Bạn thử tải BSB tweak có phần "Daylight saving time" mình cũng chưa thử! chỉnh tay thì chỉ được vài h nó lại trở về trời gian cũ! trên PC không cần thay đổi gì đâu, time tự update khi có tín hiệu đường truyền internet và cũng tự thay đổi h nếu bạn check "automatically adjust for Daylight saving time"! sync với PC cũng chỉ được vài h nó lại quay về time cũ!

1) Have BSB Tweaks installed on Phone
You can get it here http://www.freewarepocketpc.n​et/ppc-download-bsb-twaks.html
2) Turn of internet time sync on PC
Control Panel -> Date and Time -> Internet Time -> Change Settings -> untick “Synchronise with and Internet time server”
3) Turned of Auto Sync clock on phone via BSB Tweaks
- Downloaded last year DST update CAB file onto phone and installed whilst phone still attached to PC (http://download.microsoft.co​m/down...-afe9-8ffcec16cd46/windowsmobile-kb975353.cab)
4) Switched phone Auto sync and PC internet time back on

Now seems to sync without borking time.

Chỉnh sửa cuối:

s8kb0y

em có hỏi nhiều về cái máy của em đang o han quốc chay mang cdma không thể nào hspl muốn up rom hay radio chẳng làm dươc gi khác gì cục gạch đâu thấy chan quá spl 1.67.0000 máy t8585 có cach nào hạ hay tăng spl hay hspl không hơi mãi mà chẳng ai giúp các bác giúp em với mong đieu nay lắm rùi em thanks nhiều

DucLong

Super V.I.P
em có hỏi nhiều về cái máy của em đang o han quốc chay mang cdma không thể nào hspl muốn up rom hay radio chẳng làm dươc gi khác gì cục gạch đâu thấy chan quá spl 1.67.0000 máy t8585 có cach nào hạ hay tăng spl hay hspl không hơi mãi mà chẳng ai giúp các bác giúp em với mong đieu nay lắm rùi em thanks nhiều
Đa số máy ở VN dùng GSM nên khi bạn dùng CDMA sẽ gặp khó khăn đấy. Các phiên bản unlock đã giới thiệu đều dành cho GSM cả tuy nhiên tôi sẽ lưu ý yêu cầu của bạn khi có thông tin mới.

duc578

Phần mềm nghe nhạc của HD2 bị lỗi?

Các bác chỉ bảo giúp mình với,
Máy của mình khi vào phần mềm nghe nhạc thì máy sẽ seaching... sau đó hiện lỗi như hình mình chụp đây ạ.
Các bác giúp mình với. Toàn phải nghe nhạc bằng WM.
Cám ơn các bác nhiều,
View attachment 183196

PhamQuang

Manager
Các bác chỉ bảo giúp mình với,
Máy của mình khi vào phần mềm nghe nhạc thì máy sẽ seaching... sau đó hiện lỗi như hình mình chụp đây ạ.
Các bác giúp mình với. Toàn phải nghe nhạc bằng WM.
Cám ơn các bác nhiều,

Bạn chưa nói cụ thể là đang dùng ROM nào?
Bạn dùng thẻ bao nhiêu và tình trạng các file nhạc tốt không?
Nên thử từng bước:
- HR lại máy
- Format lại thẻ nhớ.
Nếu vẫn bị như vậy nên kiểm tra chất lượng các bản nhạc, nên thay thẻ khác với bài nhạc khác thử xem sao.
Hiện tượng mà bạn nêu trên là lỗi không tìm thấy các bản nhạc hoặc lỗi phần ứng dụng chơi nhạc, không load được.

demontoon_cz

pó tay rồi anh ạ ! sync với pc cũng vậy thôi ,sau khi reset lại trở về giờ cũ
không biết có cách nào khác không anh ?

AnhPheCT

pó tay rồi anh ạ ! sync với pc cũng vậy thôi ,sau khi reset lại trở về giờ cũ
không biết có cách nào khác không anh ?

Khi Sync với máy tính bị sai giờ như củ là do máy tính, chỉnh giờ trong máy tính y như trong PPC là OK. Hai cái đều xài HĐH Windows tương tự nhau thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.