• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.
bác dinhtuandung ơi cho hỏi thăm ngoài lề chút nhé !!! em đang tìm hiểu mua hàng trên ebay , em tính mua dt evo 4g hoặc hd7 hay 1 so loai dt khác , em thắc mắc là mua về mình có sử dụng được mạng việt nam không vậy ??? nhờ bác chỉ cách hướng dẩn dùm là hàng nào sử dụng mạng o viet nam dược , thank bác
Bạn chú ý xem băng tần mà máy hỗ trợ có các băng tần ở VN không, với GSM900/1800Mhz, với 3GUMTS 2100Mhz và tránh các máy CDMA không có SIM ra... Và các máy bị khóa mạng thì phải xem có Unlock được không nữa bạn nhé...

nguyenvietcttt

Bạn chú ý xem băng tần mà máy hỗ trợ có các băng tần ở VN không, với GSM900/1800Mhz, với 3GUMTS 2100Mhz và tránh các máy CDMA không có SIM ra... Và các máy bị khóa mạng thì phải xem có Unlock được không nữa bạn nhé...

em trên trang amazon.com có 1 ố dòng ở mục dt là Unlocked Phones vậy là dt này sử dụng ở vn được không bác , vd em muốn mua con htc evo 4g thì sử dụng ở vn được không , nhờ bác tư vấn

em trên trang amazon.com có 1 ố dòng ở mục dt là Unlocked Phones vậy là dt này sử dụng ở vn được không bác , vd em muốn mua con htc evo 4g thì sử dụng ở vn được không , nhờ bác tư vấn
EVO 4G dùng mạng CDMA mà, bạn có thể đăng ký mạng S-Fone nhé...

em hỏi thăm nửa nhé , mua đện thoai ở nước ngoài có ghi chú là không hợp đồng điện thoại , có nghĩa như thế nào vậy ? có sử dụng ở vn được không vậy ? thank dinhtuandung
Hợp đồng điện thoại ở đây là người ta ký với nhà mạng phân phối máy điện thoại đó để mua điện thoại được nhà mạng đó trợ giá nhưng phải dùng với mạng đã ký theo hợp đồng khoảng bao nhiêu thời gian mà hợp đồng đề ra.. Máy không hợp đồng thì mua đứt máy luôn thôi có gì đâu...

cuongntna

Member
HTC HD 2 Up ROM hỏng cảm ứng

Mình mua con máy HTC HD2 bên Đài Loan (mình công tác bên này) sau đó cài HSPL để up rom chạy được một thời gian ổn định nhưng hôm nay lại trở chứng, cảm ứng màn không còn tác dụng gì nữa, chỉ sử dụng được một chức năng duy nhất là nhận cuộc gọi đến,có người gọi đến ấn phím cứng để nghe, mình up lại bản rom gốc và mang đi bảo hành nhưng ra đến nơi nó bảo mình hack máy rồi (đã cài HSPL) nên không được bảo hành nữa, và bây giờ nếu sửa phải tự chịu chi phí toàn bộ và nó báo giá tiền Đài quy đổi ra USD là 230 USD, giật hết cả mình. Hỏi các Bác có cách nào để xóa được cái HSPL để up lại rom gốc mang đi bảo hành không? và nếu hỏng cảm ứng thì thay ở VN hết bao nhiêu tiền?(nếu không còn cách gi khác chỉ việc gửi về VN để sửa chữa thôi, chứ bỏ đi thì hơi tiếc).

Mình mua con máy HTC HD2 bên Đài Loan (mình công tác bên này) sau đó cài HSPL để up rom chạy được một thời gian ổn định nhưng hôm nay lại trở chứng, cảm ứng màn không còn tác dụng gì nữa, chỉ sử dụng được một chức năng duy nhất là nhận cuộc gọi đến,có người gọi đến ấn phím cứng để nghe, mình up lại bản rom gốc và mang đi bảo hành nhưng ra đến nơi nó bảo mình hack máy rồi (đã cài HSPL) nên không được bảo hành nữa, và bây giờ nếu sửa phải tự chịu chi phí toàn bộ và nó báo giá tiền Đài quy đổi ra USD là 230 USD, giật hết cả mình. Hỏi các Bác có cách nào để xóa được cái HSPL để up lại rom gốc mang đi bảo hành không? và nếu hỏng cảm ứng thì thay ở VN hết bao nhiêu tiền?(nếu không còn cách gi khác chỉ việc gửi về VN để sửa chữa thôi, chứ bỏ đi thì hơi tiếc).
Đơn giản mà. Bạn chỉ cần úp Ship Rom gốc của nó bằng thẻ nhớ là lại chưa HSPL ngay... Ngoài ra có thể dùng chính công cụ HSPL để khôi phục lại SPL, ở buớc chọn HSPL thì bạn chọn là 2.08.0000 là được...

biavinh89

các bác giúp em với , con HD2 của em khi kết nối usb với máy tính thì không thấy hiện bất cứ folder ( DCIM , MUSIC ,.....) các bác chỉ em cách khắc phục với được ko. thanks . máy em vẫn dùng window 6.5 :D

littlecowboyz

Cần giúp đỡ về bootloader của HD2 thường

Chào mấy bạn.
Mình có cái HD2 thường,hiện đang chạy WP7.Giờ mình muốn về Win6.5 nhưng lại không vào bootloader được.Khởi động nhấn giữ Volume down và Nguồn nó vẫn vào thẳng MAGL1.13.Không boot vào recovery được,cứ chạy recovery thì đứng ở GO GO GO.Chọn USB flash thì ko flash được,báo lỗi connect ( flash lại rom WP7 thì ok ).
Cho mình hỏi có cách nào vào lại được bootloader ko?Thanks all

các bác giúp em với , con HD2 của em khi kết nối usb với máy tính thì không thấy hiện bất cứ folder ( DCIM , MUSIC ,.....) các bác chỉ em cách khắc phục với được ko. thanks . máy em vẫn dùng window 6.5 :D
Bạn phải chọn chế độ Disk Driver mới thấy bạn nhé.

Chào mấy bạn.
Mình có cái HD2 thường,hiện đang chạy WP7.Giờ mình muốn về Win6.5 nhưng lại không vào bootloader được.Khởi động nhấn giữ Volume down và Nguồn nó vẫn vào thẳng MAGL1.13.Không boot vào recovery được,cứ chạy recovery thì đứng ở GO GO GO.Chọn USB flash thì ko flash được,báo lỗi connect ( flash lại rom WP7 thì ok ).
Cho mình hỏi có cách nào vào lại được bootloader ko?Thanks all
Để vào Bootlaoder thì bạn phải tắt hẳn máy, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down trước rồi sau đó mới nhấn phím Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì mới nhả phím Volume Down..

biavinh89

Bạn phải chọn chế độ Disk Driver mới thấy bạn nhé.

thanks bác nhưng máy em đã chọn chế độ disk driver , từ trước tới h vẫn kết nối với máy tính bình thường . nhưng mà hôm kia thằng em nó lỡ xoá mấy cái file đuôi là .shorut nên bây giờ ko thấy j nữa cả . lúc dùng FILE EXPLORER của điện thoại thì các folder vẫn hiện bình thường , chỉ khi kết nối với máy tính thì vào ổ F ( điện thoại ) ko thấy hiện một folder nào cả ạ . các bác giúp em với ạ . thanks

thanks bác nhưng máy em đã chọn chế độ disk driver , từ trước tới h vẫn kết nối với máy tính bình thường . nhưng mà hôm kia thằng em nó lỡ xoá mấy cái file đuôi là .shorut nên bây giờ ko thấy j nữa cả . lúc dùng FILE EXPLORER của điện thoại thì các folder vẫn hiện bình thường , chỉ khi kết nối với máy tính thì vào ổ F ( điện thoại ) ko thấy hiện một folder nào cả ạ . các bác giúp em với ạ . thanks
HardReset lại máy là xong chứ giờ biết làm sao...X_X

picachu1220

Chào các bạn. Mình đang tính mua 1 con HD2 va đag phân vân giữa bản thường và bản T-mobi.(thấy máy pro bên topic HD2 android khuyên nên mua bản T-mobi). Và cho e hỏi thêm là mình có thể cài game trên thẻ nhớ không và chạy những game nặng như ápha 6, N.O.V.A thi co mượt ko, co thể cài những game trong box game android ko?. Xin các pro hướng dẫn e cảm ơn tất cả...!
P/s e mua để chạy android thôi ko bit HD2 có chạy tốt android như các máy android gôc ko.
Hỏi hơi nhiều. Có gì sai xót mong các bạn bỏ qua...!

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bạn. Mình đang tính mua 1 con HD2 va đag phân vân giữa bản thường và bản T-mobi.(thấy máy pro bên topic HD2 android khuyên nên mua bản T-mobi). Và cho e hỏi thêm là mình có thể cài game trên thẻ nhớ không và chạy những game nặng như ápha 6, N.O.V.A thi co mượt ko, co thể cài những game trong box game android ko?. Xin các pro hướng dẫn e cảm ơn tất cả...!
P/s e mua để chạy android thôi ko bit HD2 có chạy tốt android như các máy android gôc ko.
Hỏi hơi nhiều. Có gì sai xót mong các bạn bỏ qua...!
Bạn nên mua HD2 TMOUS sẽ hay hơn và hiện giờ HD2 chạy Android gần như hoàn hảo không kém gì các máy chạy Android xịn đôi khi còn hơn nữa kia... Còn về game thì bạn có thể cài bất cứ game nào dành cho Android và dòng chíp HD2 đang dùng, với game nặng thì data của nó nằm ở thẻ nhớ nên bạn yên tâm, với các game loại này thì bạn nên cài MIUI hay CM7 cho nhẹ để chạy không bị lỗi và lag game...

picachu1220

Bạn nên mua HD2 TMOUS sẽ hay hơn và hiện giờ HD2 chạy Android gần như hoàn hảo không kém gì các máy chạy Android xịn đôi khi còn hơn nữa kia... Còn về game thì bạn có thể cài bất cứ game nào dành cho Android và dòng chíp HD2 đang dùng, , với các game loại này thì bạn nên cài MIUI hay CM7 cho nhẹ để chạy không bị lỗi và lag game...

(với game nặng thì data của nó nằm ở thẻ nhớ nên bạn yên tâm) zậy thì mình có cần chia thẻ nhớ ext j đó ko pro.

tuaneti

(với game nặng thì data của nó nằm ở thẻ nhớ nên bạn yên tâm) zậy thì mình có cần chia thẻ nhớ ext j đó ko pro.

Ko cần phải chia vì phân vùng đó để lưu ứng dụng chứ ko lưu Data ứng dụng nhé, Data sẽ nằm trên thẻ theo đường dẫn mà Game đó sẽ tự thiết lập !

picachu1220

CHo e hỏi la zạy thì mình có thể cài hết úng dụng và data ứng dụng lên thẻ nhớ hêt ko pro (tất cả PM và game)Vì e đag tính mua HD2 thường. e ko dám mua T mobile vì sợ bị lỗi.

Status
Không mở trả lời sau này.