• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

thedung

dùng android chơi game đc khoảng 15 fut thì thấy phần thân dưới máy nóng nóng,đấy là hiện tượng bt hay là săp toi rồi,mới thay main bên trung quốc mà,chơi game đua xe hay bị nóng phần thân dưới máy với cả màn hình cái chỗ mình bấm nhiều nóng,chưa thử up rom khác

goldeneagle

tui máy zin chạy android nand củng hay nóng có khi lên 43 độ hốt hoảng thoát game cho nguội :(

thedung

the may nong la nong phan dit chu.toi nong phan quanh cho sac may.len mang bang dt nen ko cai tieng viet

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

co phan mem android nao xem nhiet do may ko nhi.minh cai baterry wiget no chi xem dc moi nhiet do pin la 28 do mai.ma moi dow phan mem xem nhiet do cpu no lai ghi la -1 do moi so chu.

Chỉnh sửa cuối:

tung0904745030

cứu em vơi HSPL lỗi

em đang dùng HD2 thường .
trong lúc cài HSPL thì đã đồng bộ với máy tính oke rồi
vào HPSL máy của em cũng vào màn hình 3 màu nhưng sau đứng im chẳng gì nữa

HSPL thì báo lỗi như thế này ạ

mong các pro giúp đỡ xem thế là sao và làm thế nào ạ ? em xin cam ơn nhiều

em đang dùng HD2 thường .
trong lúc cài HSPL thì đã đồng bộ với máy tính oke rồi
vào HPSL máy của em cũng vào màn hình 3 màu nhưng sau đứng im chẳng gì nữa

HSPL thì báo lỗi như thế này ạ
mong các pro giúp đỡ xem thế là sao và làm thế nào ạ ? em xin cam ơn nhiều
Bạn đưa máy về Bootloader, cắm cable khi nào hiện chữ USB thì tiến hành HSPL lại nhé...

bestmansg

Kiểm tra lại cọng cáp và ổ cắm usb, tốt nhất là nên sài cáp zin theo máy, cáp nokia chạy cũng được nhưng thỉnh thoảng hay bị giống như bạn vậy.

jazi

Máy mình up rom DRAGON_V80_29013 và cài android MDJ_FroYo_HD_v._4.6_MDJ_S78.0 chạy bình thường được khoảng hơn 1 tháng rồi. Hôm bữa tắt máy mở lại và chọn boot sang android thì đến màn hình HTC brillant gì đó mà không chạy nữa mà cứ lặp đi lặp lại hoài nên đành phải sài WM. Còn giờ thì mở máy lại thì đến màn hình htc là tắt luôn (chưa đến màn hình boot sang android).

Máy mình up rom DRAGON_V80_29013 và cài android MDJ_FroYo_HD_v._4.6_MDJ_S78.0 chạy bình thường được khoảng hơn 1 tháng rồi. Hôm bữa tắt máy mở lại và chọn boot sang android thì đến màn hình HTC brillant gì đó mà không chạy nữa mà cứ lặp đi lặp lại hoài nên đành phải sài WM. Còn giờ thì mở máy lại thì đến màn hình htc là tắt luôn (chưa đến màn hình boot sang android).
Task29 có lẽ sẽ hết lỗi bạn ạ...;;)

mddmdd

Không mở Bluetooth sau khi up rom

Con HD2 của mình không mở được Bluetooth sau khi up Rom. Muốn dùng Bluetooth thì phải FactoryReset thì mới mở được. Không biết có pro nào cũng bị giống vậy mà khắc phục được thì chỉ cho mình với. Cám ơn nhiều.

mylovechuoi

êu. máy em pin <15% vào opera đơ liên tục.có ai bị thế ko trời.còn chạy android thì khuyên anh em nghỉ chơi game.ko chịu nổi nhiệt đâu.
còn rom 6.5 em hay dùng nhất là rom Energy.ổn định, CHT 2.0.rom của mấy bác nước mình nhìn như rom ship.chán

thedung

mình mới cài cả đt lân máy tinh win7 bây giờ muốn quay lại win 6.5 ko đc,cài active syns ko đc,cài để nó nhận đây đủ driver đc để up,win 7 nó bảo cái gì check online ý,chẳng biết kiểu gì,thiều file gì chăng

mình mới cài cả đt lân máy tinh win7 bây giờ muốn quay lại win 6.5 ko đc,cài active syns ko đc,cài để nó nhận đây đủ driver đc để up,win 7 nó bảo cái gì check online ý,chẳng biết kiểu gì,thiều file gì chăng
Với Windows 7 thì bạn cài Mobile Device Center nhé, ActiveSync chỉ hỗ trợ Windows XP thôi... Nếu úp rom thì bạn phải cài cả Net CF nữa nhé...

wsp

Bác nào gặp vấn đề này chưa?:

Mình đang dùng S2U2 v2.43, hoạt động bình thường. Sau đó cài Spb Mobile shell v3.5.5, S2U2 vẫn hoạt động tốt. Nhưng gần đây S2U2 lại gặp vấn đề như sau: khi bấm nút End (màu đỏ) để bật màn hình, thì màn hình lại không được khóa bằng S2U2 như trước, hiển thị luôn màn hình của Spb. Tương tự như vậy sau khi có cuộc gọi đến, kết thúc cuộc gọi, màn hình cũng không được khóa bằng S2U2. Mình đã gỡ ra và cài lại S2U2, vẫn bị như vậy. (Lưu ý là các cài đặt khóa màn hình của S2U2 vẫn giữ nguyên như lúc hoạt động tốt, mình không thay đổi gì)

Bác nào có cách giải quyết, làm ơn chỉ giáo. Nếu không dùng được S2U2 với Spb thì dùng phần mềm nào thay thế? Cảm ơn nhiều.

Bác nào gặp vấn đề này chưa?:

Mình đang dùng S2U2 v2.43, hoạt động bình thường. Sau đó cài Spb Mobile shell v3.5.5, S2U2 vẫn hoạt động tốt. Nhưng gần đây S2U2 lại gặp vấn đề như sau: khi bấm nút End (màu đỏ) để bật màn hình, thì màn hình lại không được khóa bằng S2U2 như trước, hiển thị luôn màn hình của Spb. Tương tự như vậy sau khi có cuộc gọi đến, kết thúc cuộc gọi, màn hình cũng không được khóa bằng S2U2. Mình đã gỡ ra và cài lại S2U2, vẫn bị như vậy. (Lưu ý là các cài đặt khóa màn hình của S2U2 vẫn giữ nguyên như lúc hoạt động tốt, mình không thay đổi gì)

Bác nào có cách giải quyết, làm ơn chỉ giáo. Nếu không dùng được S2U2 với Spb thì dùng phần mềm nào thay thế? Cảm ơn nhiều.
Có thể SPB trong quá trình sử dụng bị đụng với S2U2 hay bị lỗi. Bạn thử HardReset rồi cài lại SPB và S2U2 xem sao...

dtienduc2

cho mình hỏi:máy htc hd2 đang khóa máy,màn hình nó tắt.mình bấm vào phím gọi hay phím Home nó cũng sáng màn hình,có cách nào đừng bị như vậy ko?làm như vậy nó hao pin quá.xin các bạn hướng dẫn dùm?cám ơn.

cho mình hỏi:máy htc hd2 đang khóa máy,màn hình nó tắt.mình bấm vào phím gọi hay phím Home nó cũng sáng màn hình,có cách nào đừng bị như vậy ko?làm như vậy nó hao pin quá.xin các bạn hướng dẫn dùm?cám ơn.
Bạn đang dùng HĐH nào vậy? Nếu là WM thì bạn vào Start/Settings/System/Lock (nếu có), chọn Lock all buttons except Power button (Khóa tất cả các phím trừ phím nguồn).

Status
Không mở trả lời sau này.