• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

doananhtai

Đúng vậy, đa nhiệm cái con cóc, mịa thằng Apple, mịe Steve Jobs :D Em lại về với 3.1.2 rồi :D
3Gs mặc định đã kích hoạt mutitask

Đa nhiệm không phải con cóc đâu... Đa nhiệm tốt cho các phần mềm mặc định kèm theo iOS vì đã được viết lại để xài đa nhiệm trên iOS4... Còn các phần mềm khác ví dụ ông bạn hiền ở trên là xài YM! nó là phần mềm viết cho iOS đời cũ không đa nhiệm, nay xài tương thích cho iOS 4 nhưng không thể đa nhiệm là phải rồi... phải chờ người ta update và bổ sung hàm sử dụng đa nhiệm vào mới chạy được chứ !

Không tin bạn mở Note, setting, Voice Memos, weather, Youtube, camera, Calulator... Đa nhiệm đúng nghĩa.. Đóng lại và vào SBSettings mở processes có nó trong đó đấy nhén. (mà processes trong SBSetting đích thị là chứa danh sách các ứng dụng còn đang chạy trong bộ nhớ).
Mấy phần mềm khác không đa nhiệm vì chưa viết lại cho iOS4 để xài đa nhiệm nên không đa nhiệm là HẲN NHIÊN. (trong processes của SBSettings không có).

Cái dở (cũng là cái hay) là khi nhấn double home, hiện danh sách thì nó liệt kê mọi ứng dụng đã từng chạy dù là có hõ trợ đa nhiệm hay không ....
Cái dỡ là không phân biệt đa nhiệm, cái hay là có thể gọi là "history list" có thể gọi lại nhanh các ứng dụng vừa xài (trường hợp bạn có mấy chục trang, mấy chục Folder mới thấy cái này quý)

Bổ sung cái Double Home đích thị là "History List".

Mà cái "History List" này chính xác là "History List", khi bạn mở nhiều ứng dụng đa nhiệm, vào processes của SBSettings thì có một loạt danh sách trong đó. Tắt Máy -> Mở Máy -> Processes TRỐNG chỉ còn lại cái Phone (chính xác là thế đúng rồi vì mới mở máy thì chỉ nạp cái Phone vào thôi còn mấy cái khác out là phải rồi), nhưng trong "History List" vần còn y xì các danh sách... => KẾT LUẬN: double Home không phải liệt kê các ứng dụng đang chạy mà liệt kê "History", Muốn xem danh sách các ứng dụng đang chạy đành phải dùng phần mềm thứ ba ví dụ như SBSettings.

Chỉnh sửa cuối:

davidcoperfield

Các Bác ơi, mình mới nghe 1 thông tin là iPhone 4 sẽ không jailbrack or unlock được. Vì trong iphone 4 có 1 gắn con chip nào đó để không làm được jailbrack or unlock để không xài mạng AT&T. Không biết nguồn thông tin này có đáng tin không nữa, nếu đúng thì hết mơ ước được xài iphone 4 lock sao !!!
Mình post ở đây không biết có đúng chỗ không nữa, sorry nhé...

endls

vẫn ko xài được GPRS mặc dù đã làm theo hướng dẫn,
iPhone báo Safari ko tải được file,
phải làm sao giờ??????? a e help với.

tal0v3t

Hầu hết các ứng dụng hiện tại k phải là đa nhiệm,trong Multi task bar nó chỉ giữ lại các recent của các pm đã mở trc đó thôi..thấy chán iOS4 rồi

tklarryonline

Sau khi dùng iOS4 trên iPod Touch gen 2 MC 1 thời gian mình có vài nhận xét :
- iOS4 yêu cầu cấu hình máy nặng hơn, và tất nhiên gen 2 MC ko kham nổi :( Điển hình là trò Chop Chop Tennis chơi hồi 3.1.3 cảm ứng rất nhạy, lên iOS4 rồi thì cảm ứng ko nhạy lắm (làm thua mất mấy bàn :-w).
- iOS4 có thêm chức năng chỉnh sửa danh sách nhạc (xóa, thêm, v.v...) nhưng lại ko cho chỉnh sửa danh sách phim :| Hay là mình chưa tìm hiểu hết?
- Bàn phím và giao diện có sự thay đổi đáng khen ngợi : thêm ngôn ngữ Việt như 1 ngôn ngữ chính thức được hỗ trợ :X Yêu iOS4 nhất là chỗ đó :D Nhưng lại dùng bàn phím Telex, ko có VNI (muốn có phải mua), hơi bất tiện cho người ko quen với Telex như mình :( Cũng may là có 1 thời gian tìm hiểu và gõ nhuần nhuyễn Telex.

doananhtai

- Bàn phím và giao diện có sự thay đổi đáng khen ngợi : thêm ngôn ngữ Việt như 1 ngôn ngữ chính thức được hỗ trợ :X Yêu iOS4 nhất là chỗ đó :D

Phải khen thêm là gõ tiếng Việt Telex bỏ dấu tự do và gõ bất cứ khi nào, ví dụ: gõ chữ "tai sao" quay con trỏ lại sau chữ "tai" gõ "j" là ra ngay chữ "tại" nhén
Kiểm tra lỗi chính tả mới ghê.... gõ ddamhs là ra đamhs chứ không có ra đámh đâu nhén.
Và Auto Correct hoàn toàn hỗ trợ chính tả tiếng Việt đàng hoàng.

AquaSta

Moderator
Bác nào nhà giàu thì nhắn tin dùng auto correct :D Nếu mà auto correct tiếng Việt ở tn thì phiền lắm :D nó hiện dấu hoài :D

tklarryonline

Bởi thế mới bảo mấy anh Dev Team mần ăn lẹ lẹ đi để TK em còn xài apps chùa =))
Cứ suốt ngày apps lite với game online web-based chán chết =))

ketrungthanh

Máy mình 3G Lock đã up Ios 4.0 và JB Rebsnow 0.95 b5-4 thành công , sau khi cài 1 loạt phần mềm :
1. Mobile Sutrate , Ultrasnow 0.93
2. SBsetting
3. Openssh , OpenSSL
4. Keep awake
5. IM +
6 . add các source trong cydia ( heaveniphone , Gsm , Appl9 , handheld )
xong khi cắm cáp vào thì itune 9.2 nhận thấy iphone nữa , vào Ipod cũng bị văng ra ngoài luôn , không biết có đụng chương trình j nữa ko ,đã xóa lần lượt các phần mềm đó ra rồi nhưng ẫn vô vọng , chắc restore lại quá , có ai giúp mình với .

MrSam

Làm sao cài jailbreak cho ipod touch os 4

tình hình là em mới up ipod lên 4.0 mà giờ ko biết làm sao cài jb cho máy để cài soft cho nó. bác nào chỉ em được ko. mới xài nên ko rành cho lắm.:D

danhvogiacmo

chưa jb thì ko sao, còn jb xong thì máy hơi bị giật. có ai bị như vậy ko?

mình cũng vậy, chạy chậm lắm, mình phải restore lại, khi JB bác nhớ bỏ cái đa nhiệm đi cho nó nhanh, chứ đa nhiệm chẳng có ích gì cả, bỏ đi thì nó nhanh như bình thường

XuanTruong

Super V.I.P
Có đồng chí nào bị thế này không nhỉ? Không biết đụng thằng nào? Lúc vừa Restore xong không thử, nên không biết có phải iOS 4.0 nó thế hay không?

funnycool

Tình hình là mình xài Iphone 3G Lock, đã update lên iOS4 gốc, sau đó Jailbreak = redsn0w 0.9.5b5-4 và unlock = Untrasn0w, sau đó mình cài SBSettings và 1 số soft cũ từ FW 3.1.2. Sau 1 tuần xài thì mình thấy mọi thứ đều ổn, sóng mạnh, pin khỏe. Nhưng ngày cuối tuần vừa rồi có xuất hiện trường hợp gọi điện xong mình không thấy biểu tượng End call như bình thường, mà thay vào đó máy tự hiển thị ra màn hình Home luôn, không biết có bạn nào bị giống mình không? Nếu có bạn nào biết về vấn đề này thì xin chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé. Thanks.

tungquach165

Lỗi update ios 4 mọi người giúp đỡ!!!

Mình có con Ipod touch 32g gen3 ,mình dow đc soft update bằng itunes về rồi nhưng sao khi update lại không đc nó cứ hiện lên dòng "The iPod “Ipod touch” cannot be restored at this time because the iPod softwaer update server could not be contacted or is temporarily unavailable" mong mọi người giúp đỡ mình !!!:(

vipboy_9x

Moderator
Mình có con Ipod touch 32g gen3 ,mình dow đc soft update bằng itunes về rồi nhưng sao khi update lại không đc nó cứ hiện lên dòng "The iPod “Ipod touch” cannot be restored at this time because the iPod softwaer update server could not be contacted or is temporarily unavailable" mong mọi người giúp đỡ mình !!!:(
bạn vào đây Downloand FW Ipod Của mình về Shift+restore chỉ tới FW vừa downloand về nhé và tiến hành restore Ipod của mình chúc thành công.

doananhtai

Thông báo như vậy là lỗi Server không thể kết nối được..(mạng có vấn đề)... hoặc Server đang tạm thời bị "unavailable" (có thể do quá tải)....
(Vậy hãy kiểm tra lại máy tính nối mạng có tốt không... nếu mạng vẫn vào ầm ầm thì có thể do server quá tải (tạm thời).. thử lại vào thởi điểm khác.)

Status
Không mở trả lời sau này.