• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanbeck

Mình mới chuyển từ Vina sang Viettel, không hiểu do sóng Viettel kém hay do sim mà máy mình rất hay bị tình trạng 3G chập chờn mặc dù đang ở ngoài trời, đặc biệt vào Facebook = 3G thì toàn báo lỗi.
Đã thay đổi khá nhiều bản rom nhưng vẫn vậy, hiện mình đang dùng bản rom V40 của bác Ân, radio 2.14.
Bác nào dùng Viettel đã gặp tình trạng này bao giờ chưa?

demontoon_cz

các anh cho em hỏi phần xem ảnh mặc định của máy bị nhân đôi ảnh các anh biết cách sửa bảo em với !
em cám ơn !

thanhtbv

các anh cho em hỏi phần xem ảnh mặc định của máy bị nhân đôi ảnh các anh biết cách sửa bảo em với !
em cám ơn !

Bạn kiểm tra lại cac folder trong thẻ nhớ or trong máy xem bạn có chép 2 lần không, xóa đi 1 folder là ok!

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
em cám ơn !

Chẳng biết thế nào mà máy của mình cũng bị như vậy lò mò chỉnh đủ kiểu nhưng không được cuối cùng HR thấy không còn hiện tượng như vậy nữa
Bạn HR máy lại xem

cuteboygovap

mấy bro cho em hỏi lỗi này là lỗi gì
, giờ em kết nối với máy tính thì nó kô thấy hd2 nữa nhưng pin thi vẫn vào

lungtung

mấy bro cho em hỏi lỗi này là lỗi gì
, giờ em kết nối với máy tính thì nó kô thấy hd2 nữa nhưng pin thi vẫn vào
Cổng usb trên pc hoặc sợ cab bị lỗi, bạn cắm sang cổng usb khác của pc hoặc làm sạch nó đi

demontoon_cz

các bác em hoi thêm chút :
Bản rom bác Quang có phần mềm syncchro time ,vậy có thể xóa phần mềm đó đc ko ?
mình đã thử vào resco nhưng ko đc,nó báo là không đc remove .
.

blackdoor

Manager
các bác em hoi thêm chút :
Bản rom bác Quang có phần mềm syncchro time ,vậy có thể xóa phần mềm đó đc ko ?
mình đã thử vào resco nhưng ko đc,nó báo là không đc remove .
.
Phần mềm được build sẵn theo ROM thì không xoá được bạn à.

cuteboygovap

Cổng usb trên pc hoặc sợ cab bị lỗi, bạn cắm sang cổng usb khác của pc hoặc làm sạch nó đi

em làm theo lời anh rồi vẫn kô đc kiếm 1 sợi cáp khác gắn vào vẫn báo lỗi , có khi nào là cổng usb của máy kô anh

minhlc1958

Active Member
em làm theo lời anh rồi vẫn kô đc kiếm 1 sợi cáp khác gắn vào vẫn báo lỗi , có khi nào là cổng usb của máy kô anh

Muốn biết cái nào lỗi bạn có thể nhờ một PC khác để thử thì sẽ đánh giá được thôi!

demontoon_cz

Phần mềm được build sẵn theo ROM thì không xoá được bạn à.

Anh có thể giúp em chỉnh sửa lại hoặc tắt hẳn synchrotime không ạ ?
Cứ chỉnh giờ mùa đông bên Séc ,sau reset phần mềm tự cập nhật sang thành giờ mùa hè ( em tắt chế độ daylight saving time nhưng reset lại tự bật)
em đã dùng các phần mềm khác nhưng cập nhật tg đều mùa hè ,không hiểu tại hệ thống hay phần mềm đó nữa ?
Các anh trên forum bảo em sync pc ( ppc pc giống h ) thì giờ ppc đc chỉnh lại nhưng cũng ko đc
đúng là pó tay !
em pó tay

ntt2006

Anh có thể giúp em chỉnh sửa lại hoặc tắt hẳn synchrotime không ạ ?
Cứ chỉnh giờ mùa đông bên Séc ,sau reset phần mềm tự cập nhật sang thành giờ mùa hè ( em tắt chế độ daylight saving time nhưng reset lại tự bật)
em đã dùng các phần mềm khác nhưng cập nhật tg đều mùa hè ,không hiểu tại hệ thống hay phần mềm đó nữa ?
Các anh trên forum bảo em sync pc ( ppc pc giống h ) thì giờ ppc đc chỉnh lại nhưng cũng ko đc
đúng là pó tay !
em pó tay

Bạn nói reset ở đây là HR máy phải không, thường thì khi HR máy thì window sẽ tự cập nhật lại time bởi synchrotime, nhưng sau khi cài đặt và khởii động lại ok thì bạn có thể tự điều chỉnh múi giờ lại cho phù hợp và cập nhật lại mà, nếu vẫn không được thì bạn thử cài phần mềm Phương Đông lịch của bác Ichte và synctime bằng phần mềm đó thử xem.

demontoon_cz

Bạn nói reset ở đây là HR máy phải không, thường thì khi HR máy thì window sẽ tự cập nhật lại time bởi synchrotime, nhưng sau khi cài đặt và khởii động lại ok thì bạn có thể tự điều chỉnh múi giờ lại cho phù hợp và cập nhật lại mà, nếu vẫn không được thì bạn thử cài phần mềm Phương Đông lịch của bác Ichte và synctime bằng phần mềm đó thử xem.

Không phải HR đâu anh ạ !
soft reset thôi ,nhưng chẳng hiểu tại sao nó lại bị thế .Dùng DPL rồi anh ạ ,nhưng chỉ cập nhật cho phần mềm đó thôi .
mà nếu có cập nhật cũng không có chế độ tự cập nhật ,reset lại cái là phần mềm kia lại cho đâu vào đấy thôi anh ạ !
Cũng nan giải lắm !

karz47

bác nào share cho em bản Swype nào viết dc TV với ạh.Em xài bản của bác hanoiwap ko dc gì hết

karz47

sao em đã tải và install nhiều bản swype,nhưng bị một lỗi rất khó chịu là vào Input,chọn Swype nhưng sau khi back ra,vào lại thì Swype lại trở thành Touch Input như cũ.Khó hiểu thật

/update thêm là cài cái file.cab trên vào cũng ko chọn dc Vietnamese Keyboard luôn ạ

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
sao em đã tải và install nhiều bản swype,nhưng bị một lỗi rất khó chịu là vào Input,chọn Swype nhưng sau khi back ra,vào lại thì Swype lại trở thành Touch Input như cũ.Khó hiểu thật

/update thêm là cài cái file.cab trên vào cũng ko chọn dc Vietnamese Keyboard luôn ạ

Thí dụ như bạn viết tin nhắn đang là bàn phím Full QWEETY ở thanh Bar ở dưới cùng có biểu tượng của bàn phím bạn ấn vào phía bên phải của biểu tượng đó nó sẽ hiện ra một bảng menu bạn ấn vào dòng (Other Input Methods) thì nó sẽ hiện Vietnamese Keyboard ra bạn ấn vào đó thì bà phím viết sẽ hiện ra
Chúc bạn vui

Status
Không mở trả lời sau này.