• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

takeocat

Bạn qua topic này tải FW Custom 4.2.1 không nâng baseband mà xài.Mình cũng đang xài đây,very good :D
1.chạy mượt dù cài rất nhiều app,game
2.Được
3.Không hao pin

thanks bạn đã chia sẻ mình thử làm lun

THANHKHIET

iPhone không nâng lên được 4.1

Mấy anh giúp e với con 3gs world FW 4.0.1 của e không cách nào nâng lên được FW 4.1, dù bản custom hay bản gốc đều không được báo lỗi: 3194:((

Kiểu máy: MC133VN
Sêri: 88009XTC3NR
BB: 05.13.04

E cám ơn mấy anh thật nhiều...!!!:(

TatDat_Canon

Mấy anh giúp e với con 3gs world FW 4.0.1 của e không cách nào nâng lên được FW 4.1, dù bản custom hay bản gốc đều không được báo lỗi: 3194:((

Kiểu máy: MC133VN
Sêri: 88009XTC3NR
BB: 05.13.04

E cám ơn mấy anh thật nhiều...!!!:(

Cái lỗi không có shsh file đây mà, bạn search tren PV đi, quá nhìu người hỏi câu này rồi!;;)

pichanty

ipod touch 4g 4.1 help me ??

xin chào mọi người, mình là mem mới mới tập toẹ biết xài apple. Mong mọi người giúp đỡ..
Em xài ipod tuoch gen 4 phiên bản 4.1 (8b118) máy mc540zp đã Jb = limera1n. Bây giờ em muốn up lên 4.2.1 liệu Greenpois0n rc5 có jb đc không ? .. và còn nữa em muốn lưu lại các app cũ thì phải làm thế nào ? .. cảm ơn mọi người..X_X

pichanty

em mới mua máy ip3gs world, thỉng thoảng nó hiện lên lời quảng cáo .. rồi có 2 chữ Từ chối hay Chấp nhận .. làm ơn giúp em tắt cái đấy đi với..

vipboy_9x

Moderator
em mới mua máy ip3gs world, thỉng thoảng nó hiện lên lời quảng cáo .. rồi có 2 chữ Từ chối hay Chấp nhận .. làm ơn giúp em tắt cái đấy đi với..
đó là Dịch Vụ Quảng cáo của Sim bạn có thể tắt nó bằng bằng cách vào Setting----->phone---->Sim Applications(ứng Dụng Sim)--->LiveInfo bạn tắt nó đi là được.

nguyenson08

Nhờ các bác giúp em unlock IPhone 3G...

Mới xài Iphone 3G nên em restore máy giờ nó up baseband lên 5.15.04...
Em lên mạng xem thì chỉ có cách nâng baseband lên 6.15...còn lại thì em chưa thấy có cách nào để làm cả...em có hỏi thợ thì họ bảo rằng làm đựoc nhưng giá chát wa...bác nào làm được thì hướng dẫn cho em cái nhé...hichic...mấy hôm nay đau đầu với nó mà mãi chưa xong...chẳng lẽ phải gia nhập đội đắp chăn...mùa hè đến nơi rồi...:(:)(:)((
Thanks bro quan tâm...

AnhPheCT

BB 5.15.04 nếu thợ làm được thì mất bao nhiêu? Cứ đưa cho chúng làm cam kết ko nâng BB lên 6.15 thì cứ cho làm! Nếu ko thì cứ lên BB 6.15 thôi, 3G mà sợ...Tui lên luôn 2 cây 3Gs nè, sóng gió bao la, có mất GPS đâu, Sóng GPS vẫn nhạy đều............! Chỉ là lời khuyến cáo của De-Temp gì đó thôi.

usp

BB 5.15.04 nếu thợ làm được thì mất bao nhiêu? Cứ đưa cho chúng làm cam kết ko nâng BB lên 6.15 thì cứ cho làm! Nếu ko thì cứ lên BB 6.15 thôi, 3G mà sợ...Tui lên luôn 2 cây 3Gs nè, sóng gió bao la, có mất GPS đâu, Sóng GPS vẫn nhạy đều............! Chỉ là lời khuyến cáo của De-Temp gì đó thôi.

Hi AnhPheCT, Bạn có thể check lại là đúng còn GPS không? Có thề chỉ là AGPS tức là GPS dựa vào định vị qua internet IP. Ban có thể bât google map và di chuyển xem con trỏ có di chuyển theo không, phải là di chuyển theo thời gian thực đó.

bin_perfectboy

èo, làm sao mà làm được nhỉ, nếu máy Úc thì có thể chuyển thành world được, chứ còn làm sao mà không nâng baseband? Mà bạn cứ nâng lên 06.15 đi, mình thấy rất rất rất rất nhiều người nâng lên rồi mà có sao đâu nè ^^!

vipboy_9x

Moderator
Mới xài Iphone 3G nên em restore máy giờ nó up baseband lên 5.15.04...
Em lên mạng xem thì chỉ có cách nâng baseband lên 6.15...còn lại thì em chưa thấy có cách nào để làm cả...em có hỏi thợ thì họ bảo rằng làm đựoc nhưng giá chát wa...bác nào làm được thì hướng dẫn cho em cái nhé...hichic...mấy hôm nay đau đầu với nó mà mãi chưa xong...chẳng lẽ phải gia nhập đội đắp chăn...mùa hè đến nơi rồi...:(:)(:)((
Thanks bro quan tâm...
3G của bạn Muốn unlock thì bạn Nâng Lên BB lên 06.15 để unlock bằng ultrasnow,Rất đơn giản,Bạn có thể tự làm Tất cả Hướng dẫn đã có sẵn Trong diễn đàn hết rùi.
3G Hiện tại giống như 2G rùi World&Lock Apple không hỗ trợ nữa Bạn có thể lên Xuống Vô tư mà bạn có thể unlock thoải mái.

Tham khảo Thêm ở đây.

dark8z

Ai có thể hướng dẫn cách restore ipod gen 3 từ 4.2.1 về 4.1 k cần shsh đc k ạ:D

trocdau

Xin giúp!

Các bạn cho hỏi có App nào để thoát hẳn các ứng dụng chạy ngầm 1 lần kg, chứ cứ phải nhấn nút home 2 lần rồi tắt từng cái một thì mất công quá. Mi2ng đang xài 3GS FW 4.0.1. Thanks

AnhPheCT

Các bạn cho hỏi có App nào để thoát hẳn các ứng dụng chạy ngầm 1 lần kg, chứ cứ phải nhấn nút home 2 lần rồi tắt từng cái một thì mất công quá. Mi2ng đang xài 3GS FW 4.0.1. Thanks
<br />
<br />
Multiclear cài trong Cydia xong chọn lắc thoát tấc cả các App. Bạn sử dụng xong đóng App bằng Sbsetting xong lắc cái thoát all App, Mình chỉ sử dụng Nút Home để mở máy thôi.

hot_boy_007

Em dùng cái gree để jb con ipod touch 2g 16gb fw 4.21, rồi lại cài cydia bằng resnow thành công cài appsysn cho nó syn game y bài, rồi con 8gb e làm tương tự, tới đọan sử dụng resnow bấm phím home xong là báo lỗi e k biết sao, mấy pro giúp với, chỗ e k có wifi

vipboy_9x

Moderator
Em dùng cái gree để jb con ipod touch 2g 16gb fw 4.21, rồi lại cài cydia bằng resnow thành công cài appsysn cho nó syn game y bài, rồi con 8gb e làm tương tự, tới đọan sử dụng resnow bấm phím home xong là báo lỗi e k biết sao, mấy pro giúp với, chỗ e k có wifi
bạn kiểm tra cáp chưa?
bạn có thể tự đưa ipod của bạn vào DFU trướt rùi thực hiện khỏi phải Bấm nữa.(Mà bạn cũng phải chọn Resnow như ban đầu nhé tới khúc bấm next thì bạn cấm iphone vào nhấn next Resnow sẽ tự làm).

hot_boy_007

bạn kiểm tra cáp chưa?
bạn có thể tự đưa ipod của bạn vào DFU trướt rùi thực hiện khỏi phải Bấm nữa.(Mà bạn cũng phải chọn Resnow như ban đầu nhé tới khúc bấm next thì bạn cấm iphone vào nhấn next Resnow sẽ tự làm).

A có thể hd cụ thể đc k ạ, e mới gia nhập e cũng k rằng máy từ a viết tắt lắm, cáp e vẫn bình thường

vipboy_9x

Moderator
A có thể hd cụ thể đc k ạ, e mới gia nhập e cũng k rằng máy từ a viết tắt lắm, cáp e vẫn bình thường
nếu cáp vẫn bình thường,Mình nghĩ chắc là bạn thao tác đưa về DFU sai,Bạn thử làm lại Một vài lần xem sao nhé làm chuẩn sẽ được thui.
đầu Tiên:Home 3 giây
thứ hai:Home+nguồn 10 giây
thử 3:giữ nút home và bỏ nút nguồn ra 15 giây