• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

chicken1608

đúng rồi,mỗi lần up rom thì chỉ bị thay đổi số S/N Number thôi, còn imei của bạn thay đổi là do đã thay flash vì trên mỗi flash có số imei riêng nên việc thay flash sẽ bị đổi số imei,không còn giống như lúc đầu do đã được gửi file mới
nhân tiện cho mình hỏi bạn thay flash bao nhiu vậy? bạn sử dụng HD2 T-Mobile đúng hok

ghone1990

Up rom cook mình thấy không bị thay imei vì imei đi theo máy.Trường hợp của bạn nếu bảo hành chính hãng thì không phải lo.Nhớ lấy giấy tờ đầy đủ thì lần sau nhớ đem theo để nó khỏi hạnh họe là ok thôi

hoanbeck

Hôm nay mình chuyển dùng sim Viettel mà không làm sao set được cấu hình 3G cho con HD2 mặc dù đã làm đúng theo hướng dẫn trên trang web của Viettel, không thể nào ra chữ H được :(
Có ai dùng Viettel có kinh nghiệm hướng dẫn giúp với???

minhlc1958

Active Member
Hôm nay mình chuyển dùng sim Viettel mà không làm sao set được cấu hình 3G cho con HD2 mặc dù đã làm đúng theo hướng dẫn trên trang web của Viettel, không thể nào ra chữ H được :(
Có ai dùng Viettel có kinh nghiệm hướng dẫn giúp với???

Nếu là những bản rom mới thì bạn vào Comm Manager chọn 3G là được thôi mà

congdien

sau khi minh đem con hd2 minh sữa chữa, (thay 2 con linh kiện gì đó do chết flash). sau khi minh test lại máy thì thấy số imeil khác với vỏ máy. ko biết co pro nào bị trường hợp như mình không.?

Máy của bạn bị thay Main rồi.ok, không fai lo đâu, vì nếu máy còn bảo hành,còn chạy ổn là đựoc

thanhtbv

sau khi minh đem con hd2 minh sữa chữa, (thay 2 con linh kiện gì đó do chết flash). sau khi minh test lại máy thì thấy số imeil khác với vỏ máy. ko biết co pro nào bị trường hợp như mình không.?

Thế thì đúng rồi, flash đó nằm trên main, mà dòng HD2 này thì khó gỡ được flash đó ra,nên nó thay main mới cho bạn thôi,Miễn là bạn ktra xem IMeil trên thân máy và trong máy giống nhau là được, để sau nay đem bán lại thì có giá trị hơn.Chúc vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

bugartiveron

các bác cho em hỏi
em mới up lại rom bản HD2 ROM (COM8): V66CO8 (Build 28242.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 21/10) của bác Pham Quang ben pdaviet
khi nhắn tin nó k rung điện thoại như các bản rom khác.bác nào bảo em cách làm cho nó rung khi an phím với em cảm ơn

thanhtbv

các bác cho em hỏi
em mới up lại rom bản HD2 ROM (COM8): V66CO8 (Build 28242.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 21/10) của bác Pham Quang ben pdaviet
khi nhắn tin nó k rung điện thoại như các bản rom khác.bác nào bảo em cách làm cho nó rung khi an phím với em cảm ơn
Bạn kéo đến tab settings rồi vào phần peronalize vào mục vibration ở cuối hàng,bạn tick vào là xong.Chúc thành công.

happyy

các bạn chỉ cho mình cách tắt âm bàn phím khi gọi đt với. trước đây dùng Rom Ship thì tắt được nhưng khi dùng Rom Cook thì không biết tắt nó ở chỗ nào cả. các bác chỉ cho e cách dùng GPS với. cám ơn các bác nhiều.

jaso

Member
các bạn chỉ cho mình cách tắt âm bàn phím khi gọi đt với. trước đây dùng Rom Ship thì tắt được nhưng khi dùng Rom Cook thì không biết tắt nó ở chỗ nào cả. các bác chỉ cho e cách dùng GPS với. cám ơn các bác nhiều.

1)start/setting/personal/phone/ chọn off trong khung keypad
2)connect wifi hoặc gprs.sau dó chọn start/GPS/Quick GPS/download.

thanhtbv

Menu >> Settings /chon ALLSettings>> Personal >>Phone>> phần keypad chọn off

nevertinai

Chắc chắn là HSPL chưa thành công. Khi dùng HSPLV3, nó xuất hiện nhiều lựa chọn nên có lẽ bạn đã chọn 2.08 thay vì phải là 2.08HSPL, vì vậy nên máy trà lại SPL gốc. Bạn thử làm lại xem nhé!

Dear bac. nhung hien em ko sync duoc voi PC thi lam sao ???

lungtung

Dear bac. nhung hien em ko sync duoc voi PC thi lam sao ???
Không được thì bạn đưa máy về bootloader ( bấm giữ 2 phím volum up+down sau đó bấm phím bật máy ) rồi cắm cab nối với máy tính, chạy HSPL bình thường.

daisu1963

đôi vó­i máy htc hd2 t9193

Đối vó­i máy htc hd2 t9193
-Tá­t tiếng khi nhấp số gọi phải làm sao?
-nhập nhac chuông cung phải lam sao?
Hãy giúp mình du­o­cj không?thanks

hoanbeck

Bác nào dùng Viettel cho mình hỏi có phải set lại cấu hình để cài đặt 3G khi up rom mới không? hay chỉ cần chuyển sang chế độ auto là nó tự set.

Bác nào dùng Viettel cho mình hỏi có phải set lại cấu hình để cài đặt 3G khi up rom mới không? hay chỉ cần chuyển sang chế độ auto là nó tự set.
Chức năng Connection Setup sẽ tự động set cấu hình mạng cho bạn nếu bạn cho Sim vào máy hay sau khi úp rom và HardReset... Nếu không chạy thì bạn vào Start/Settings/Connections/Connections Setup để cài đặt nhé...

Nguyenson318

Không được thì bạn đưa máy về bootloader ( bấm giữ 2 phím volum up+down sau đó bấm phím bật máy ) rồi cắm cab nối với máy tính, chạy HSPL bình thường.

Bồ này hướng dẫn như vậy là Hardreset máy rùi đóa! Ấn Volum down bật tắt nguồn thì mới là Bootloader chứ!

jaso

Member
Muốn booloader thì vô resco explore(hoặc file explorer của máy) trong folder window search file booloader.exe chọt nó 1 cái cho nhanh gọn lẹ,khỏi phải tắt máy mở máy cho mệt.

bugartiveron

Bạn kéo đến tab settings rồi vào phần peronalize vào mục vibration ở cuối hàng,bạn tick vào là xong.Chúc thành công.

em cũng làm như vậy rồi nhưng nó vẫn không rung bác ak
bác xem lại lỗi này hộ em với :(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.