• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

xXxConVoiConxXx

ấy thế ko restore/update lên firmware dc à ? bây giờ thử update lên 4.0.1 đi xem dc ko , nếu ko dc thì thay cái host file khác vào là dc , ( tìm máy nào có itune , copy cái host trong WINDOWS và chép vào máy bạn ) , chắc chắn restore firmware dc , Iphone4 OS 4.0.1 vẫn JB dc bình thường. Nếu ko còn cách nào thj email mình ở xxxconvoiconxxx@gmail.com , mình send cái file host cho bạn replace lại là restore/update Iphone dc liền
PS: sau này mà có nghịch 1 lần nữa giống vậy , xin bạn vui lòng bật thêm chương trình Umbrella lên , connect vào nó , để có gì nó Kich Out Of Recovery Model dc .

richmanac

lỗi 1004 là khi download fw mới bằng iTunes thì bị ngưng đúng k bạn?
mình cũng gặp trường hợp này rồi. bạn chuyển sang máy vi tính khác rùi restore là ok thui ah

dangngoc_1207

Bạn xóa hẳn FW trên máy tính của bạn đi. sau đó sửa lỗi regedit + dọn rác của máy bạn (tốt nhất là cài lại win), sau đó down itune mới trên apple về cài vào là bình thường (lúc restore kết nối mạng ko cũng bị lỗi đó). Sáng hôm qua mình vừa bị ko restore dc trên 3g của mình. Sau đó mình ghost lại win rồi cài lại itune là dc

cuquyen

cám ơn các bạn nhiều mình delete file host của itunes và sau đó delete itunes rồi vo apple.com download cái itunes mới về thế là song cám ơn anh chị em nhiều

_m4k3t_

Up lên Os 4.0.1 bị lỗi.

Trước mình dùng fw 3.1.3 đã JB. Hôm qua up lên 4.0.1 thì báo lỗi 2003. Tại chưa để chế độ DFU .
Hjx. Bây giờ bị ăn táo.
Mọi người cho mình cách giải quyết với.

m0nk3y86

Trước mình dùng fw 3.1.3 đã JB. Hôm qua up lên 4.0.1 thì báo lỗi 2003. Tại chưa để chế độ DFU .
Hjx. Bây giờ bị ăn táo.
Mọi người cho mình cách giải quyết với.

sax, thì bh restore lại là xong, hix

daiphi11vn

sax, thì bh restore lại là xong, hix

Sao bình thường được bạn.Chưa biết Iphone 3g hay 3gs(boot cao hay thấp) lưu shsh cho 3gs chưa còn 3g thì khỏi.Phải biết máy ra sao mới restone được chứ

thanhnh091

Cắm iphone vào bật Itune lên, sau đó bấm và giữ Home + Power cho đến khi đĩa + cáp xuất hiện rồi Bạn click vào nút Restore trên Itune là xong :).Nếu Bạn đã down sẳn OS4.01 gốc về trên PC rồi thì nhấn đồng thời Shift + click nút restore trên Itune rồi browse đến OS đó nhé.
Bạn làm lại đi.Goodluck!

thanhnh091

Sao bình thường được bạn.Chưa biết Iphone 3g hay 3gs(boot cao hay thấp) lưu shsh cho 3gs chưa còn 3g thì khỏi.Phải biết máy ra sao mới restone được chứ
Giờ mà quan tâm j đến old boot hay new boot nữa hả Bạn ???Theo dõi thông tin trên 4R của Bạn bị thiếu rồi đó.
Đối với 3G, 3GS hay I4 thì cần lưu SHSH OS4.0, OS4.01 để có thể quay từ OS 4.01 về OS 4.0 vì apple tiến hành SHSH trên OS4.x rồi.

_m4k3t_

bạn cho mình hỏi là bạn sử dung itunes ver mấy rùi . nếu bản thấp thì úp lên nhé . chúc bạn thành công
Mình dùng itunes bản mới nhất rồi. Fw dow về là Fw gốc.
Đưa về DFU là có hình dây cáp và đĩa CD hả.

TruongHan

Super V.I.P
Mình dùng itunes bản mới nhất rồi. Fw dow về là Fw gốc.
Đưa về DFU là có hình dây cáp và đĩa CD hả.

Cáp+đĩa là chế độ Recovery.Đưa về DFU restore đi bạn
Cách đưa về chế độ DFU :
1. Kết nối iPhone với máy tính
2. Tắt nguồn iPhone
3. Sau khi màn hình iPhone tắt đi. Bạn bấm và giữ cùng lúc 2 nút Home và Power trong vòng khoảng là 10 giây (trước khi logo quả táo hiện ra).Sau đó bỏ nút Power và vẫn giữ nút Home.Chừng nào itunes báo như thế này là đang ở chế độ DFU,màn hình sẽ đen

_m4k3t_

Ah sau khi restore 100% nó lại hiện dây cáp và cái đĩa :|
Và mấy chữ như kiểu gọi cấp cứu ý :D
Kéo thanh thì nó ra màn hình số.
Bây giờ làm sao hả bác.
Vào itunes báo lỗi 9812

Chỉnh sửa cuối:

hung2611

restore lên os4 ekhông active được

Máy e là IP 3GS đã up lên bản os4 gốc h ko active được vì không có sim active, bác nào giúp e active hoặc là giúp e up bản os4 nào mà ko cần active với.

Bác nào có sim active ở HN cho e mượn với h IP e đắp chiếu rồi

:(:)(:)((

cám ơn các pro nha

TruongHan

Super V.I.P
Ah sau khi restore 100% nó lại hiện dây cáp và cái đĩa :|
Và mấy chữ như kiểu gọi cấp cứu ý :D
Kéo thanh thì nó ra màn hình số.
Bây giờ làm sao hả bác.
Vào itunes báo lỗi 9812

Máy e là IP 3GS đã up lên bản os4 gốc h ko active được vì không có sim active, bác nào giúp e active hoặc là giúp e up bản os4 nào mà ko cần active với.

Bác nào có sim active ở HN cho e mượn với h IP e đắp chiếu rồi

:(:)(:)((

cám ơn các pro nha

Máy 2 bạn cần phải có sim của nhà mạng thì mới active để vào homescreen được.Ghé cửa hàng nào gần nơi 2 bạn ở hỏi mua sim active all để dành xài hoặc nhờ active dùm

_m4k3t_

Máy 2 bạn cần phải có sim của nhà mạng thì mới active để vào homescreen được.Ghé cửa hàng nào gần nơi 2 bạn ở hỏi mua sim active all để dành xài hoặc nhờ active dùm
Trước em up lên 3.1.3 có cần activie đâu anh.
Máy em là máy lock. Dùng Sim viettel vẫn bình thường mà :(
Vào itunes báo

9.2.1.5

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Trước em up lên 3.1.3 có cần activie đâu anh.
Máy em là máy lock. Dùng Sim viettel vẫn bình thường mà :(
Vào itunes báo

9.2.1.5
trướt hay sao gì vẫn thế khi restore cần phải có sim active nếu không cần sim active chỉ qua là Hackactive mà thui (nếu được)
máy vẫn hoạt động bình thường mà vào itune báo như thế.
dùng 1 chương trình nào bất kỳ shsh vào iphone
tìm đền đường dẫn
[FONT=&quot]Private/var/mobile/Media/iTunes_Control/iTunes/iTunesDB xóa mục iTunesDB
rồi mở lại sẽ thấy sự khác biệt.

[/FONT]

HTC_VUTHANH

Moderator
Cắm iphone vào bật Itune lên, sau đó bấm và giữ Home + Power cho đến khi đĩa + cáp xuất hiện rồi Bạn click vào nút Restore trên Itune là xong :).Nếu Bạn đã down sẳn OS4.01 gốc về trên PC rồi thì nhấn đồng thời Shift + click nút restore trên Itune rồi browse đến OS đó nhé.
Bạn làm lại đi.Goodluck!

mỉnh đã lảm như bác nói ơ? trên nhưng vẫn ko đc.itune báo lỗi 2003 bác ạ

HTC_VUTHANH

Moderator
Cáp+đĩa là chế độ Recovery.Đưa về DFU restore đi bạn
Cách đưa về chế độ DFU :
1. Kết nối iPhone với máy tính
2. Tắt nguồn iPhone
3. Sau khi màn hình iPhone tắt đi. Bạn bấm và giữ cùng lúc 2 nút Home và Power trong vòng khoảng là 10 giây (trước khi logo quả táo hiện ra).Sau đó bỏ nút Power và vẫn giữ nút Home.Chừng nào itunes báo như thế này là đang ở chế độ DFU,màn hình sẽ đen

mỉnh lảm như bác zui sao máy vẫn ko restore đc vả báo lỗi 2003.máy mỉnh lả 3g lock.hic

Status
Không mở trả lời sau này.