• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

song_ngu

Cho mình hỏi làm sao cài đặt để HD2 chỉ hiển thị contact lưu trong máy mà không hiển thị contact lưu trên sim được không các bạn?
BẠn vào Contacts/Menu/View/Contacts.

song_ngu

CHo mình hỏi sao update thời tiết của mình dạo này thỉnh thoảng "my location" bay wa tận shenzhen??? Mình fai restart lại thì update mới trở lại là TP.HCM, có ai bít lỗi này k, xin chỉ với??? thanks

dhshoangsonvn

bản rom mới NAND của PQ bị lỗi wifi. ko connect với adhoc được. có cách nào khắc phục không ah/ th

connguab

mọi ng có ai bjk nơi nào bán cái này không
cảm ơn nhiều

Giá đỡ biến hóa GorillaMobile

Với chân đế GorillaMobile, bạn có thể biến uốn nắn các kiểu theo ý thích. Bạn cũng có thể tận dụng cái giá đỡ này tương tự như giá 3 chân đỡ máy ảnh, để chụp được những bức ảnh đẹp mà không lo bị rung tay.

azurenguyen

các bác cho em hỏi chút, máy em từ khi up lại room thì trình xem ảnh rất chán, rất hay bị đơ, vuốt nhanh 1 tí là tự đông "luching scense", rồi quay phim hay chụp ảnh cứ báo lỗi suốt. Mỗi lần như thế em lại phải restart lại. Như thế thì máy em đang có vấn đề gì ạ?

các bác cho em hỏi chút, máy em từ khi up lại room thì trình xem ảnh rất chán, rất hay bị đơ, vuốt nhanh 1 tí là tự đông "luching scense", rồi quay phim hay chụp ảnh cứ báo lỗi suốt. Mỗi lần như thế em lại phải restart lại. Như thế thì máy em đang có vấn đề gì ạ?
Có thể là lỗi do bản rom bạn đang dùng hay đụng PM nào đó.. Bạn thử HardReset hay úp rom khác xem có hết không nhé...;;)

Thời điểm này thì nên mua HD2 512 hay 1Gb các bác nhỉ, em nghe nói bản T-mobile dễ die lắm đúng k ?
Mua HD2 TMOUS thì hay hơn bạn ạ.. Die hay không do mình sử dụng và hên xui nữa, như mình Task29 suốt mà chưa thấy die...:p

Vậy con HD2 khi up Rom có Sense có thể dùng dịch vụ Sense của HTC như : thông báo vị trí.... dc không các bác, và GPS khi dùng với Android có ổn không ?

Vậy con HD2 khi up Rom có Sense có thể dùng dịch vụ Sense của HTC như : thông báo vị trí.... dc không các bác, và GPS khi dùng với Android có ổn không ?
Dùng bình thường bạn ạ... GPS thì cũng tuỳ từng bản rom nhưng đã số đều rất tốt...

happyy

Chào cả nhà. Bác nào có phần mềm Sync PC dùng Window 7 với HD2 cho mình xin với. Cám ơn nhiều.

karz47

chào các bác.Tình hình là như thế này.Máy em đang chạy ANdroid NAND.Bây giờ em muốn quay về WM6.5 thì em cần fải làm là : Task29 máy,sau đó up lại radio xpng thì up rom WM đúng không ạh?Em nghĩ là như thế nhưng vì nhát tay,với lại lâu quá không up rom wm quên mất tiêu nên hỏi các bác lại cho chắc.

/với lại trên wm6.5 fần contact nó có sync từ contact Gmail dc không?

langthang262

chào các bác.Tình hình là như thế này.Máy em đang chạy ANdroid NAND.Bây giờ em muốn quay về WM6.5 thì em cần fải làm là : Task29 máy,sau đó up lại radio xpng thì up rom WM đúng không ạh?Em nghĩ là như thế nhưng vì nhát tay,với lại lâu quá không up rom wm quên mất tiêu nên hỏi các bác lại cho chắc.

/với lại trên wm6.5 fần contact nó có sync từ contact Gmail dc không?

Uhm, cứ làm thế là OK đấy, còn đồng bộ Gmail thì không nhớ vì lâu không dùng rồi

poiuy

Xin hỏi các bác là phần mềm nào trong rom giúp khi lắp sim mới vào thì hỏi mình là có config theo mạng không?
tại vì có bản rom thì có mà có bản thì không. Bản không có dùng rất bất tiện.

karz47

cám ơn bác.Tại khi xưa dùng wm6.5 backup bằng PIM,sau đó chuyễn lên And thì chỉ việc sync với Gmail.Nhưng h cái contact nó phình ra mà bản backup PIM cũ ko có.Nên cũng ko biết fải tính sau.Tại sắp đi chơi xa cần cái camera của WM6.5 chụp cho đẹp,cái cam trên android chụp chán wá

conghuan1980

Cảm ứng HD2 lúc được lúc không.

Điện thoại HD2 của mình không biết bị lỗi gì nữa, tự dưng không mở khoá được, thỉnh thoảng mới được. Sau khi mở khoá thì sử dụng củng không được, bấm chức năng này thì nhảy cái khác, loạn xạ hết lên. Có lúc thì không bấm được gì cả.
Bác nào biết hay đã từng bị xin chỉ giáo ! Cảm ơn nhiều.
Xin nói thêm là màn hình mình đã thay 1 lần cách đây 1 năm. :(

vietDuck

Hôm qua mình Up lại Room con HD2
Bó tay sau khi khởi động ngốn 80% Ram
Chưa bật chương trình gì
Anh em cho mình ý kiến nhé

langthang262

Hôm qua mình Up lại Room con HD2
Bó tay sau khi khởi động ngốn 80% Ram
Chưa bật chương trình gì
Anh em cho mình ý kiến nhé
Bạn up ROM gì WM6.5 hay Android.
Nếu là Android thì ROM chỉ nhận 411 Mb RAM thôi nhé, và nếu dùng các bản Sense thì chỉ còn free khoảng hơn 100Mb, còn dùng Nonse Sense thì sẽ được free khoảng 300Mb

Status
Không mở trả lời sau này.