• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

congdien

Can tro giup cua moi nguoiiiiiii...

Minh moi mua con HD2, duoc vai hom minh thay may hay bi treo, nen da up rom moi de thay doi rom goc.Nhung:
-May van bị tre0 máy và tự RS hoài, k bit bị benh gi nữa
với lại mỗi khj up rom xong là cứ bị đứng ở màn hình chờ HTC, k vào đc win cứ faj tháo pin ra lap lai cả chục lần thì may ra mới vào đc
có ai bị giống mình k chỉ mình với
Minh moi up lai rom cua bac Pham Quang ngay 21/10/2010 ma van khong duoc.
Nho bac Pham Quang va các cao thủ de y' va ra tay giúp minh, minh cam on rat nhieu!!!

Chỉnh sửa cuối:

MrBeOaRT

Minh moi mua con HD2, duoc vai hom minh thay may hay bi treo, nen da up rom moi de thay doi rom goc.Nhung:
-May van bị tre0 máy và tự RS hoài, k bit bị benh gi nữa
với lại mỗi khj up rom xong là cứ bị đứng ở màn hình chờ HTC, k vào đc win cứ faj tháo pin ra lap lai cả chục lần thì may ra mới vào đc
có ai bị giống mình k chỉ mình với
Minh moi up lai rom cua bac Pham Quang ngay 21/10/2010 ma van khong duoc.
Nho bac Pham Quang va các cao thủ de y' va ra tay giúp minh, minh cam on rat nhieu!!!

máy bạn HD2 Tmobile đúng ko.............. mình nghĩ là phần cứng rồi ..

congdien

Cam on MrBeOaRT da gop y kien, May minh la may HD2 Leo T8585 ma, co gi chia se giup minh nhe,jo tat nguon bat len khoi dong lai luc duoc luc khong,mai moi vao dc,minh dinh mang di bao hanh nhung cong viec ban qua, ma mua lai o xa,nho cac ban xem giup nen up lai rom nao cho on dinh nhe,cam on nhieu!!

minhlc1958

Active Member
Cam on MrBeOaRT da gop y kien, May minh la may HD2 Leo T8585 ma, co gi chia se giup minh nhe,jo tat nguon bat len khoi dong lai luc duoc luc khong,mai moi vao dc,minh dinh mang di bao hanh nhung cong viec ban qua, ma mua lai o xa,nho cac ban xem giup nen up lai rom nao cho on dinh nhe,cam on nhieu!!

Bạn kiểm tra xem máy có chạy HSPLV3, xong rồi bạn FORMAT HD2 VỚI TASK 29
Sau đó up một bản Rom mới xem thế nào chúc thành công

congdien

Bạn kiểm tra xem máy có chạy HSPLV3, xong rồi bạn FORMAT HD2 VỚI TASK 29
Sau đó up một bản Rom mới xem thế nào chúc thành công

uh.cam on ban nhieu.Cach ktra HSPL3 nhu tthe nao ha ban>vao booloader dung khong???may minh chay HSPLV3 roi minh moi up rom ma.nhung minh chua giam FORMAT vi so HD2 k nhan voi PC, ban con cach nao khac khong, co le hom nao roi minh phai mang di bao hanh xem the nao, minh nghe tren dien dan noi la co kha nang do xung giua cac rom, nen khong vao duoc man hinh, co gi ban xem giup minh nhe,cam on ban da chia se cung miinh

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

minh da FORMAT HD2 voi TARK29 xong, va up lai rom moi nhat cua Bac Quang roi, nhung khi khoi dong may khong nhan ROM va van bi treo o man hinh cho HTC,thao pin ra lap lai den chuc lan thi vao duoc la co` win mobi 6.5 thi bi tat' ngum di khoi dong lai va lai bi treo HTC. Cao thu nao xem giup voi, hay la bi phan cung that roi...chan qua, cam on cac bac nhieu.

Mình đã nhắc nhở bạn viết bài bằng Tiếng Việt có dấu ở bài này sao bạn lại edit bài xóa lời nhắc nhở của mình đi vậy ?

Last edited by a moderator:

smile

uh.cam on ban nhieu.may minh chay HSPLV3 roi minh moi up rom ma.nhung minh chua giam FORMAT vi so HD2 k nhan voi PC, ban con cach nao khac khong, co le hom nao roi minh phai mang di bao hanh xem the nao, minh nghe tren dien dan noi la co kha nang do xung giua cac rom, nen khong vao duoc man hinh, co gi ban xem giup minh nhe,cam on ban da chia se cung miinh

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

minh da FORMAT HD2 voi TARK29 xong, va up lai rom moi nhat cua Bac Quang roi, nhung khi khoi dong may khong nhan ROM va van bi treo o man hinh cho HTC,thao pin ra lap lai den chuc lan thi vao duoc la co` win mobi 6.5 thi bi tat' ngum di khoi dong lai va lai bi treo HTC. Cao thu nao xem giup voi, hay la bi phan cung that roi...chan qua, cam on cac bac nhieu.
Bạn dùng máy lâu chưa? up ROM nhiều ko? Có tried Android ko?
Chú ý khi up ROM nên tháo thẻ nhớ ra nhé!up theo cách an toàn như sau:
- tắt máy
- nối với PC bằng cable
- vào bootloader, chờ đến khi màn hình 3 màu hiện ra và chữ serial chuyển sang thành USB
- Task29
- up bản ROM nào nhẹ nhẹ và stable chút (for example: A66 V32, radio 2.14 or 2.15)
up xong Hard reset lại máy 2 lần (cho chắc)
- Trước khi lắp thẻ nhớ vào máy thì hãy format thẻ 1 lần bằng chương trình format đã đưa trên forum
Hy vọng làm theo những bước trên đây sẽ cứu được maý bạn!

Last edited by a moderator:

dai_atomlife

;;)Các bác lập thêm topic Tổng hợp thông tin HTC HD 7 đi để cho anh em nghe ngóng còn tính chuyện đầu tư...Thanks các bác

congdien

uh, các cao thủ giúp mình nhé, mình cảm ơn rất nhiều, máy mình như vậy các bác bảo có phải bị phần cứng không, mình nghi la do pin lắm, đừng bảo mình là thay main nhé.

ximocquy

có bác nào biết cách use chức năng Streaming media trên HD2 ko ah? có thể cho mình xin 1 vài link media để connect thử xem sao ah?

nguyen_hoang

Các bác cho em hỏi
Hiện nay có ROM Ship 3.14 em down file từ trang chủ về mà ko thể chạy được
sau đó có đọc 1 số bài thấy nhắc đến SPL 3.03.0000
làm sao để có được cái này vậy, theo như em biết thì mới có đến 2.08

em đang định cài ROM artemis v40 mà mắc phải 1 số vấn đề, bác nào đã dùng ROM này thì có thể để lại email để em trao đổi được ko

AnhPheCT

Qua nay Bác Quang bận gì mà ít lên diễn đàn thế?Bác ra tay giúp em đi

Đã gọi là Format còn gì trong máy mà ko treo ở màn hình khởi động! Format task 29 đã xóa mất HĐH Windows Mobile rồi, Bạn ko chịu đọc bài 1 hướng dẫn cụ thể rồi, Chỉ cần tháo Pin ra lắp Pin vào đưa máy về Bootloadder (bằng cách nhấn Volume Down (Xuống) + Nhấn nhẹ nút nguồn, ko bỏ nhấn Volume đến khi máy vào bootloader) Sync với PC thấy hiện lên chữ USB là Up ROM được rồi. Nhớ HSPL trước đã. (Nếu máy chưa HSPL thì chạy HSPL trước). Chúc thành công.

congdien

Đã gọi là Format còn gì trong máy mà ko treo ở màn hình khởi động! Format task 29 đã xóa mất HĐH Windows Mobile rồi, Bạn ko chịu đọc bài 1 hướng dẫn cụ thể rồi, Chỉ cần tháo Pin ra lắp Pin vào đưa máy về Bootloadder (bằng cách nhấn Volume Down (Xuống) + Nhấn nhẹ nút nguồn, ko bỏ nhấn Volume đến khi máy vào bootloader) Sync với PC thấy hiện lên chữ USB là Up ROM được rồi. Nhớ HSPL trước đã. (Nếu máy chưa HSPL thì chạy HSPL trước). Chúc thành công.

Em làm theo hướng dẫn FORMAT xong rồi up rom mới rồi mà, nhưng vẫn bị treo, tháo pin ra chục lần thì mới được 1 lần, nhưng cứ Reset lại or bi treo là lại phải tháo pin ra, và lắp lại.tình trạng lại về như cũ,Bác giúp em, Em cảm ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

Các bác chỉ dẫn lại cho em quy trình up rom 1 cách đúng nhất, em làm lại lần nữa xem thế nào.nếu không được em mang đi bảo hành vậy, và hướng dẫn em luôn cài đăj lại rom gốc cho HD2 leo của em, để mang đi bảo hành cho dễ. máy em HSPL3 Radio 2.08 giờ em muốn chuyển về Rom gốc như cũ, Bác hướng dẫn chi tiết giúp e nhé, E chưa thạo WinMo lắm.Em cảm ơn các bác rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

congdien

Các bác giúp để ý giúp e tí.Em sốt ruột quá. giờ không biết làm như thế nào để cho máy về được Rom gốc nữa để e mang đi bảo hành cho dễ mà.Mà từ hôm qua đến nay em up rom 4 lần và TASK29 2 lần, làm nhiều như vậy có ảnh hưởng phần cứng không bác Quang ơi......!

congdien

Các bác giúp đỡ!!Tình hình là em mới mua con LEO ở Gia vũ ,về nhà em check lại các thông số là OS:5.2.21869(21869.5.0.82);Manila:2.5.192116190;RO M:1.66.707.1(77641) ,Radio:2.06.51.07.Em dùng được hơn ngày thì tinh trạng là cứ bị tắt máy thì khi khởi động lại máy bị treo(màn hinh HTC trắng và mấy dòng chữ màu đỏ góc dưới).Em tiến hành HardReset thì máy vào được Win nhưng nếu bị tắt máy thì tình trạng lại tương tự.Sau đó em H-SPL cho máy,thì thấy khởi động lại không thấy bị treo nữa.Sau đó em nâng cấo Radio lên bản 2.08.50.08_2,và cài thêm phần mềm,nó bắt khởi động lại,em cho nó retart lại thì lại bị treo như trên.Sau đó em up ROM lên bản HTC HD2-RUU_Leo_HTC_RUS_1.66.411.2_Radio_Signed_15.30.50.0 7U_2.06.51.07_Ship khi up xong chạy vào win,chạy tới đoạn hình destop có chữ PDAViet diễn đàn cho thiết bị di động gì đó,em nhớ có 2 lựa chọn(chỉ nhớ có chữ SKIP) thì tự nhiên em nó phụt tắt và khởi động lại và lại bị treo màn hình HTC trắng,nhưng ko có mấy hàng đỏ,em có hardreset lại nhưng vẫn bị vậy.Cầm em nó được7 ngày mà có nhiều gian nan quá.Mong các bác giúp em vượt qua cơn khó này,e xin cảm ơn nhiều,

AnhPheCT

Đưa máy về Boodloader ghi nhận thông tin các dòng chữ post lên đây xem thử Bạn đã HSPL thành công chưa? Mới chỉ tiếp.....................!:D

nevertinai

Các bác giúp em với.
Sau khi em cài xong HSPL v3 thi trên máy báo thành công nhưng khi up rom thì lại báo lỗi và thoát ra. Hiện nay tình trạng máy em ko sync được ( Nguyên văn báo lỗi như sau: " Exchange Activesync has encourtered an error. If this condition persists, pls contact your exchange administrator. Support Code: 80072f17 " Ngoài ra, hiện máy không thể vào wifi, khi có cuộc gọi thì không đổ chuông mà chỉ rung từng hồi dài thôi. Hu hu !!!

ngphuongqt

Các bác giúp em với.
Sau khi em cài xong HSPL v3 thi trên máy báo thành công nhưng khi up rom thì lại báo lỗi và thoát ra. Hiện nay tình trạng máy em ko sync được ( Nguyên văn báo lỗi như sau: " Exchange Activesync has encourtered an error. If this condition persists, pls contact your exchange administrator. Support Code: 80072f17 " Ngoài ra, hiện máy không thể vào wifi, khi có cuộc gọi thì không đổ chuông mà chỉ rung từng hồi dài thôi. Hu hu !!!

BÁc phải nói rõ là up bản ROM nào thì a e mới tư vấn được. Bạn đã thử up qua bootloader chưa?

nevertinai

Thú thực với bác là em up được cả tháng nay mà ko rảnh để úp lại. Hien máy em đang dùng rom: 2.14.CO2.V57, radio :2.12.50.02_2. hotruo7x1c em up rom mới hơn rom này một chút.Trước đây em up = thẻ nhớ, vừa rồi mới up = comp nên bị lỗi luôn :((

ah, hiện tại máy em ko vào được boot loader , em thử sớm giờ ko được T_T

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

uhm, Nhung thong so boot loader của máy như sau:
PBB1100 HX-BC
SPL-2.08.0000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MIcroP ( TOUCH ) 0x40

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

Thú thực với bác là em up được cả tháng nay mà ko rảnh để úp lại. Hien máy em đang dùng rom: 2.14.CO2.V57, radio :2.12.50.02_2. hotruo7x1c em up rom mới hơn rom này một chút.Trước đây em up = thẻ nhớ, vừa rồi mới up = comp nên bị lỗi luôn :((

ah, hiện tại máy em ko vào được boot loader , em thử sớm giờ ko được T_T

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

uhm, Nhung thong so boot loader của máy như sau:
PBB1100 HX-BC
SPL-2.08.0000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MIcroP ( TOUCH ) 0x40

KHông biết bạn lấy thông số bootloader từ khi nào chứ nếu như thế thì máy bạn chưa chạy HSPL mà! Nhưng nếu chưa HSPL sao bạn dùng ROM V57 được nhỉ ! :-? Hoặc là máy bạn mua người ta đã HSPL - up ROM, rồi trả về lại SPL cũ !

Status
Không mở trả lời sau này.