• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

aktkce

mình đã làm như bạn nói nhưng nó hiện ra là: the baseband files could not fetched.check your internet connection

Vậy bạn xem lại internet của nhà chưa?
Nếu check baseband ipad mà xảy ra lỗi thì chỉ liên quan đến 2 thứ: Internet và máy chủ của apple.

aktkce

:|các bác cho em lính mới hỏi:( em mới mua con ITouch G4 fimware 4.1
sao em vô CYDIA search OPEN SSH ko kím được:((
còn con ITUNES mổi lần kết nối với nó8-| là nó xóa hết nhạc và tự chép nhạc lai. từ cài ứng dụng lun.....
em ko dùng itune để chép nhạc mà Xilisoft iPod Rip để chép và IP PC SUITE có sài được ko mấy bác8-|
sao phân vùng OTHER máy của em tới 4g...
bác nào biết giải thích giúp em với
xin các mod cho topic sống vài ngày nha:((

Ipod touch thì phải thông qua Itunes để cài đặt nhạc phim củng như hình ảnh, bạn để ý trước lúc Sync Ipod của bạn thì tất cả những thứ nào đang có trên cửa sổ lúc kết nối Ipod với máy tính (itunes), sẽ dc cài đặt vào ipod của bạn y như vậy!

longryu

Ipod touch thì phải thông qua Itunes để cài đặt nhạc phim củng như hình ảnh, bạn để ý trước lúc Sync Ipod của bạn thì tất cả những thứ nào đang có trên cửa sổ lúc kết nối Ipod với máy tính (itunes), sẽ dc cài đặt vào ipod của bạn y như vậy!
bạn ơi cho mình hỏi có 1 số ứng dụng cài bằng IP PC SUITE bi giò xóa ko được nửa dùng itunes củng ko hiên dấu X lên để xóa , dùng IP PC SUITE thì ko thấy ứng dụng đó ... mấy ứng dụng đó lúc đầu mình cài bằng IP PC SUITE :((

TatDat_Canon

mạng thì ok rồi. nhưng không hiểu sao nữa

ban chọn 1 thời gian thích hợp 1 chút về khuya khoảng 11h chẳng hạn, vì có thể có nhìu người cùng vào nên sever bận hihi, chờ hơi lâu làm lại vài ba lần la ok chứ gì. ;;)

kevin_fire

vẫn không đc mọi người ơi. bản 3GS ios 4.2.1, BB 05.15.04. mình jailbreak bằng redsn0w_win_0.9.6b5.vì máy mình bắt buộc phải up bb của ipad để unlock nhưng khổ nỗi nó cứ báo
the baseband files could not fetched
check your internet connection

kevin_fire

tình hình là máy mình 3gs 4.2.1 sửa lỗi hết rồi up bb 6.15.00 của ipad ok rồi. nhưng giờ bị lỗi cydia này thực sự là không bình tĩnh đc. cứ vào là bị văng. không thế unlock đc

Chỉnh sửa cuối:

TatDat_Canon

tình hình là máy mình 3gs 4.2.1 sửa lỗi hết rồi up bb 6.15.00 của ipad ok rồi. nhưng giờ bị lỗi cydia này thực sự là không bình tĩnh đc. cứ vào là bị văng. không thế unlock đc

bạn dùng tynumbrealla kiểm tra lại những shsh file đã có , xem có 4.1 không? nếu có thì lui về 4.1 đi, còn nếu ở 4.2.1 thì lỗi này chưa khắc phục được bạn ơn.

chỉ có cách mỗi lần bị nhu vậy thì dùng redsnow chon "just boot tethered now" thì mới vào được, unlock được rồi mỗi lần reboot đề phải như vậy hết.

kevin_fire

nhưng mình tưởng đã up lên bb của ipad rồi thì đã fix đc lỗi reboot phải làm lại chứ ?

aktkce

nhưng mình tưởng đã up lên bb của ipad rồi thì đã fix đc lỗi reboot phải làm lại chứ ?

Ui chết!
Bạn đọc hướng dẫn ko kỹ rùi, up bb ipad chỉ là để unlock thoy tức là để cho iphone của bạn có sóng mà thui, còn chuyện lỗi reboot hiện vẫn phải chờ bác Comex khi nào quởn quởn mới up tool lên haha!
Nếu bạn có Shsh 4.1 thì nên lui lại thui, chúc may mắn :)!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

bạn ơi cho mình hỏi có 1 số ứng dụng cài bằng IP PC SUITE bi giò xóa ko được nửa dùng itunes củng ko hiên dấu X lên để xóa , dùng IP PC SUITE thì ko thấy ứng dụng đó ... mấy ứng dụng đó lúc đầu mình cài bằng IP PC SUITE :((

Bạn có thử touch lên icon đến khi icon rung lúc đó bạn củng có thể nhấn dấu x để Ipod xóa đi dc, còn file cài từ pc suite thì bạn thử vào lại link lúc bạn copy vào ipod xem còn file gốc nào ko?
Bạn có Ifile trong máy ko? mình nhớ ifile của có thể xóa các folder ứng dụng (nhưng ko khuyến khích nếu bạn ko biết, xóa bậy là restore lại nhé ^^).

Chỉnh sửa cuối:

kevin_fire

bạn ơi mih có vấn đề với ultrasnow. đại khái là không biết có bị lỗi không nhưng mình kết nối wifi. vào cydia rồi add cái đường link để tải ultrasnow, nói chung là cũng đến đc bước cuối cùng là bắt reboot nhưng trong quá trình tải nó báo cái bảng nhỏ mấy lần.mih thì cứ ấn ok. đấy là bình thường hay nó tải bị lỗi ??? có cần phải cài lại không ?

bloody_clock

Mình hiện dùng Iphone 3GS đã update lên 4.2.1 official, bây giờ có khả năng jailbreak không? Xin cảm ơn.

kevin_fire

mình 3gs ios 4.2.1 vì là bootnew mà lại up lên bb của ipad nên bị dính cáp. coi như là reboot phải làm lại nhưng cái đấy không vấn đề với mình. ở đây mình mắc mỗi ở chỗ cài ultrasnow thôi. vào cydia nó hiện downloading.... rồi mình update cydia, tải soure nhưng khổ nỗi lúc nào nó cũng hiện để mình reboot nhưng đâu lại vào đấy. vẫn không nhận sim

HTC_VUTHANH

Moderator
mình 3gs ios 4.2.1 vì là bootnew mà lại up lên bb của ipad nên bị dính cáp. coi như là reboot phải làm lại nhưng cái đấy không vấn đề với mình. ở đây mình mắc mỗi ở chỗ cài ultrasnow thôi. vào cydia nó hiện downloading.... rồi mình update cydia, tải soure nhưng khổ nỗi lúc nào nó cũng hiện để mình reboot nhưng đâu lại vào đấy. vẫn không nhận sim
bạn thử cài ultrasnow bằng pc suiter hoặc dow file ultrasnow + thành phần đi kèm zùi quẳng vào auto intall xem sao:p

cukieng

XIN HƯỚNG DẪN TỪ A TỚI Z ĐỂ UNLOCK IP4G MỚI

Em mình ở us mới gởi tặng mình 1 Ip4g mới cấu còn trong hộp. Mong ae trên này chỉ giúp mình từng bước để jailbreak và unlock nó?
Mình đã làm được con ip3g thành công với fw custom 4.2.1. nhưng mình o biết chắc là máy đã được jailbreak chưa. vì mình được activate bằng sim rồi cài ultrasnow để unlock luôn.
O biết làm ip4g có khác nhiều so với ip3g o?
Cảm ơn trước nha:D

phdzung

Em mình ở us mới gởi tặng mình 1 Ip4g mới cấu còn trong hộp. Mong ae trên này chỉ giúp mình từng bước để jailbreak và unlock nó?
Mình đã làm được con ip3g thành công với fw custom 4.2.1. nhưng mình o biết chắc là máy đã được jailbreak chưa. vì mình được activate bằng sim rồi cài ultrasnow để unlock luôn.

theo mình biết thì làm j có iPhone 4G nhỉ? :| có phải mà thiên hạ gọi là iPhone 4 ??? :D

thanhphong2

có lẻ là ip 4 đó các bạn ơi mà xin bạn đọc kỷ trên diển đàn nhe nếu như là máy lock thì bạn chỉ JB mà thôi chưa unlock được bạn ơi mời bạn vào hôi đắp chân

vipboy_9x

Moderator
Nếu Iphone4 của bạn có Phiên bản từ 4.0--->4.0.2 thì có thể unlock còn cao hơn thì Không thể unlock được nhé bạn.
Cách unlock thì cũng giống như bạn làm trên 3GS không khác gì hết JB rùi vào cydia cài ultrasnow để unlock.

cukieng

nhưng nếu mình restore fw custom 4.2.1 cho ip4 thì có unlock được o? và trước khi restore fw custom có cần lưu gì hoặc làm gì khác o? và nếu mình active bằng sim thì đã được jailbreak chưa và mình có cần dùng redsnow để jailbreak o?

kevin_fire

cài offline không cần wifi những chương trình ở cydia ở đâu và như nào hả mọi người ?

Chỉnh sửa cuối: