• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

AquaSta

Moderator
ifun-box ko thể bằng IPsuite đc, vì nó ko chi tiết bằng. như việc copy ảnh vào iphone thì ifun-box ko có, haiz. ifun-box chỉ truy cập hê thống thì nhanh, ko mất công cài đặt :))

Em đã bảo là tính năng truy cập file gần bằng thôi, chứ đâu nói hết, mỗi thằng có một cái mặt mạnh mặt yếu. Em mà giống bác thì hóa ra nohssiwl = m0nk3y86 à? Gì mà hài

CutKit

Mình upgrade FW iOS 4.0 ngon lành nhưng có lỗi một chút với 3G
Trong phần SETTING --> GENERAL --> NETWORK --> CELLULAR DATA
Không thấy có APN để nhập thông số mạng vào như bản FW 3.x

Bác nào biết xin chỉ giúp ạ

AquaSta

Moderator

Không cần, bạn on cái Cellular Data là xong, vào EDGE và 3G ầm ầm

daophuccanh

1
Mình củng giống như bạn >>>>Gprs bó chiếu lun chức năng mms củng không thấy >>>>Có ai biết chĩ giáo dùm

AquaSta

Moderator
1
Mình củng giống như bạn >>>>Gprs bó chiếu lun chức năng mms củng không thấy >>>>Có ai biết chĩ giáo dùm
Hôm qua thấy bạn post bài hỏi thì đang trả lời thấy Mod nào xóa bài đó nên không trả lời cho bạn.
Ở trên mục GPRS mình nói rồi nhé. Tiếp là tin nhắn MMS nhé

Vào Settings >> Messages chọn ON cái MMS lên
Cài SbSettings rồi ON cái EDGE toggle lên
Rồi vào web, MMS đi

m0nk3y86

Đúng rùi, mình up bản QT, cũng ko có :))

Vinh3C

Bấm thanks là đc rùi, spam quá :D

Khổ lắm, chắc sau mỗi lần restore bạn lại cài các app ***** như lúc đầu chứ j, ăn no là đúng rùi :)) Bạn nên nhớ là iOS4 mới ra nên các app chưa có ver mới tương thích, ko phải cái nào cũng cài đc đâu.

hey! vấn đề cũng đã giải quyết được! chắc em nó mới khoác áo mới nên cũng còn ngại! Vài lần cho ămcj cũng quen!
Bây giờ thì mượt rùi!
cũng ko đến nỗi nào dù có chậm hơn 3.1.3 1 tí do mình choi hết các chức năng khi JB bằng Resn0w! :p

CutKit

Không cần, bạn on cái Cellular Data là xong, vào EDGE và 3G ầm ầm

Đúng rùi, mình up bản QT, cũng ko có :))

Hôm qua thấy bạn post bài hỏi thì đang trả lời thấy Mod nào xóa bài đó nên không trả lời cho bạn.
Ở trên mục GPRS mình nói rồi nhé. Tiếp là tin nhắn MMS nhé

Vào Settings >> Messages chọn ON cái MMS lên
Cài SbSettings rồi ON cái EDGE toggle lên
Rồi vào web, MMS đi
Không biết bạn cài bản nào nhỉ, toàn bộ giao diện trong bản của mình đều bị "cắt xén" bớt mấy cái OPTIONS đó
Có lẽ phải up thử bản CUSTUM mới của PV xem sao

CutKit

Các bác xử lý theo HƯỚNG DẪN này

koikoi

Các bác chỉ e cách xóa cái activator với. E cài sbsettings nên nó ăn theo,bih xóa đi là xóa luôn cả sbsettings. Mỗi lần e vào cái activator này là rất hay bị đơ máy r` nhảy sag trạng thái safe mode luôn.hxhx

THANHKHIET

Ủa a Zenki ơi, ngày 3/7 sắp tới e có con iPhone 4G 32gb bên Mỹ đem về chắc bản lock rồi, vậy e dùng cái gì unlock cho có sóng vậy a? Ultrasn0w 0.9.3 được ko a, mà ko có JB được cydia lấy gì dùng Ultrasn0w...???:-/:-/:-/
a chỉ e với, cám ơn a thật nhiều...:|

vipboy_9x

Moderator
Ủa a Zenki ơi, ngày 3/7 sắp tới e có con iPhone 4G 32gb bên Mỹ đem về chắc bản lock rồi, vậy e dùng cái gì unlock cho có sóng vậy a? Ultrasn0w 0.9.3 được ko a, mà ko có JB được cydia lấy gì dùng Ultrasn0w...???:-/:-/:-/
a chỉ e với, cám ơn a thật nhiều...:|
vẫn chưa có tooj JB cho 4G/3GS FW 4.0,đồng nghĩa là chưa unlokc được.phải chờ thui bạn ah

doananhtai

Các bác chỉ e cách xóa cái activator với. E cài sbsettings nên nó ăn theo,bih xóa đi là xóa luôn cả sbsettings. Mỗi lần e vào cái activator này là rất hay bị đơ máy r` nhảy sag trạng thái safe mode luôn.hxhx

Activator bây giờ là phần dính liên sbsettings, không có nó thì không quẹt trái / phải để hiện sbsettings được (bây giờ sbsettings giao quyền quyết định quẹt gì / chọt gì / nhấn gì để hiện cho activator rồi). Bạn vân có thể sử dụng activator bình thường với điều kiện khi assgine cho cái gì thì bạn vuốt lên nhè nhè... đến chỗ hiện nữa chừng cái chữ "Voice Controll" trong mục System Actions thì DỪNG NGAY LẠI, kéo hơn sẽ bị "safe mode". Cứ chọn bình thường khúc trên và activator hoạt động bình thường, chỉ bị lỗi khi kéo quá thôi. (hy vọng sẽ sớm fix lỗi này).

mrledung88

Bạn cho mình hỏi máy mình 3GS World 3.1.3 mua ở Viettel
Mình muốn up lên IOS4.0 thì mình phải làm sao vậy ?
Thanks

TruongHan

Super V.I.P
Bạn cho mình hỏi máy mình 3GS World 3.1.3 mua ở Viettel
Mình muốn up lên IOS4.0 thì mình phải làm sao vậy ?
Thanks
Thường thì máy bạn sẽ là new bootrom,sẽ không chạy được iOS4 Custom.Còn đưa lên iOS4 gốc thì chưa jaillbreak được,tùy bạn ^^
chưa jb thì ko sao, còn jb xong thì máy hơi bị giật. có ai bị như vậy ko?

máy bạn 3G hay 3Gs?JB vượt ngục,cài các app trong Cydia nữa thì hơi chậm tí cũng đáng :D

AquaSta

Moderator

Không phải do Activator, mình chắc chắn một điều như thế. Không tin bạn Restore lại một lần sau đó jb và chỉ cài Sbsettings >> bạn sẽ thấy

vh1981

các bạn cho mình hỏi làm sao Enable Multitasking trên iphone 3GS iOS 4.0 vậy?
mình dùng Yahoo messengr rồi chuyển sang chương trình khác, khi quay lại YM thì vẫn phải login lại từ đầu. Cái này giống như recent application chứ đâu phải đa nhiệm??

AquaSta

Moderator
các bạn cho mình hỏi làm sao Enable Multitasking trên iphone 3GS iOS 4.0 vậy?
mình dùng Yahoo messengr rồi chuyển sang chương trình khác, khi quay lại YM thì vẫn phải login lại từ đầu. Cái này giống như recent application chứ đâu phải đa nhiệm??

Đúng vậy, đa nhiệm cái con cóc, mịa thằng Apple, mịe Steve Jobs :D Em lại về với 3.1.2 rồi :D
3Gs mặc định đã kích hoạt mutitask

Status
Không mở trả lời sau này.