• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

vipboy_9x

Moderator
cài offline không cần wifi những chương trình ở cydia ở đâu và như nào hả mọi người ?
cách thứ 1:Là bạn Tải File .deb về cài vào Iphone.Hướng dẫn tại đây.
Cách thứ 2:Là bạn Dùng Cyder(Chương trình quản lý Cydia) Kết nối Rùi tải về Máy của Bạn.

kelangdu_1979

Chào các bro..cho e hỏi...e có cái iphone4 16gb unlock...bây giờ mấy bro có biết unlock an toàn nhất ko...e sợ quá..máy bên đó e mang về..giờ e mún bán 13,5 triệu mà ko bit có ai mua ko...?các bro giúp e với...!;;)

vipboy_9x

Moderator
Chào các bro..cho e hỏi...e có cái iphone4 16gb unlock...bây giờ mấy bro có biết unlock an toàn nhất ko...e sợ quá..máy bên đó e mang về..giờ e mún bán 13,5 triệu mà ko bit có ai mua ko...?các bro giúp e với...!;;)
iphone 4 bên đấy gửi về Phiên bản Phải từ 4.0--4.0.2 thì mới có thể unlock được còn cao hơn thì Không có cách nào để unlock.
Còn bạn muốn bán thì mời bạn vào Boxx mua bán nhé.

phong_nhj1703

xin ý kiến về fw 4.2.1 iphone4 bản world

mình đang xài iphone4 bản world, fw của mình hiện giờ là 4.1 , mình muốn up lên 4.2.1, cho hỏi phiên bản 4.2.1 xài có mượt hơn không, có bị lỗi gì không các bạn và xin cho hỏi hiện giờ thì dùng chương trình gì để jb vậy?tks nhiều

votinhhan

lại 1 bác nữa lười như mình ngày xưa rôi =))
thôi chịu khó tìm vài bài trên kia hướng dẫn JailBreak đi bồ...ko lâu đâu.
thế nhé :D

vipboy_9x

Moderator
mình đang xài iphone4 bản world, fw của mình hiện giờ là 4.1 , mình muốn up lên 4.2.1, cho hỏi phiên bản 4.2.1 xài có mượt hơn không, có bị lỗi gì không các bạn và xin cho hỏi hiện giờ thì dùng chương trình gì để jb vậy?tks nhiều
Theo mình bạn Nên để FW 4.1 mà sài đi bạn,Hiện tại FW 4.2.1 vẫn có thể JB chạy cũng ok hem có vấn đề gì hết,Thế nhưng Một điều Vô cùng rắc rối và bực bội khi bạn tắt sẽ bị treo Táo (Khi bạn cài Soft+game Free từ cydia) Phải boot lên giống như thời 3.1.2 vậy.
Người Dùng iphone thì 90% họ cài Free và đã JB rùi.(ít có ai sài của Appstore lém trong đó có mình >_<)
nếu bạn có tài khoản chịu chi trả thì bạn có Mua trực Tuyết từ Appstore mà không cần phải thông qua cydia thì sẽ Tắt máy bình thường.

duyphuong123

iphone 4 cần giúp đỡ!

E đang có 1con Iphone 4 W,chạy IOS 4.2.1,e muốn restore bản custom 4.1 của bác ZENKI ma itunes báo lỗi 3194( lỗi không lưu shsh). Theo em biết thì restore fw custom thì không cần có shsh. Mong các bác cho e biết cách khắc phục!:((,cảm ơn các bác nhiều!

nin1009

E đang có 1con Iphone 4 W,chạy IOS 4.2.1,e muốn restore bản custom 4.1 của bác ZENKI ma itunes báo lỗi 3194( lỗi không lưu shsh). Theo em biết thì restore fw custom thì không cần có shsh. Mong các bác cho e biết cách khắc phục!:((,cảm ơn các bác nhiều!

bắt đầu FW custom 4.1 trở lên muốn restore cũng cần phải có shsh nữa bạn,đọc bài này của anh doannhtai viết là bạn hiểu liền

Nguyên văn bởi doananhtai Click here to enlarge
Vấn đề này hiện nay là thế này....

FW Custom từ 4.0 trở về trước được build với bundle sử dụng Exploit củ... với Exploit này chỉ có thể áp dụng cho máy OLD BOOTROM và ban có thể thoải mái lên xuống FW custom mà không cần SHSH chỉ cần đang là pwned, đưa về recovery mode (không DFU).

FW Custom 4.1 có hai loại...

1. Loại xài bundle sử dụng Exploit cũ (Không chính quy) thì vẫn giữ tính chất từ đó đên giờ...
(CFW PV001 của TLG)

2.Loại xài bundle sử dụng Expoit mới (chính quy - exploit lấy từ Limera1n của geohot) thì mọi chuyện hoàn toàn khác....loại này áp dụng cho mọi loại máy bất kể OLD hay NEW bootrom, Nhưng BẮT BUỘC PHẢI CÓ SHSH và phải đưa về pwned DFU.
(các CFW của Zenki, CFW PV004 của TLG).

vipboy_9x

Moderator
có bác nào có cách gì để về 4.1 custom khj không có sh không ? giúp em với

Nếu như bạn Không lưu SHSH của FW 4.1 thì Bạn Không thể nào về lại 4.1 được hết.khi restore sẽ báo lỗi (3194 ) đừng cố thử Không có cách nào đâu.

alvinkid

Mấy bạn ơi cho mình hỏi:
Máy mình đang dùng IP4 World FW 4.1, mình muốn up FW len 4.3 có dc ko vậy. Hay fai đợi bản custom
Thank

ducthang

up nên đc bạn nhé nhưng nhớ luư SHSH các FW cũ để có thể quay về đc và bạn phải add UDID thì khi up nên 4.3 mới Active

rgx120

nên up firmware mới mà xài,nếu không JB thì tiền mua application hoặc game chắc tốn nhìu hơn mua cái máy :))

chomaynhay

huong dan cac buoc phai lam sau khi mua ipod touhe gen 4

các bác ơi giúp em với, em mới mua con ipod touche gen 4 mà giờ chưa biết gì hết, tìm trên mạng thì tùm lung quá, thôi dành trong cậy các bác vậy:
em chỉ có kiêm tra số serial của máy để xem hàng thật hay giả thôi, và dùng cái Umbre.... để lưu file SHSH còn đoạn còn lại thì chịu, mới mua nênbọn ở cửa hàng nó cài cho app rồi nhưng thấy phụ thuộc quá nên muốn tự mình cài thôi
1. em chưa tạo tài khoản itune, chưa làm gì em nó hết, nghe nói là nên backup máy sau khi mua để sau này có gì thì restore lại đem đi bảo hành mà tìm mãi khong biết backup thế nào, mong các bác chỉ giáo.
2. em thấy có nhiều trang cho down app về miễn phí (trên diễn dàn mình đấy) nhung để cài thì có cần phải crack hay break máy không?, sau này có để lại dấu vêt gì cho em nó không?>:)

vipboy_9x

Moderator
nên up firmware mới mà xài,nếu không JB thì tiền mua application hoặc game chắc tốn nhìu hơn mua cái máy :))
Nếu cài App bản Quyền Full 12 trang thì chĩ có từ 200K-300K thui,Bạn nói hơi quá rùi đấy.

các bác ơi giúp em với, em mới mua con ipod touche gen 4 mà giờ chưa biết gì hết, tìm trên mạng thì tùm lung quá, thôi dành trong cậy các bác vậy:
em chỉ có kiêm tra số serial của máy để xem hàng thật hay giả thôi, và dùng cái Umbre.... để lưu file SHSH còn đoạn còn lại thì chịu, mới mua nênbọn ở cửa hàng nó cài cho app rồi nhưng thấy phụ thuộc quá nên muốn tự mình cài thôi
1. em chưa tạo tài khoản itune, chưa làm gì em nó hết, nghe nói là nên backup máy sau khi mua để sau này có gì thì restore lại đem đi bảo hành mà tìm mãi khong biết backup thế nào, mong các bác chỉ giáo.
2. em thấy có nhiều trang cho down app về miễn phí (trên diễn dàn mình đấy) nhung để cài thì có cần phải crack hay break máy không?, sau này có để lại dấu vêt gì cho em nó không?>:)
đầu tiên bạn muốn cài App Crack thì cần phải biết Máy mình hiện tại Là FW bao nhiêu,đã Jb gì chưa,đã có cài Appsyc từ Cydia chưa.
bạn phải xác định rõ.
Như bạn nói ở trên thì Khi bạn mua ở cưa hàng thì họ có cài Cho bạn rùi.thì bạn nhìn vào máy bạn xem đã có cydia chưa.
Nếu có rùi thì vào cydia---Manager--Packages--Coi đã có Cài Appsyc hay chưa.nếu thấy cài rùi thì khỏi cài nếu chưa cài thì cài Vào theo đúng FW của mình.
Việc còn lại là bạn chĩ việc xóa hết tất cả các App trên máy của bạn,rùi tiến hành cài Những App mà mình thích vào.
Trang tải Về App+game ở đây.

same

Các anh cho em hỏi: Máy em sử dụng là 3gs fw custom iOS4.1 nhưng sóng chập chờn lắm ạ... nó cứ nhảy liên tục, lâu lâu đầy cây rồi tụt từ từ... Lúc đầu em cứ tưởng là tại nhà kín nên bị che nhưng khi ra đường vẫn bị tình trạng như vậy ạ.. Các anh cho em hỏi tình trạng như thế là bị gì thế ạ?

chomaynhay

đầu tiên bạn muốn cài App Crack thì cần phải biết Máy mình hiện tại Là FW bao nhiêu,đã Jb gì chưa,đã có cài Appsyc từ Cydia chưa.
bạn phải xác định rõ.
Như bạn nói ở trên thì Khi bạn mua ở cưa hàng thì họ có cài Cho bạn rùi.thì bạn nhìn vào máy bạn xem đã có cydia chưa.
Nếu có rùi thì vào cydia---Manager--Packages--Coi đã có Cài Appsyc hay chưa.nếu thấy cài rùi thì khỏi cài nếu chưa cài thì cài Vào theo đúng FW của mình.
Việc còn lại là bạn chĩ việc xóa hết tất cả các App trên máy của bạn,rùi tiến hành cài Những App mà mình thích vào.
Trang tải Về App+game ở đây.

mình không thấy có phần mềm cydia, kh6ong biết bọn nó cài thế nào nhỉ, mình hỏi lại của hàng thì nó không nói nhưng bọn nó cũng nói là máy chưa jailbreak, vậy mình muốn jailbreak không biết dung phiên bản nào để không bị lỗi, chiếc của mình là ipod touch gen 4 32g phiên bản 4.2.1 (8C148)

hachithanh091

Bạn thử dùng phần mềm này xem PwnageTool Bundle
http://www.mediafire.com/?pvx9s3r2l9xt8jn

mình không thấy có phần mềm cydia, kh6ong biết bọn nó cài thế nào nhỉ, mình hỏi lại của hàng thì nó không nói nhưng bọn nó cũng nói là máy chưa jailbreak, vậy mình muốn jailbreak không biết dung phiên bản nào để không bị lỗi, chiếc của mình là ipod touch gen 4 32g phiên bản 4.2.1 (8C148)

takeocat

các bạn cho mình hỏi là hiện mình đang sử dụng ip 3g fw 3.1.3 bản lock baseban 05.12.01 mình rất muốn lên ios 4.1 muốn các bạn cho hỏi vài câu
1/ ios 4.1 sử dụng có mượt như 3.1.3 không
2/ khi lên ios 4.1 rùi có thể quay về 3.1.3 được không
3/ vấn đề về pin thì fw nào có lợi hơn
mong được sớm hồi âm của các pro nào đã trải nghiệm qua xin cảm ơn

TruongHan

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi là hiện mình đang sử dụng ip 3g fw 3.1.3 bản lock baseban 05.12.01 mình rất muốn lên ios 4.1 muốn các bạn cho hỏi vài câu
1/ ios 4.1 sử dụng có mượt như 3.1.3 không
2/ khi lên ios 4.1 rùi có thể quay về 3.1.3 được không
3/ vấn đề về pin thì fw nào có lợi hơn
mong được sớm hồi âm của các pro nào đã trải nghiệm qua xin cảm ơn

Bạn qua topic này tải FW Custom 4.2.1 không nâng baseband mà xài.Mình cũng đang xài đây,very good :D
1.chạy mượt dù cài rất nhiều app,game
2.Được
3.Không hao pin