• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

koikoi

Tình hình là con 3G của em từ hổi up lên 4.0 đến giờ không sync được ảnh vs itunes,cứ ấn sync,chạy được 1 tí rồi báo lỗi -54. mặc dù app,music.... thì sync bình thường,ngon lành.
Bác nào biết cách khắc phục chỉ cho e với.e cảm ơn nhiều nhiều !!!!

sea76

Member
máy mình 3GS FW 3.1.2 JB = Blackra1n, mình down FW 3.1.3 rồi Shift+restore FW và active rồi JB = spirit được không ?

vipboy_9x

Moderator
máy mình 3GS FW 3.1.2 JB = Blackra1n, mình down FW 3.1.3 rồi Shift+restore FW và active rồi JB = spirit được không ?
hiện giờ Apple không cho bạn restore FW 3.1.3 nữa mà bắt buộc phải là 4.0
nên bạn không thể restore FW 3.1.3 được
lưu y:hiện tại FW 4.0 chưu JB được đồng nghĩa với chưa unlock được.

TruongHan

Super V.I.P
Các bác ơi.Giúp em với.Chị gái em vừa từ Nhật về,đem con Iphone 3GS,em chiều nay máu quá,nâng cấp nó lên 4.0.1 (8A306).Bjo em lắp sim viettel vào ko nhận sóng.Em ko biết nó bị như thế nào nữa.Có phải là unlock mới đc đúng ko các bác.Các bác giúp em nhé.Xin cảm ơn.
Bạn qua bên tinhte tham gia hội trùm mền với anh em bên đó nhé.Máy bạn muốn unlock chắc phải chờ hơi bị lâu :D
Cứu e với các bác ơi , con IP 3g World IOS 4.0 bị lỗi 3914 khi restore lại 4.0 để máy chạy ngon hơn ( trước lỡ cài nhiều cái vớ vẩn )
e thử downgrade 3.1.3 rồi up lên 4.0 nhưng vẫn báo lỗi tương tự như thế...
Lên google seach thì bị phán là do không lưu shsh nhưng máy em là 3G thì sao phải lưu Shsh ạ , giờ máy ăn táo rồi :(
Đúng là 3G restore bình thường,không quan tâm tới file shsh.Bạn thử chơi FW Custom xem
Tình hình là con 3G của em từ hổi up lên 4.0 đến giờ không sync được ảnh vs itunes,cứ ấn sync,chạy được 1 tí rồi báo lỗi -54. mặc dù app,music.... thì sync bình thường,ngon lành.
Bác nào biết cách khắc phục chỉ cho e với.e cảm ơn nhiều nhiều !!!!
Chụp hình thông báo lỗi cho xem với bạn.Chép hình vô còn nhiều cách khác nữa mà :p
Được,Spirit xong vào Cydia cài untralsnow là có sóng

doananhtai

SHSH cho iPhone 3G và iPod Touch 2G

Tin mới nhận.... tuy mới nhưng không đáng mở topic mới, nên cho tạm vào đây.

FW 3.1.3 trở về trước KHÔNG CÓ GÌ THAY ĐỔI.
FW 4.0 trở về sau (nếu bạn đang xài FW Custom và chỉ restore FW Custom cũng KHÔNG CÓ GÌ THAY ĐỔI).

FW 4.0 trở về sau... NẾU BẠN MUỐN RESTORE FW GỐC.. thì phải có SHSH y như 3Gs và ipt3G từ trước đến nay.
==> 3G và ipt2G không còn đứng ngoài công cuộc xin xõ SHSH nữa (duy chỉ trường hợp muốn restore FW GỐC 4.0 trở lên thôi nhén).

m0nk3y86

Từ khi lên iOS4, ko thể sync ảnh qua IPsuite, mà sync wa iTunes thì bị lỗi (-54), có bác nào giúp E cách khắc phục ko?

alanlee

Máy mình là 3GS 8 GB có sẵn OS4 vì thấy version 4.0 ( 8A293 ), Modem Firmware 05.13.04, cho mình hỏi khi nào mới unlock dùng được nhỉ ? :-/
Mình không rành về IP vì là fan WM. :|

Mong các bạn giúp đỡ

Zenki

Super V.I.P
Máy mình là 3GS 8 GB có sẵn OS4 vì thấy version 4.0 ( 8A293 ), Modem Firmware 05.13.04, cho mình hỏi khi nào mới unlock dùng được nhỉ ? :-/
Mình không rành về IP vì là fan WM. :|

Mong các bạn giúp đỡ
Chưa biết chính thức là khi nào nhưng phải chờ thôi bạn, không lâu đâu :D

alanlee

Chưa biết chính thức là khi nào nhưng phải chờ thôi bạn, không lâu đâu :D

Mình có thể JB rồi sử dụng tạm 01 số ứng dụng của hãng thứ 3 trước khi xài chức năng chính là call chứ bạn nhỉ :p ?

Zenki

Super V.I.P
Mình có thể JB rồi sử dụng tạm 01 số ứng dụng của hãng thứ 3 trước khi xài chức năng chính là call chứ bạn nhỉ :p ?
Lấy đâu ra Tool mà JB hả bạn :D Máy mới (New Bootroom) thì phải chờ thôi!

TruongHan

Super V.I.P
Từ khi lên iOS4, ko thể sync ảnh qua IPsuite, mà sync wa iTunes thì bị lỗi (-54), có bác nào giúp E cách khắc phục ko?

monk3y để thư mục hình ở đâu?để ngoài destop rồi sync xem có bị không?

nbdao

Ve nâng lên OS 4.0

Mình đang dùng iPhone 3Gs bootroom cũ vậy h mình có nên lên OS 4.0 hay k? Và lên như thế nào?
Có bác nào dành chỉ mình với nha
Cám ơn nhìu. Vì mình là gà mà:))

kakiko

mình up firm ware từ 3.1.3 lên bằng itune không được ...
Chỉ cần down file .ipsw về chạy file đó là up lên được?
thanks before

kidhack

mình up firm ware từ 3.1.3 lên bằng itune không được ...
Chỉ cần down file .ipsw về chạy file đó là up lên được?
thanks before

Máy bạn 3G hay 3Gs vậy ?
3Gs Lock tuần cao thì up lên mất sóng nha bạn .Cẩn thận
.....

techhoang

jailbreak OS 4.0.1 For 3GS World

Em 3GS của mình lỡ tay cho nó lên 4.0.1, mình đã tìm nhiều rồi mà vẫn chưa jailbreak để add Cydia được. Các Pro nào đã thành công giúp em nó 1 vé nhá. Cám ơn bạn vì đã đọc tin

Status
Không mở trả lời sau này.