• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

m0nk3y86

Em đã thử restore lại 1 lần nữa mà cũng bị y chang. Nút bấm Pause và Play vẫn bình thường. Chĩ có bấm vào nút Volume Up / Down trên tai nghe là không được thôi. Hic

Bạn dùng 3G hả, chỉ có 3GS thì bấm nút volume trên tai nghe mới đc, còn 3G hay 2G thì chỉ dùng đc nút giữa thui (play + pause + next)

betheone123

vậy cthể là tai nghe của bạn có vđề rùi, ktra vs tai nghe khác xem

Mình đang ở nhà mà sao kiễm tra với tai nghe khác? Mà 1 máy có 1 tai nghe chứ mấy mà kiểm tra??? T_T

m0nk3y86

Mình đang ở nhà mà sao kiễm tra với tai nghe khác? Mà 1 máy có 1 tai nghe chứ mấy mà kiểm tra??? T_T

Bạn nói vậy thì thua lun, vậy knào gặp bạn bè dùng IP thì cắm vào ktra, hoặc mượn tai nghe của ng ta mà thử, pó tay

betheone123

>.<chắcc phãi vậy thôi. Từ giờ đến lúc đó chắc chỉ Pause, Play & Next thôi.. Hic.

Thanks Mod

squall83

Nhờ giúp đỡ. Lỗi khi update firmware

Nhờ các cao thủ giúp giùm mình với: đang dùng Ipod Touch Gen 2
- Mình update lên firmware 4 (dùng Shift + Restore với Itunes) bằng link này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?95503-TH%E1%BA%AEC-M%E1%BA%AEC-TH%E1%BA%A2O-LU%E1%BA%ACN-V%E1%BB%80-iOS-4-CHO-iPHONE-iPOD-TOUCH
- Ngay đến lúc hiện recovery mode để chuẩn bị update thì Itunes báo lỗi ko update được. Vì lỡ tay tắt mất hộp thoại nên ko nhớ lỗi j. Bây giờ màn hình hiện trái táo và thanh progess phía dưới (ở mức 0%). Nó cứ hiện vây hoài ko tài nào tắt đi hay restart lại được

(Trước giờ vẫn update firmware bình thường, đang dùng bản Custom 3.1.3)
Thanks

vipboy_9x

Moderator
Nhờ các cao thủ giúp giùm mình với: đang dùng Ipod Touch Gen 2
- Mình update lên firmware 4 (dùng Shift + Restore với Itunes) bằng link này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?95503-THẮC-MẮC-THẢO-LUẬN-VỀ-iOS-4-CHO-iPHONE-iPOD-TOUCH
- Ngay đến lúc hiện recovery mode để chuẩn bị update thì Itunes báo lỗi ko update được. Vì lỡ tay tắt mất hộp thoại nên ko nhớ lỗi j. Bây giờ màn hình hiện trái táo và thanh progess phía dưới (ở mức 0%). Nó cứ hiện vây hoài ko tài nào tắt đi hay restart lại được

(Trước giờ vẫn update firmware bình thường, đang dùng bản Custom 3.1.3)
Thanks
đối với trường hợp của bạn khi chạy MÀ vẫn đúng im chỉ số 0% như bạn nói thì hãy chờ them khoảng 30p nữa coi có chạy không.
nếu vẫn không chạy Shift+restore lại.

squall83

thanks bạn nhiều. Mình giữ nút power chừng 30s thì tắt được rồi. Giờ update lại thôi :)

tuanpro_hl

các pro giúp em với.e muốn up lên IOS 4 cho iphone 3g world qua itune thi phải làm thế nào ạ?

tuanpro_hl

Down FW gốc này về,kết nối IP với itunes,nhấn Shift+restore rồi trỏ tới FW gốc

Hoặc dùng FW Custom của Zenki hay tinhlagi

e thấy kết nối máy với itune nó báo là có FW mới và dowload về.e tưởng cách đó cũng giống như up FW của nokia.
cách đó không được mà phải dow FW gốc về hả anh
thank anh :D

TruongHan

Super V.I.P
e thấy kết nối máy với itune nó báo là có FW mới và dowload về.e tưởng cách đó cũng giống như up FW của nokia.
cách đó không được mà phải dow FW gốc về hả anh
thank anh :D

Update cũng được,nhưng nên down FW gốc về rồi Shift+restore.Cái FW đó còn để dành xài nữa mà :))

tuanpro_hl

Update cũng được,nhưng nên down FW gốc về rồi Shift+restore.Cái FW đó còn để dành xài nữa mà :))

nghĩa là sao ạ?a giải thích rõ giúp e với được không ạ?
e mới mua máy nên chưa hiểu rõ lắm.
e up theo cách kết nối itune rồi tự động để máy tính up rồi.không bít thế nào nữa.

TruongHan

Super V.I.P
nghĩa là sao ạ?a giải thích rõ giúp e với được không ạ?
e mới mua máy nên chưa hiểu rõ lắm.
e up theo cách kết nối itune rồi tự động để máy tính up rồi.không bít thế nào nữa.

Vậy để cho nó up đi,up xong rồi tiến hành jaillbreak và unlock

tuanpro_hl

sau khi em up lên FW IOS 4 trực tiếp qua itune.rồi e vao itune,nhan shift+click chuột trái vào restom đê JB nhưng restom xong thi máy chi hiện lên biểu tượng có hình itune và cắm cab vào.bây giồ phải làm thế nào hả các bác?huhuhu

vipboy_9x

Moderator
sau khi em up lên FW IOS 4 trực tiếp qua itune.rồi e vao itune,nhan shift+click chuột trái vào restom đê JB nhưng restom xong thi máy chi hiện lên biểu tượng có hình itune và cắm cab vào.bây giồ phải làm thế nào hả các bác?huhuhu
bỏ sim nhà mạng vào máy kết nối với itune active ra bạn nhé.

sangtram

Bác xài iphone bootrom mới lên ios 4, bây giờ xuống lại 3.1.3 chi vậy bác??? Tại máy mình đang 3.1.3 new botrom nên hỏi để biết có nên up lên ko.

vipboy_9x

Moderator
Bác xài iphone bootrom mới lên ios 4, bây giờ xuống lại 3.1.3 chi vậy bác??? Tại máy mình đang 3.1.3 new botrom nên hỏi để biết có nên up lên ko.
nếu máy lock new bootrom mà lên FW 4.0 thì chưa unlock được,đành phải suống 3.1.3 để JB và unlock (Đ/k Phải lưu shsh từ trươc)
còn world lên 4.0 chỉ để ngâm cứu chứ chưa JB được.

betheone123

vậy cthể là tai nghe của bạn có vđề rùi, ktra vs tai nghe khác xem

Hic. Đem ra tiệm nó bảo tai nghe hư òi. Mới mua được 1 tháng. Xúi quẩy thật. Lên IOS4 xong đã không chơi game dc mà giờ nghe nhạc cũng không xong. Xui tận mạng. Giờ mún cho nó xuống 3.1.3 thì phãi làm sao các bác?? máy em 3gs W

Status
Không mở trả lời sau này.