• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

dtienduc2

nó hiện ra cái đó.cho mình hỏi luôn cái này:mình tính lên rom Android 2.3.3 mà ko dc?mình làm theo hướng dẫn cũng ko dc.mình cài file DAF thì dc nhưng updata lên thì ko dc.bạn có file DAF ko cho mình.cám ơn bạn

nó hiện ra cái đó.cho mình hỏi luôn cái này:mình tính lên rom Android 2.3.3 mà ko dc?mình làm theo hướng dẫn cũng ko dc.mình cài file DAF thì dc nhưng updata lên thì ko dc.bạn có file DAF ko cho mình.cám ơn bạn
Bạn cài CWM Recovery mà flash bằng file .zip vì hiện nay đa số các bản rom Android đều flash qua Recovery bạn ạ...

dtienduc2

mình bấm vào boot ad sd nó hiện lên thông báo ANDROID Load at 11800000
From MicroSD
load zImage
K: /LOST.DIR/zImage
SD Kernel open fail!
Sau đó không thể làm gì hơn được nữa, cứ khởi động lại thì lại vào màn hình aMAGLDR v1.13.

mình bấm vào boot ad sd nó hiện lên thông báo ANDROID Load at 11800000
From MicroSD
load zImage
K: /LOST.DIR/zImage
SD Kernel open fail!
Sau đó không thể làm gì hơn được nữa, cứ khởi động lại thì lại vào màn hình aMAGLDR v1.13.
Bạn phải vào mục 8 AD Recovery chứ...

mình bấm vào đó nó báo là no boot sourcer rồi lại ra aMAGLDR v1.13.
Bạn chưa cài Recovery nên nó vậy. Giờ bạn chọn mục 5 USB Flasher, cắm cable kết nối khi nào nó hiện wait USB...USB thì flash Recovery. Bạn sang topic này tham khảo cách cài đặt, nhớ chọn dung lượng CWM đúng với dung lượng CWM bản rom yêu cầu nhé...

dtienduc2

bây giờ mình muốn xóa làm lại từ đầu dc ko bạn?mình làm theo hướng dẫn mà cũng ko dc.quay trở lại win 6.5 cũng ko dc?bạn hướng dẫn mình dc ko?cám ơn bạn nhiều

fogprince

Vấn đề Cáp sạc của HD2

Hôm trước cái cáp usb dùng để nối máy tính đồng thời nối vào bộ sạc của HTC bị hư nên mình kiếm mua cái mới, ra cửa hàng họ chỉ có cáp của nokia CA-101 nói thay thế được nên mình mua về. tuy nhiên cáp này khi dùng để up rom đồng bộ với máy tính bình thường nhưng để sạc thì rất lâu cắm nửa tiếng mà lên có 1-2% pin, nếu vừa nối máy tính vừa xài thì chỉ tụt pin ko lên dc mình nghi nó ko cung cấp đủ điện cho pin như cáp zin. Bạn nào biết chỗ nào bán cáp gốc của hd2 chỉ mình với ở SG hay HN mà nó chịu ship hàng đi tỉnh cũng dc, thanks

AnhPheCT

Hôm trước cái cáp usb dùng để nối máy tính đồng thời nối vào bộ sạc của HTC bị hư nên mình kiếm mua cái mới, ra cửa hàng họ chỉ có cáp của nokia CA-101 nói thay thế được nên mình mua về. tuy nhiên cáp này khi dùng để up rom đồng bộ với máy tính bình thường nhưng để sạc thì rất lâu cắm nửa tiếng mà lên có 1-2% pin, nếu vừa nối máy tính vừa xài thì chỉ tụt pin ko lên dc mình nghi nó ko cung cấp đủ điện cho pin như cáp zin. Bạn nào biết chỗ nào bán cáp gốc của hd2 chỉ mình với ở SG hay HN mà nó chịu ship hàng đi tỉnh cũng dc, thanks

Trong Power có tùy chọn mà!

fogprince

mình dùng rom android nên ko có tuỳ chọn power, nhưng hồi trước cáp cũ dùng nối máy tính vẫn sạc bình thường mà

manhchinh0126

ACE ơi cho mình hỏi, mình muốn cài FPT Mail để check mail thì cấu hình như thế nào trong Mail nhỉ? Cái mail này lởm lắm nhưng tiếc cái miền của nó đẹp nên để dùng tạm ..... cho oai ^^. Mong ACE chỉ dẫn, Thanks so much !
Có ai help với

thedung

mình đang dung win6.5 co bạn nào có phần mêm sms giao diện giống iphone ko nhỉ,cài mấy phần mềm vào máy rồi ko dc,đang dùng rom v71 của bác quang

Status
Không mở trả lời sau này.