• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

manhlinh2407

Hôm trước cái cáp usb dùng để nối máy tính đồng thời nối vào bộ sạc của HTC bị hư nên mình kiếm mua cái mới, ra cửa hàng họ chỉ có cáp của nokia CA-101 nói thay thế được nên mình mua về. tuy nhiên cáp này khi dùng để up rom đồng bộ với máy tính bình thường nhưng để sạc thì rất lâu cắm nửa tiếng mà lên có 1-2% pin, nếu vừa nối máy tính vừa xài thì chỉ tụt pin ko lên dc mình nghi nó ko cung cấp đủ điện cho pin như cáp zin. Bạn nào biết chỗ nào bán cáp gốc của hd2 chỉ mình với ở SG hay HN mà nó chịu ship hàng đi tỉnh cũng dc, thanks
Quan trọn là cái củ sạc.Chứ cáp thì giống nhau thôi.Nếu bạn sạc từ máy tính thì dĩ nhiên là chậm hơn là cắm vào ổ điện rồi.Bạn cần mua củ sạc là đc.Vấn đề ko phải là cáp

Quan trọn là cái củ sạc.Chứ cáp thì giống nhau thôi.Nếu bạn sạc từ máy tính thì dĩ nhiên là chậm hơn là cắm vào ổ điện rồi.Bạn cần mua củ sạc là đc.Vấn đề ko phải là cáp
Cable thì mình vẫn sạc bằng cable của Nokia N81 ngon lành, còn cable xịn thì gắn chặt vào PC mất rồi và chuyên để úp rom và chuyển dữ liệu...

hungweb

Ai giúp mình với hspl 2.08.0000 giờ không up được rom nữa :(

Mình có format task29 sau đó có hspl lại bằng bản 2.08.0000. Sau khi up xong hiện giờ mình không được rom nữa vào bootloader để up nó chạy ra 0% là đứng yến. Mình up thử qua máy tính không được và cũng đã down rom ship về copy vào thẻ nhở (thẻ format Fat32) nhưng không được. Up rom bằng thẻ thì vào bootloader luôn no ra cái báo Serial mà không ra cái quá trình up bằng thẻ.
Bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ giúp em với ạ

Mình có format task29 sau đó có hspl lại bằng bản 2.08.0000. Sau khi up xong hiện giờ mình không được rom nữa vào bootloader để up nó chạy ra 0% là đứng yến. Mình up thử qua máy tính không được và cũng đã down rom ship về copy vào thẻ nhở (thẻ format Fat32) nhưng không được. Up rom bằng thẻ thì vào bootloader luôn no ra cái báo Serial mà không ra cái quá trình up bằng thẻ.
Bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ giúp em với ạ
Máy bạn là HD2 thường hay HD2 TMOUS? Ở Bootloader thì thông số SPL như thế nào?

hungweb

Máy bạn là HD2 thường hay HD2 TMOUS? Ở Bootloader thì thông số SPL như thế nào?

Máy mình hd2 thường khi chạy boodloader nó lên

PB81100 HX-BC
SPL-2.08.0000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(TOUCH) 0x40

Mình cài lại cái hspl của bác PhamqQuang lại được rồi sợ quá tưởng e hd2 thành gạch ^^

Chỉnh sửa cuối:

tranthuthanh

Tai nghe HTC HD2

Mình post bệnh con HTC HD2 của mình lên đây mong các cao thủ giúp đỡ mình mới mua con HD2 không để ý vấn đề tai nghe nên không biết khi cắm các loại tai nghe vào là chỉ nghe được một trong hai bên tai mình cúng không hiểu tại sao mình mua HD2 sách tay EU đang chạy Android NDT 2.3.4 V8

tranthuthanh

Mình đã thử rất nhiều tai nghe nhưng đều không được đính chính là chỉ nghe được một trong hai bên nhá để lỏng một chút thì nghe được bên này cắm hẳn vào thì nghe được bên kia

MtxCK75

Lỗ cắm tai nghe của HD2 có 4 chấu tiếp xúc, dành cho cả micro và nút điều khiển nhận cuộc gọi. Nếu cắm tai nghe thường vào(tai nghe này có 3 chấu tiếp xúc), nhất là tai nghe TQ sẽ dẫn đến các vị trí tiếp xúc không được tương thích hoàn toàn, vì vậy sẽ có hiện tượng trên.

Máy mình hd2 thường khi chạy boodloader nó lên

PB81100 HX-BC
SPL-2.08.0000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(TOUCH) 0x40

Mình cài lại cái hspl của bác PhamqQuang lại được rồi sợ quá tưởng e hd2 thành gạch ^^
Lỗi là bạn chưa HSPL đó thôi...;;)

Mình đã thử rất nhiều tai nghe nhưng đều không được đính chính là chỉ nghe được một trong hai bên nhá để lỏng một chút thì nghe được bên này cắm hẳn vào thì nghe được bên kia
Do chân cắm tai nghe của bạn thôi, một là bạn dùng ít RP7 xịt vào để vệ sinh, hai là dùng đầu tăm tách các lá đồng ra. Mình dùng tai nghe Sony nghe vẫn tốt không ảnh hưởng gì...

millenary

ko hiều sao máy em sài rom android tren thè nhớ, nhưgn máy rất hay bị méo tiếng khi thực nhiện hay nhận cuốc gọi. buồn wa
ai biết cách khác phục vui lòng chỉ em với (hd2 thường nha)

phamdinhtung

Mình post bệnh con HTC HD2 của mình lên đây mong các cao thủ giúp đỡ mình mới mua con HD2 không để ý vấn đề tai nghe nên không biết khi cắm các loại tai nghe vào là chỉ nghe được một trong hai bên tai mình cúng không hiểu tại sao mình mua HD2 sách tay EU đang chạy Android NDT 2.3.4 V8

Tại vì thế này đơn giản ấy mà.Chân rắc cắm HD2 có chuẩn 3.5 cùng với các loại tai nghe thường nhưng khi mà các tai nghe mua về có cùng chân cắm nhưng có bộ điều chỉnh.Bạn nhìn kỹ nhé trên rắc cắm đó nó có từng khấc 1.HD2 có khấc cuối sai so với chuẩn của Nokia nên vậy.Nếu bạn muốn dùng tai nghe đó đơn giản thôi cắm tai nghe 1 cách từ từ nhé đừng cho chắc hẳn nó sẽ có 1 nấc phù hợp với tai nghe đó.Bật bí thêm nhé mình dùng tai nghe vốn có của HD2 có bộ điều chỉnh Next bài nhưng nghe chán mình mua 1 tai nghe Sony xịn (vì hàng Sony pro về chất lượng âm thanh tai phone mà) mình cắt xong nối với tai nghe cũ hehe ngon.

phamdinhtung

ko hiều sao máy em sài rom android tren thè nhớ, nhưgn máy rất hay bị méo tiếng khi thực nhiện hay nhận cuốc gọi. buồn wa
ai biết cách khác phục vui lòng chỉ em với (hd2 thường nha)

Buồn à.có cách giải quyết đấy.Không nhầm đamg dùng Rom Ginger MIUI đúng không.Hãy up bản rom Cordroid v.1.6 mình đang dùng đây này.Ngon luôn chỉ có cái GPS hình như lỗi thì fải còn mình dùng thấy nó Pro nhất.Up ko ít hơn 10 bản Rom rồi nó mượt nhất đấy.Nhưng lưu ý khi up rom ấy fải chạy lại Recovery theo file Load về nhé không cứ thoái mái mà chờ khởi động nhé:)).Chúc Vui

phamdinhtung

bây giờ mình muốn xóa làm lại từ đầu dc ko bạn?mình làm theo hướng dẫn mà cũng ko dc.quay trở lại win 6.5 cũng ko dc?bạn hướng dẫn mình dc ko?cám ơn bạn nhiều

Dễ thôi mà Bạn.Up rom dễ ấy mà mình h đưa cho con máy chắc khoảng 30P là OK chứ có j đâu.Theo mình nhưng cái lưu ý khi Up cho ng mới là.Format thẻ nhớ thì có Topic chia EXT2 hoặc EXT3 ở đầu bài ấy nhưng bạn nhớ fần bạn để định dạng Fat 32 trên thẻ nhớ bao giờ cũng lớn hơn định dạng EXT2 hoặc EXT3 nhé.Nếu không chia thẻ nhớ vẫn cài được Rom nhưng bằng máy tính bằng file DAF nhưng sẽ không ổn định và fải cài As2d sẽ rất tốn công.Khi chia ổ trên thẻ nhớ xong phần EXT sẽ gần như là bộ nhớ máy khi dùng bạn thoải mái cài fần mềm cũng như Game.Mà khi up Rom bằng thẻ nhớ nên xem kỹ bản Rom mình up đòi hỏi Recovey bao nhiêu hay ntn,đa phần người chủ Top sẽ cho bạn đầy đủ các yêu cầu đó tuỳ Topic 1.Chúc vui với em HD2 yêu quý nhé

thienvu533

Mình đã sử dụng qua 1 vài bản rom android cho hd2, kể cả chạy trên máy và trên thẻ nhớ. Nhưng đến bây giờ vẫn chưa thấy có bản rom nào quay phim chất lượng cả, thường hay bị giật và quay phim ko trơn tru như khi chạy winmo. Có bạn nào đã và đang dùng qua bản rom mà có chứ năng quay phim tốt nhất xin chia sẻ cho mình với. bản mới nhất càng tốt.

AQ2010

Cho mình hỏi làm sao cài đặt để HD2 chỉ hiển thị contact lưu trong máy mà không hiển thị contact lưu trên sim được không các bạn?

phamdinhtung

Cho mình hỏi làm sao cài đặt để HD2 chỉ hiển thị contact lưu trong máy mà không hiển thị contact lưu trên sim được không các bạn?

Bạn dùng hệ điều hành gì thế.Mình dùng Android muon hiển thị thì chỉ cần vào phím Option(phím có biểu tượng lá cờ ở giữa ấy) có mục Wiew nó có dấu tích đọc danh bạ trên sim hay trên máy đấy.

phamdinhtung

Mình đã sử dụng qua 1 vài bản rom android cho hd2, kể cả chạy trên máy và trên thẻ nhớ. Nhưng đến bây giờ vẫn chưa thấy có bản rom nào quay phim chất lượng cả, thường hay bị giật và quay phim ko trơn tru như khi chạy winmo. Có bạn nào đã và đang dùng qua bản rom mà có chứ năng quay phim tốt nhất xin chia sẻ cho mình với. bản mới nhất càng tốt.

Thử dùng cordroid V1.6 xem có được không.Mình thấy cũng khá ổn.Vì chẳng mấy khi quay film bằng HD2 vì máy nóng lắm.

AQ2010

Bạn dùng hệ điều hành gì thế.Mình dùng Android muon hiển thị thì chỉ cần vào phím Option(phím có biểu tượng lá cờ ở giữa ấy) có mục Wiew nó có dấu tích đọc danh bạ trên sim hay trên máy đấy.

Mình đang dùng WM bản cook của mod TranMinhMan

Status
Không mở trả lời sau này.