• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

zakcover

Thanks TLG: Nhưng sao mỗi lần tắt máy rồi mở lại là trái táo nó cứ loading ... lâu ... Chậm ... nhiều khi đứng luôn cái vòng loading ... :(

blackhenry

Các pro ơi cho mình hỏi con Ipod touch 3G của mình cài OS4 đã jailbreak , nhưng ko chạy dc đa nhiệm , tại mình là người mới xài nên ko rành lắm, mình thử với mấy con 3GS và Iphone 4 đều chạy dc riêng có con Ipod touch 3G của mình là ko chạy đa nhiệm dc như nó, mặc dù đã update lên OS4, có ai rành vụ này ko chỉ giáo cho mình với
Àh thêm nữa là Ipod touch có chức năng tắt chương trình khi mình ko xài nữa ko, giả dụ mình đang chơi game mình muốn thoát hẳn trò chơi ra thì phải làm thế nào, trước giờ mình toàn ấn nút Home thì nó ra ngoài nhưng mình vẫn cảm thấy nó đang chạy trong máy , có cách nào thoát hẳn nó ra ngoài ko các pro, bởi nếu nó cứ đang chạy mà mình lại chạy thêm 1 chương trình khác thì nặng lắm , Hiện nay mình đang xài Ipod touch 3G cài OS4 đã jailbreak . Các pro ai rành vụ này chỉ mình với nha. Mình cảm ơn các pro nhiều lắm :(

Zenki

Super V.I.P
Các pro ơi cho mình hỏi con Ipod touch 3G của mình cài OS4 đã jailbreak , nhưng ko chạy dc đa nhiệm , tại mình là người mới xài nên ko rành lắm, mình thử với mấy con 3GS và Iphone 4 đều chạy dc riêng có con Ipod touch 3G của mình là ko chạy đa nhiệm dc như nó, mặc dù đã update lên OS4, có ai rành vụ này ko chỉ giáo cho mình với
Àh thêm nữa là Ipod touch có chức năng tắt chương trình khi mình ko xài nữa ko, giả dụ mình đang chơi game mình muốn thoát hẳn trò chơi ra thì phải làm thế nào, trước giờ mình toàn ấn nút Home thì nó ra ngoài nhưng mình vẫn cảm thấy nó đang chạy trong máy , có cách nào thoát hẳn nó ra ngoài ko các pro, bởi nếu nó cứ đang chạy mà mình lại chạy thêm 1 chương trình khác thì nặng lắm , Hiện nay mình đang xài Ipod touch 3G cài OS4 đã jailbreak . Các pro ai rành vụ này chỉ mình với nha. Mình cảm ơn các pro nhiều lắm :(

Chức năng Multitasking chỉ chạy trên iPhone 3GS và iPhone 4 thôi nhé!

Còn thoát ứng dụng chỉ có dùng nút HOME để thoát, bạn có thể kiểm tra các ứng dụng đang chạy ngầm trong SBSettings.

funnycool

Có bác nào bị trường hợp không vào Youtube khi click vào icon Youtube ở firmware iOS4 hoặc iOS4.0.1 không vậy? Máy em là 3G Lock, đã thử cả 2 version trên nhưng đều không vào được Youtube mặc dù wifi ok, vào youtube=safari thì bình thường. Bác nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp em nhé. Thanks.

heocon88

3g 16g đag xài bỗg dưg mất sóg

em có 1 con 3g 16g . đang xài bình thường. thì tự nhiên bị mất sóg. và sau dó là no sim . . ai gặp trườg hợp như em chưa . cho xin cách giải quyết nhé. . . kô hiểu em nó bị phần mềm hay do phần cứg nữa . . :-?

yue

Bạn phải nói rõ bạn đang dùng FW nào chứ :( để mọi người còn biết mà có câu trả lời chứ.. chung chung thế thì hiểu sao được
..như bạn nói thì mình nghĩ bạn chạy thử lại phần mềm xem còn tình trạng đó k!? nếu vẫn bị tình trạng đó có thể liên quan đến phần cứng (chip công suất sóng) - đấy chỉ là mình nghĩ thế thôi. bạn test thử xem

heocon88

fw mình đang xài là 3.1.2 mình chuyển nó sang chế độ off rùi chuyển lại. tình hình h là em nó sóg gió vi vu. . . Chắc Close TopPic dc rùi. Thanks a e đã quan tam . .

blackhenry

Anh Zenki cho em hỏi SBsettings nó nằm chỗ nào vậy anh, có phải trong Settings của máy ko? Chỉ rõ cho em nhé
Cảm ơn anh nhiều :(

AnhTu

Super V.I.P
Có bác nào bị trường hợp không vào Youtube khi click vào icon Youtube ở firmware iOS4 hoặc iOS4.0.1 không vậy? Máy em là 3G Lock, đã thử cả 2 version trên nhưng đều không vào được Youtube mặc dù wifi ok, vào youtube=safari thì bình thường. Bác nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp em nhé. Thanks.
Cài Push Fix vào nhé bạn.

boymaxx

ko hiểu sao con 3g lock của mình đang ở 3.1.2 up lên 4.0.1 unlock sóng gió vi vu chỉ có điều tự nhiên loa ngoài nghe nhỏ xíu đã thế còn rè rè nữa, restore lại 3.1.3 vẫn bị, ko biết có phải do hư loa ko nhỉ ? có ai gặp trường hợp như mình chưa ?

vipboy_9x

Moderator
ko hiểu sao con 3g lock của mình đang ở 3.1.2 up lên 4.0.1 unlock sóng gió vi vu chỉ có điều tự nhiên loa ngoài nghe nhỏ xíu đã thế còn rè rè nữa, restore lại 3.1.3 vẫn bị, ko biết có phải do hư loa ko nhỉ ? có ai gặp trường hợp như mình chưa ?
loa rè hem hẳn do lỗi FW ,vì Bạn đã restore lại 3.1.3 vẫn bị Thế chứng tỏ máy bạn hem phải do phần miềm rùi.
Bạn thử đem ra cửa hàng nhờ họ kiểm tra giùm nhé.

pikachubr007

Restore IOS 4.0.1 ko có sim active

Bác nào biết cách rétore lên ios 4.0.1 cho 3GS 16G ko.
minh đang xài 3GS 16 G, IOS 4.0, giờ muốn up lên 4.0.1 nhưng ko có sim active. bác nào biết chỉ giúp với. thanks
mình sử dụng bootrom mới. tuần 24. bb 5.13.04

Zenki

Super V.I.P
Bác nào biết cách rétore lên ios 4.0.1 cho 3GS 16G ko.
minh đang xài 3GS 16 G, IOS 4.0, giờ muốn up lên 4.0.1 nhưng ko có sim active. bác nào biết chỉ giúp với. thanks
mình sử dụng bootrom mới. tuần 24. bb 5.13.04

Bỏ tiền ra mua cái SIM Active cho tất cả các mạng hoặc nhờ ai có Active dùm thôi bạn, không có cách nào đâu!

pikachubr007

Bỏ tiền ra mua cái SIM Active cho tất cả các mạng hoặc nhờ ai có Active dùm thôi bạn, không có cách nào đâu!

sim đó mua ở chỗ nào thế. mình hiện tại đang ở Vũng Tàu. ai biết chỉ dùm.

vuke06

các bạn cho mình hỏi máy iphone 3g lock của mình khi đã up lên fimware 4.0.1 (bản gốc) có 1 hiện tượng lỗi như thế này khi thực hiện 1 cuộc gọi đưa máy lên nghe thì bình thường màn hình máy tự tắt nhưng khi không nghe nữa thì màn hình vẫn tối không hiện lên để nhấn phím kết thúc cuộc gọi, phải bấm phím nguồn để ngắt cuộc gọi, đợi 1 lúc mới mở màn hình lại được. bác nào biết cách fix lỗi này giúp mình cái. Thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.