• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Dzung_Billi

Các bác ơi, em lên OS4 rồi, nhắn tin bị đánh dấu lỗi chính tả như ở trong word í, có làm tnao để sữa lỗi đấy không? Cả tắt cái từ điển khi nhắn tin nữa, nhắn thế khó chịu lắm, hix!

Zenki

Super V.I.P
Các bác ơi, em lên OS4 rồi, nhắn tin bị đánh dấu lỗi chính tả như ở trong word í, có làm tnao để sữa lỗi đấy không? Cả tắt cái từ điển khi nhắn tin nữa, nhắn thế khó chịu lắm, hix!

Có cái hình quăng lên anh em tham khảo thử nào :D

Mình dùng bộ gõ Ok lắm chứ.

m0nk3y86

Bạn vào Setting -> General -> Keyboard rùi tắt cái Auto-Correction là ok mà.

tuanpro_hl

bỏ sim nhà mạng vào máy kết nối với itune active ra bạn nhé.

sim nhà mạng là sim nào vậy bạn?
mình kết nối lại với itune và restom không chaỵ resnow nữa thì máy lại trở lại tình trạng lúc đầu up qua itune.không bít giờ phải làm kiểu j để JB còn cài game và app nữa.hix!:(

Dzung_Billi

Okie, đã được, thanks các bác nhiều! Tại mình mới dùng IP đc vài ngày, nên còn gà, có j các bác giúpđỡ nhé!

takeocat

mình có vấn đề này mong các bạn giúp đỡ,máy mình 3g 16g L hôm qua mới lên ios4.0 thấy tất cả đều ok chỉ có cái là giờ sạc bằng sạc zin theo máy thì ở trên cột pin có hiển thị dấu sét nhụng chỉ được khoảng 1p là nó chuyển sang phíc cắm có nghĩa là pin đã đầy nhưng khi rút ra thì báo là pin chỉ còn 10% hix.nhưng khi mình thử sạc bang pc thì kg sảy ra tình trạng như thế.khi còn ở fw 3.1.2 thì vẫn sạc bằng cục sạc đó bt chỉ chuyển qua fw 4.0 thì gặp vấn đề này.nếu trường hợp này có bạn nào gặp phải thì xin chia sẻ cách khắc phục cho mình vói nha thx

Vinh3C

Máy em 3G World!
Restore lên OS4.0 -> ngon lành
JB bằng Redsn0w 0.9.5b5-3 -> ngon lành!
Cài Appsyn cho OS4.0 -> ngon lành luôn
Cài các ứng dụng crack -> ngon lành luôn!
Nhưng phiền nỗi!
Restart lại máy - > ăn táo!
Gặm cả ngà cũng không hết táo!
Bó tay! Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với!
nản quá rồi! chắc lại phải về 3.1.3 thôi!

vipboy_9x

Moderator
Máy em 3G World!
Restore lên OS4.0 -> ngon lành
JB bằng Redsn0w 0.9.5b5-3 -> ngon lành!
Cài Appsyn cho OS4.0 -> ngon lành luôn
Cài các ứng dụng crack -> ngon lành luôn!
Nhưng phiền nỗi!
Restart lại máy - > ăn táo!
Gặm cả ngà cũng không hết táo!
Bó tay! Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với!
nản quá rồi! chắc lại phải về 3.1.3 thôi!
An táo thì lại restore bấy nhiêu đó mà nản rùi thì bạn dùng iphone dài sẽ Nản hơn,đối với iphone ăn táo là chuyện rất Bình thường.

Vinh3C

An táo thì lại restorje bấy nhiêu đó mà nản rùi thì bạn dùng iphone dài sẽ Nản hơn,đối với iphone ăn táo là chuyện rất Bình thường.

em cũng thử trên dưới 5 lần rồi bác ah!
Cứ tưởng 1,2 lần chưa ổn định!
Cũng nản chứ!
Có cách nào chữa được ko nhỉ!
Có Mod nào biết ko vậy???

vipboy_9x

Moderator
Cũng nản chứ!
trên 5 lần điều như vậy tắt máy là ăn táo hả,máy bạn có vẻ lạ nhỉ,tải FW gốc về làm restore thử,custom bị lỗi mà bạn cứ restore đó làm gì.

m0nk3y86

Okie, đã được, thanks các bác nhiều! Tại mình mới dùng IP đc vài ngày, nên còn gà, có j các bác giúpđỡ nhé!

Bấm thanks là đc rùi, spam quá :D

Cũng nản chứ!

Khổ lắm, chắc sau mỗi lần restore bạn lại cài các app ***** như lúc đầu chứ j, ăn no là đúng rùi :)) Bạn nên nhớ là iOS4 mới ra nên các app chưa có ver mới tương thích, ko phải cái nào cũng cài đc đâu.

AquaSta

Moderator
Cũng nản chứ!
Bạn nên cài từ từ nhé, đừng cài một lô một lốc. Mình nghĩ App thuốc bạn sync bằng iTunes sẽ không gây cho bạn ăn táo đâu vì mình cài cho Touch cả 100 app mà ko sao, sbsettings, winterboard, một số mobilesubstrate như Activator, libhide, PreferenceLoader nữa, vậy thôi. Nếu bạn cài nhiều lib quá sẽ dễ bị Exit Safe Mod, gỡ cũng rất khó
Khổ lắm, chắc sau mỗi lần restore bạn lại cài các app ***** như lúc đầu chứ j, ăn no là đúng rùi :)) Bạn nên nhớ là iOS4 mới ra nên các app chưa có ver mới tương thích, ko phải cái nào cũng cài đc đâu.
iem cài AppStore đều ổn, chỉ có App Cydia thì rất mệt, em cài từng cái một, test xem nó có chạy ko, lỗi lầm gì không. Được mỗi cái snaptap, mobileterminal

squall83

sau khi mình up lên OS4 thì ko dùng Iphone PC Suite được nữa (ko connect được). Có ai biết làm sao để dùng được ko?

m0nk3y86

sau khi mình up lên OS4 thì ko dùng Iphone PC Suite được nữa (ko connect được). Có ai biết làm sao để dùng được ko?

Mình vẫn dùng bt, bản IPsuite v2.8.10.135, chỉ có phần ảnh là chưa đồng bộ đc.

Bạn nên cài từ từ nhé, đừng cài một lô một lốc. Mình nghĩ App thuốc bạn sync bằng iTunes sẽ không gây cho bạn ăn táo đâu vì mình cài cho Touch cả 100 app mà ko sao, sbsettings, winterboard, một số mobilesubstrate như Activator, libhide, PreferenceLoader nữa, vậy thôi. Nếu bạn cài nhiều lib quá sẽ dễ bị Exit Safe Mod, gỡ cũng rất khó

iem cài AppStore đều ổn, chỉ có App Cydia thì rất mệt, em cài từng cái một, test xem nó có chạy ko, lỗi lầm gì không. Được mỗi cái snaptap, mobileterminal

Cài từ AppStore thì ko nói, đây chỉ là vđề cài app ***** từ Cydia thui.

TruongHan

Super V.I.P

Chưa test được nhiều nhưng test winterboard chạy ok(thằng này hay gây lỗi nhất nên test trước)
Box này cần có 1 topic giới thiệu về các pm chạy được và không chạy được,các phần mềm hay gây ra lỗi trên iOS4 :)

AquaSta

Moderator
Bro dùng Itunes version mấy vậy? mình 9.2 . ko biết phải do cái này ko nữa...
Bạn kết nối iPhone với PC cài iPhone PC Suite rùi nó sẽ bảo bạn phải cài PandaDemon trên iPhone, cần reboot để nó nhận và cài đặt, nên dùng ifun-box một phát ăn luôn, tính năng truy cập file thì cũng khá gần bằng iPhone PC Suite :D
http://www.i-funbox.com/

m0nk3y86

Bạn kết nối iPhone với PC cài iPhone PC Suite rùi nó sẽ bảo bạn phải cài PandaDemon trên iPhone, cần reboot để nó nhận và cài đặt, nên dùng ifun-box một phát ăn luôn, tính năng truy cập file thì cũng khá gần bằng iPhone PC Suite :D
http://www.i-funbox.com/

ifun-box ko thể bằng IPsuite đc, vì nó ko chi tiết bằng. như việc copy ảnh vào iphone thì ifun-box ko có, haiz. ifun-box chỉ truy cập hê thống thì nhanh, ko mất công cài đặt :))

Status
Không mở trả lời sau này.