• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4 cho iPhone và iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

HaiBanh

Hic, đó h anh e có ai gặp trường hợp giống mình chưa? mới bóc seal cái IP4 của nhỏ bạn ra, định unlock, máy AT&T, nhưng mở máy ko dc, chỉ treo trái táo, chuyển về DFU và Recpvery mode để restore lại thì chỉ hiện mình cục pin đỏ và dấu sấm sét, mặc dù đã sạc rất lâu nhưng ko có cách nào chuyển về recovery mode để restore dc hết, chỉ treo táo và dấu hiệu hết pin...

HTC_VUTHANH

Moderator
dfu cũng lảm zui.recory cung vậy.ko hiêu? sao toản báo lỗi 2003 thui.ngất.lại đưa vể DFU up lại fw 3.1.2,3.1.3 cũng vẫn báo lỗi như vậy vả tất nhiên ip ăn táo.tạm thởi đắp chiếu chở vip giai? cứu.hix hay tại mỉnh chưa lưu shsh ha? các bác(3g lock)

Chỉnh sửa cuối:

csm1210

Cứu iphone 3gs đen sì màn hình

Tình hình là em ngồi táy máy thế nào vao phan đặt lại trên iphone rồi đặt lại tất ca? nội dung.May' liền hỏi bạn có muốn xóa iphone ko,em án có thế là màn hình máy đen sì.hix hix mong các bác chỉ giáo

_m4k3t_

trướt hay sao gì vẫn thế khi restore cần phải có sim active nếu không cần sim active chỉ qua là Hackactive mà thui (nếu được)
máy vẫn hoạt động bình thường mà vào itune báo như thế.
dùng 1 chương trình nào bất kỳ shsh vào iphone
tìm đền đường dẫn
[FONT=&quot]Private/var/mobile/Media/iTunes_Control/iTunes/iTunesDB xóa mục iTunesDB
rồi mở lại sẽ thấy sự khác biệt.

[/FONT]

Hjx. Ko vào được bên trong iPhone. Chỉ vào được màn hình gọi trợ giúp thôi. Hjx

csm1210

máy em đang ở 4.0.1 muốn rétore ve 4.0 thì làm thế nào hả các bác.máy em bị ăn táo..em đã lưu shsh ở 4.0 rồi.hjx hjx

csm1210

Cám ơn bạn nhưng mình đưa về dfu rồi nhưng mình không biết rétore kiểu j..trươc máy mình la 3gs fw4.0 dẫ jailbreak mình nghịch nên bị vậy.giờ mình dơn fw trên diễn đàn về nhưng retstore không được.itunes báo lỗi 307 hjx hjx

huyquy

Nếu iphone của bạn là bản WORLD thì chỉ cần đưa về DFU rồi ấn vào chữ Restores để Itunes tự động down firmware và restore online. Đừng restore offline

csm1210

Hix mình biết thế nhưng mình không muốn lên 4.0.1 vi khi itunes rétore secx up date len 4.0.1 hjc hjc

nhoccafesua

itune của bạn phải là phiên bản mới nhất, phải lưu shsh 4.0 hai vấn đề này bạn có đủ thì bạn sẽ retore được

vipboy_9x

Moderator
Hjx. Ko vào được bên trong iPhone. Chỉ vào được màn hình gọi trợ giúp thôi. Hjx
Vậy bạn đem đi Restore rùi ah,ở Màn hình ngọi khẩn cấp thì thì bạn chỉ cần bỏ sim nhà Mạng vào máy mở itune lên active thui.rùi tiến hành JB+unlock.
máy em đang ở 4.0.1 muốn rétore ve 4.0 thì làm thế nào hả các bác.máy em bị ăn táo..em đã lưu shsh ở 4.0 rồi.hjx hjx
bạn qua đây tham khảo nhé.để biết cách làm.

_m4k3t_

Vậy bạn đem đi Restore rùi ah,ở Màn hình ngọi khẩn cấp thì thì bạn chỉ cần bỏ sim nhà Mạng vào máy mở itune lên active thui.rùi tiến hành JB+unlock.

bạn qua đây tham khảo nhé.để biết cách làm.
BẢn mình là bản lock. Đã lắp sim viettel mà vào itunes báo lỗi 9812

vipboy_9x

Moderator
BẢn mình là bản lock. Đã lắp sim viettel mà vào itunes báo lỗi 9812
máy của bạn là máy mua ở vettel hay sao mà bạn dùng sim vettel để active:-?
báo lỗi 9812 coi kết nối Mạng ok chưa,nếu vẫn báo lỗi tốt nhất là sang PC khác để active hoặc cài lại itune.

dtt3003

máy a cho e ? khi e choi trò kim cương xong đến lv 5 đi xong e out ra vô lại thì way lại lúc đầu. máy e mới mua lại của ng ta ko bik tại sao nó có máy cái icon waiting. ma e ko bik pass itnues ko thể down về xóa đc. máy e 3gs lock ios 4.0

zakcover

Ăn táo sau khi add source cho ipod touche...

Hôm nay mình jailbreak cái ipod touche ios4, bằng jailbreakme
Sau đó mình add source của pdaviet đề add parth để chơi game cracké. Nhưng restar lại ipod thì bị ăn táo, rồi mình restore lại và làm lại cũng bị ăn tao. Mình đã thử trên hai cái ipod đều bị ăn táo hết
Bạn nào biết cách nào giúp đỡ với!
thứ 1 là source nào để có parth để chơi các apps crack trên ios4
thứ 2 là hếT bị ăn táo hix,
cám ơn các bạn trước nhé :)

tinh_la_gi

Administrator
Add source http://pdaviet.net/iphone
Cài Appsync for iOS 4.0 - 4.0.1

Xem hình minh họa phía dưới xem bạn có cài nhầm hàng không nhá

Status
Không mở trả lời sau này.