• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

same

Các anh cho em hỏi cách Jb iPod touch gen 4 với ạ... máy ipod chưa có cydia.... fw 4.1

haduri

Mình đang xài 3gs quốc tê FW 4.1 BB 5.14
Nay mình muốn restore về chưa active
Nhưng khi restore bị lỗi 3194
E lưu Sh mà chỉ được 4.2.1 thôi
Giờ e phải làm sao để chạy lại về chưa active FW 4.1
Mong các pro giúp e với,. EM CẢM ƠN

giúp e với nha mọi người

TatDat_Canon

giúp e với nha mọi người

không còn cách nào khác nếu bạn muốn nâng cấp ios chỉ còn cách lên 4.2.1 mà thôi. không về 4.1 được nữa!

thanhphong2

đã nói đang ở 4.1 mà về gì bạn mà thôi chờ đi có tool rồi lên 4.2.1 gốc luôn nhé bạn

TatDat_Canon

giúp e với nha mọi người

sorry đọc không kỹ bài của bạn, nếu bạn muốn đưa máy về tình trang chưa active thì bạn có thể dùng redsnow 0.96b6 chon vào option
'Deactive" rồi theo hướng dẫn làm, xong máy bạn sẽ ở tình trang chưa active! nhưng máy bạn là máy world thì lấy sim ra nhé.

p/s chưa thử với máy world bao giờ nhưng bản thử dùng xem có kết quả không rồi cho mọi người hay!

Lan_Truong

em mua con 3gs 16g hiện đang chạy FW 4.2 & mode cũng 4.2
làm sao để biết là bản gốc hay bản cook

Zenki

Super V.I.P

giúp e với nha mọi người

Máy bạn hiện tại ở iOS 4.1 giờ muốn Restore về 4.1 thì không thể! Chỉ có cách Restore và Update lên luôn 4.2.1! Lúc Update xong tháo Sim và rút cáp ra máy sẽ không Active

Ljn89

Bó tay thật chứ!!! mình sài con IP4 World 4.1 định restore lại 4.1 thì hết lỗi này đến lỗi khác.... bùn quá thôi thì nghỉ chơi 4.1 ta lên 4.2 . Lên 4.2 rồi lại ko thể jailbreak... hỏi sao mà khổ thế..... đã thử limera, greenpois0n đều không được, thử luôn redsn0w thì đã có Cydia nhưng khi cài đặt vài thứ trong đó rồi reboot lại thì không vào Cydia được nữa. hix. Dù sao thì cũng là tình xưa nghĩa cũ thôi đành way lại 4.1 vậy... nhưng hok có lưu SHSH >>> một đi không trở lại. Bây giờ mình phải làm sao đây? ai cao tay chỉ giúp với.... mình xin chân thành... nhấn nút thanks.

Zenki

Super V.I.P
Bó tay thật chứ!!! mình sài con IP4 World 4.1 định restore lại 4.1 thì hết lỗi này đến lỗi khác.... bùn quá thôi thì nghỉ chơi 4.1 ta lên 4.2 . Lên 4.2 rồi lại ko thể jailbreak... hỏi sao mà khổ thế..... đã thử limera, greenpois0n đều không được, thử luôn redsn0w thì đã có Cydia nhưng khi cài đặt vài thứ trong đó rồi reboot lại thì không vào Cydia được nữa. hix. Dù sao thì cũng là tình xưa nghĩa cũ thôi đành way lại 4.1 vậy... nhưng hok có lưu SHSH >>> một đi không trở lại. Bây giờ mình phải làm sao đây? ai cao tay chỉ giúp với.... mình xin chân thành... nhấn nút thanks.

Không có SHSH thì phải chờ thôi, không lfm gì được nữa đâu bạn! Cứ lên 4.2.1 rồi thử với Tool này xem sao

http://www.pdaviet.net/showthread.p...hử-nghiệm-Jailbreak-trên-iOS-4.2.1-Untethered

Ljn89

Cái này chỉ dành cho Mac thôi mà, có ai jailbreak được 4.2 trên Win rồi chỉ mình với. huhuhu

vipboy_9x

Moderator
Cái này chỉ dành cho Mac thôi mà, có ai jailbreak được 4.2 trên Win rồi chỉ mình với. huhuhu
4.2 đã JB được lâu rùi mà bạn,Chịu khó tìm trướt khi đặc ra câu hỏi nhé.
Tham khảo tại đây
(Có thể dùng 9.6b6 hoặc 9.6.b7 mới hơn cũng được)

Ljn89

cài này không sử dụng cho máy world mà bạn, trong phần chú ý đấy. mà mình đã nêu trên rồi, không vào được Cydia

Chỉnh sửa cuối:

TatDat_Canon

cài này không sử dụng cho máy world mà bạn, trong phần chú ý đấy. mà mình đã nêu trên rồi, không vào được Cydia

Trường hợp của bạn hỏi là uhtethered JB 4.2 hiện giờ chỉ có bản thử nghiệm trên MAC chưa có trên WIN, đợi 1 thời gian ngắn nữa sẽ có.

hachithanh091

Mấy bạn cho mình hỏi có cách nào coi, và chỉnh sửa các thông số cài đặt kết nối 3G hoặc GPRS trên Iphone 3G 4.2.1 không? Giờ nó tự động cấu hình nên không biết cái phần cấu hình nằm đâu nữa

HTC_VUTHANH

Moderator
Mấy bạn cho mình hỏi có cách nào coi, và chỉnh sửa các thông số cài đặt kết nối 3G hoặc GPRS trên Iphone 3G 4.2.1 không? Giờ nó tự động cấu hình nên không biết cái phần cấu hình nằm đâu nữa
gprs thì bạn vào:settings->general->network->cellular data network
3g thì bạn cũng vào:settings->general->network->on:enable 3G là đc thui

kevin_fire

Mới dùng máy nên có vấn đề với Jailbreak ...

Mình mới được người nhà bên nc ngoài cho con iphone 3gs, thực ra lúc đầu mình cũng chẳng biết là 3gs, cứ tường 3g nhưng có đc 1 bạn hướng dẫn cách phân biệt là camera tự động lấy nét.ok. quay về vấn đề chính FW của mình là 4.2.1, Baseband là 05.15.04. mình đã đọc nhiều bài về Jailbreak. nhưng thấy nó bao la quá. Mà giờ mình cũng chẳng biết máy mình là bản world hay lock nữa. chỉ biết là nắp sim của vn vào thì không gọi đc. đoán chắc là bản lock nhưng cũng chẳng biết nữa.giờ muốn unlock để sử dụng sim của vn :|

longryu

Help me ITOUCH G4

:|các bác cho em lính mới hỏi:( em mới mua con ITouch G4 fimware 4.1
sao em vô CYDIA search OPEN SSH ko kím được:((
còn con ITUNES mổi lần kết nối với nó8-| là nó xóa hết nhạc và tự chép nhạc lai. từ cài ứng dụng lun.....
em ko dùng itune để chép nhạc mà Xilisoft iPod Rip để chép và IP PC SUITE có sài được ko mấy bác8-|
sao phân vùng OTHER máy của em tới 4g...
bác nào biết giải thích giúp em với
xin các mod cho topic sống vài ngày nha:((

thanhphong2

bạn dùng chương trình redsn0w_win_0.9.6b5 để JB và nhớ chọn Browse chọn fw gốc 4.2.1 rồi chọn yes gì yes là năng bb lên 6.15 để bạn unlock đó rồi chọn next là vào trong dấu đã đánh sẳn Insstall cydia và đánh dấu thêm Install iPad baseband bạn cứ next tới là bạn thấy thông báo là bạn phải nhấn nút nguồn ( powar ) trược ngang cho tắt máy đi rồi nhấn next chuên qua bản thông báo nửa bạn nhấn nút nguồn 3s rồi nhấn nút trở về ( Hone ) thêm 10s rồi buôn nút nguồn ra vẩn giữ nút hone đến khi nào cho nó chạy rồi bạn buôn nút hone ra rồi chờ tí là máy bạn đã được JB rồi đó rôi bật wifi lên vào cydia tìm repo66.Ultrasnow 1.2 install là có sóng chút bạn thành công

kevin_fire

mình đã làm như bạn nói nhưng nó hiện ra là: the baseband files could not fetched.check your internet connection

Chỉnh sửa cuối: