• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Em cũng up 1 em 3G lên Os4 nhưng cứ vào cydia cài intallow la treo khơi động lại thì ăn táo.chạy lại mất mấy lần rồi chán ghê.

Mình không biết bạn đang nói tới ứng dụng nào trong Cydia cả :D

Zenki

Super V.I.P

dinhvan_bt

Up cho 2 con 3G World của mình cũng giật rất khó chịu, chậm hơn hẳn so với FW 3.x, còn 3GS thì ngon hơn, có lẽ iOS 4 này chỉ thích hợp với 3GS và iPhone 4 mà thôi :(

uhm...zậy chắc là hên xui thôi...chứ con 3g world của mình chạy ok lắm....;)

minhduc

Mình không biết bạn đang nói tới ứng dụng nào trong Cydia cả :D

hì mod vui tính zdữ.E bỏ nó đi luôn roài.còn em 3gs QT kô biết khi nào mới JB đc đây,giờ sài giống máy 3110c quá.:D

betheone123

Không biết có bác nào bị giống Em ko. Tình hình là trước khi up lên IOS4 thì tai phone chỉnh âm lượng lớn nhỏ bình thường. Update xong thì chỉ chỉnh lớn không chỉnh nhỏ được nữa mà đôi khi bấm lớn nó cũng chẵng ăn. hic

P/s: Em xài IP 3GS bản WORLD

Ai biết chĩ giùm Em. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Satan

3G lên IOS4.0 ngoài mặt tốc độ được cải thiện còn được thêm gì nữa không vậy anh em?

mrnguyentla

Mình up cho em ipod gen 2 lên ios4 bằng RedSn0w 0.9.5 b5-4 nhưng cứ đến bước Giữ nút Power 3 giây
Tiếp tục giữ nút Power, giữ luôn nút Home trong 10 giây (giữ cả 2 nút)
Thả nút Power, vẫn giữ nút Home đến khi nghe tín hiệu kết nối với máy tính
thì nó ra dòng waiting for rebooth rùi đứng im hok chạy nữa. Pác nào biết cách thì chỉ mình với :(

P/s : mà khi cài mình thấy nó hiện ra cái bảng này http://img820.imageshack.us/img820/5206/623201012001pm.png

Zenki

Super V.I.P
Mình up cho em ipod gen 2 lên ios4 bằng RedSn0w 0.9.5 b5-4 nhưng cứ đến bước Giữ nút Power 3 giây
Tiếp tục giữ nút Power, giữ luôn nút Home trong 10 giây (giữ cả 2 nút)
Thả nút Power, vẫn giữ nút Home đến khi nghe tín hiệu kết nối với máy tính
thì nó ra dòng waiting for rebooth rùi đứng im hok chạy nữa. Pác nào biết cách thì chỉ mình với :(

P/s : mà khi cài mình thấy nó hiện ra cái bảng này http://img820.imageshack.us/img820/5206/623201012001pm.png

Các vấn đề liên quan đến Redsn0w thì bạn nên qua Topic riêng của nó mà thảo luận chứ :D

http://www.pdaviet.net/showthread.p...eak-iOS-4-0-cho-iPhone-3G-iPod-Touch-2G/page3

Bên đó cũng có người bị giống bạn đấy :D

các bác ơi cho em hỏi chút máy em lên 4.0 rồi và cài được cydia nữa rồi nhưng khi áp [ iphone.pdaviet.ìno ] vào thì lại không được là vì sao vậy các bác nhĩ , có bác nào biết chỉ dẫn cho em với em thank các bác nhiều.

koikoi

E lên os4.0 r`. Bih e muốn up lai FW custom 3.1.2 của bác Long Giang có đc k ạ ?

Sjnbad

Con ip của mình là new bootrom,locked, lỡ up lên ios 4 final rồi mà chưa được hỗ trợ jailbreak, giờ mình muốn xuống lại 3.1.3 lại cũng ko được, mình đã cố thử cách vào DFU để restore và dùng recboot rồi nhưng vẫn báo lỗi ko làm được, xin hướng dẫn mình cách xuống lại 3.1.3 với, hix. Trước có save file lên cydia sever rồi, đã sửa file hosts rồi mà vẫn ko restore dc.

Chỉnh sửa cuối:

Sjnbad

cuối cùng thì cũng xuống 3.1.3 được rồi, phải để recovery mode mới được, DFU bị báo lỗi :D

betheone123

Không biết có bác nào bị giống Em ko. Tình hình là trước khi up lên IOS4 thì tai phone chỉnh âm lượng lớn nhỏ bình thường. Update xong thì chỉ chỉnh lớn không chỉnh nhỏ được nữa mà đôi khi bấm lớn nó cũng chẵng ăn. hic

Sao không ai trả lời giúp Em hết vậy. hic

Zenki

Super V.I.P

Sao không ai trả lời giúp Em hết vậy. hic

Chắc không ai bị giống bạn rồi nên mới không thấy trả lời :D

Bạn thử Restore lại 1 lần nữa xem sao :D

dauphong

em vừa mới up con 3G lock firmware 3.1.2 lên 4.0 bản final chạy thấy rất OK.multitask thì chịu khó xài xong chương trình nào thì tắt hẳn nó đi là đỡ lag ngay thôi...

Đúng rồi, giật và lag là do các chương trình mình đang dùng nó nằm ẩn do multitask... nhưng em không biết cách nào để close chương trình hẳn vì cứ không dùng thì bấm home thôi... các bác giúp em với chứ mỗi lần bấm home 2 lần là thấy 1 list dài chương trình chưa close :(

dauphong

Ah mà hình như thay đổi logo mạng không chạy được trên OS 4.0 phải không ah? Em cài thử soure trên cydia của handheld và cả gsm nhưng không được?

betheone123

Chắc không ai bị giống bạn rồi nên mới không thấy trả lời Click here to enlarge

Bạn thử Restore lại 1 lần nữa xem sao Click here to enlarge

Em đã thử restore lại 1 lần nữa mà cũng bị y chang. Nút bấm Pause và Play vẫn bình thường. Chĩ có bấm vào nút Volume Up / Down trên tai nghe là không được thôi. Hic

Zenki

Super V.I.P
Em đã thử restore lại 1 lần nữa mà cũng bị y chang. Nút bấm Pause và Play vẫn bình thường. Chĩ có bấm vào nút Volume Up / Down trên tai nghe là không được thôi. Hic

Vậy là bạn đang nói tới nút trên tai nghe hay trên iPhone? Nút trên tai nghe không được thì có thể do tai nghe rồi? :D

Status
Không mở trả lời sau này.