• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

hot_boy_007

nếu cáp vẫn bình thường,Mình nghĩ chắc là bạn thao tác đưa về DFU sai,Bạn thử làm lại Một vài lần xem sao nhé làm chuẩn sẽ được thui.
đầu Tiên:Home 3 giây
thứ hai:Home+nguồn 10 giây
thử 3:giữ nút home và bỏ nút nguồn ra 15 giây

hèn chi. E làm như cái gree bấm nguồn ,nguồn home,home. Mà e làm vậy với ipod touch 16gb dc ma ta

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

nếu cáp vẫn bình thường,Mình nghĩ chắc là bạn thao tác đưa về DFU sai,Bạn thử làm lại Một vài lần xem sao nhé làm chuẩn sẽ được thui.
đầu Tiên:Home 3 giây
thứ hai:Home+nguồn 10 giây
thử 3:giữ nút home và bỏ nút nguồn ra 15 giây

Anh xem thử vẫn bị

Chỉnh sửa cuối:

ngobaolong

I phone4 FW 4.1 Unlock được chưa? các winh

em co người thân gửi 1 em ip4 fimway 4.1 nhưng mang unlock mấy thợ nói chưa unlock dc phải chờ vậy trong các winh có ai unlock được chửa .....

HTC_VUTHANH

Moderator
em co người thân gửi 1 em ip4 fimway 4.1 nhưng mang unlock mấy thợ nói chưa unlock dc phải chờ vậy trong các winh có ai unlock được chửa .....
bạn cho mình ít thông tin về máy đi.BB là bao nhiêu
ps:Hiện nay chưa có tool Unlock cho iPhone 4 FW 4.1/BB 02.10 & FW 4.2.1/BB 03.10

Chỉnh sửa cuối:

Jay_Wong

Lỗi 1600 restore 4.2.1 custome cho 3gs lock

Em restore FW custom 4.2.1 cho 3gs lock thì em bị lỗi 1600.Bác nào giúp em fix lỗi này với. hixhix.

Jay_Wong

Giờ được rồi. Thx thx bác. Àh em thấy trên mạng có chỉ cách hackactive bằng redsnow,không cần sim nhà mạng. Mà mấy bác ấy chỉ vo cydia cài này cài nọ, nhưng mà giờ máy em đang ở màn hình Emergency Call mà. Cho em xin luôn cách hackactive nhá.

vipboy_9x

Moderator
Giờ được rồi. Thx thx bác. Àh em thấy trên mạng có chỉ cách hackactive bằng redsnow,không cần sim nhà mạng. Mà mấy bác ấy chỉ vo cydia cài này cài nọ, nhưng mà giờ máy em đang ở màn hình Emergency Call mà. Cho em xin luôn cách hackactive nhá.
Bạn Dùng redsnow chỉ tới FW 4.2.1(Gốc) Rùi chọn vào cydia nhấn next làm theo hướng dẫn trên màn hình vậy là bạn đã hackactive rùi đấy.

Jay_Wong

aaaaa bác ơi làm theo bác rồi. Giờ bị ăn táo. Giờ làm gì nữa đầy @@. Bác nào có nick yahoo có thể giúp em trực tuyến không. Cho em xin.

AnhPheCT

aaaaa bác ơi làm theo bác rồi. Giờ bị ăn táo. Giờ làm gì nữa đầy @@. Bác nào có nick yahoo có thể giúp em trực tuyến không. Cho em xin.
Tải thêm 1 FW 4.2.1 Gốc và redsn0w_win_0.9.6b6 về chạy redsn0w_win_0.9.6b6 browser đến FW 4.2.1 gốc vừa tải làm theo HD chọn cài Cydia xong máy đã Hackactive luôn rồi đấy! Bật Wifi lên mở Cydia tìm Ultrasn0w 1.2 cài vào là Unlock sóng luôn.
1. FW 4.2.1 gốc: http://appldnld.apple.com/iPhone4/061-9895.20101122.Cdew2/iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Restore.ipsw
2. redsn0w_win_0.9.6b6

Jay_Wong

Giờ em bị ăn táo rồi bác ơi. Giờ làm theo hướng dẫn xong, nó jailbreak j đó, chạy quá trời chữ trên IP, rồi giờ ăn táo lun. @@.Máy em là new boot đó.

panrai

Super V.I.P
Giờ em bị ăn táo rồi bác ơi. Giờ làm theo hướng dẫn xong, nó jailbreak j đó, chạy quá trời chữ trên IP, rồi giờ ăn táo lun. @@.Máy em là new boot đó.

pó tay bạn luôn,đợi chút nó sẽ vào trong thôi chứ gì mà la làng dữ vậy

TatDat_Canon

dùng redsn0w 1 lần nữa la vo thôi!

dark8z

em jb ipod gen 3 4.2.1 = redsnow0.9.6b6 nhưng cứ đến bước cuối thì nó chỉ chạy một nửa xog đơ luôn,em phải làm tn ạ

AnhPheCT

em jb ipod gen 3 4.2.1 = redsnow0.9.6b6 nhưng cứ đến bước cuối thì nó chỉ chạy một nửa xog đơ luôn,em phải làm tn ạ

sao k ai giúp vậy

Thử lại vài lần sẽ thành công thôi, có thể Server Apple bị quá tải. Cố gắn làm theo HD chính xác là được, JB có thể nhiều cách nhiều tools để JB mà!

dark8z

em thử rất nhiều lần rồi nhưng k đc,sau khi đưa vê DFU xog nó jb đến đoạn exploting limera1n thì cứ thế mãi

vipboy_9x

Moderator
em thử rất nhiều lần rồi nhưng k đc,sau khi đưa vê DFU xog nó jb đến đoạn exploting limera1n thì cứ thế mãi
Bạn Muốn đưa về DFU ?
Nếu sử Dụng Redsnow không thành không thì bạn có thể sử Dụng IREB để đưa nó về DFU cũng được.
IREB bạn vào đây tải về

tuoitre

Cần hướng dẫn restore ip 3gs W bản 4.2.1

Mình mới tậu được 1 con iphone 3gs bản World và cũng lần đầu sử dụng nó luôn , trong quá trình nghịch đã lỡ update lên v4.2.1 (_ __") và bị lock..mới mang ra tiệm unlock về :( nhưng mà trong có nhiều thứ cài linh tinh quá .. giờ mình muốn restore nó về như máy ban đầu mà mình tìm mãi không thấy có bài hướng dẫn :| ... mọi người hướng dẫn mình với được không :(

vipboy_9x

Moderator
Mình mới tậu được 1 con iphone 3gs bản World và cũng lần đầu sử dụng nó luôn , trong quá trình nghịch đã lỡ update lên v4.2.1 (_ __") và bị lock..mới mang ra tiệm unlock về :( nhưng mà trong có nhiều thứ cài linh tinh quá .. giờ mình muốn restore nó về như máy ban đầu mà mình tìm mãi không thấy có bài hướng dẫn :| ... mọi người hướng dẫn mình với được không :(
hiện tại máy bạn đã được nâng BB của IPAD để unlock,Bạn muốn restore về tình trạng ban đầu thì bạn phải kiếm bản FW custom tương thích với FW của mình.
Bản FW custom tại đây.
Tải thêm P/M IREB về tại đây Tiến hành đưa máy về DFU.
Khi đã làm Hoàn tất hết bạn Mở itune lên Tại tap Summary--giữ Shift+Restore tới FW mình vừa tải về đợi khoảng 15-20 Xong,lúc này bạn cần bỏ sim nhà mạng vào active .
Xong vào đây tham khảo cách cài cydia Cài Xong vào Cydia cài File ultrasnow để unlock.

TruongHan

Super V.I.P
Mình mới tậu được 1 con iphone 3gs bản World và cũng lần đầu sử dụng nó luôn , trong quá trình nghịch đã lỡ update lên v4.2.1 (_ __") và bị lock..mới mang ra tiệm unlock về :(

Bản World mà bị lock là sao :D