• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

kitafung

Mình để mặc định ko thêm cái đó vào, nếu bạn nào thích thì có thể tự mod thêm cũng được.

Change log:

- Thêm Âm Lịch và bật mặc định khi chuyển sang tiếng việt.
- Fix lỗi bộ gõ T9 khi soạn văn bản bằng tiếng việt.
- Quay về hiệu ứng mặc định.
- Font chữ mặc định 7 trang ký tự.

kitafung

Hình như càng ngày mình càng quay về mặc định thì phải. Đã cập nhật change log.

hoangtuong

bản này mình copy 2 file gồm rofts2 và 3 nhưng khi jaf máy nháy mấy cái rùi tắt hẳn bác nào bị như vậy cho em hướng khắc phuc

kitafung

bản này mình copy 2 file gồm rofts2 và 3 nhưng khi jaf máy nháy mấy cái rùi tắt hẳn bác nào bị như vậy cho em hướng khắc phuc

Tải bản V2 về giải nén rồi copy bản V3 chép đè vào rồi flash nha bạn.

nokia6686

Quay về gốc cũng được, chỉ cần những cái cần thiết như hack máy, bộ nhớ, khóa phím 1 chọt... Mình nghĩ nhà sản xuất họ tạo ra FW cũng đã tính toán hết rồi. Nghe nói 5800 sắp ra FW mới, v60 gì đó :D Kitafung chuẩn bị làm bản OFW nhá!

kitafung

Tính phát triển thêm barn 8hs mà thấy ít khi dùng Vodafone và Organe quá nên bỏ. Làm tiếp bản 5HS cho máu

khoa1989

tớ không thích mấy cái hs này lắm bạn ah...chờ đợi bản gốc xem có gì mới không rồi mới tính tiếp.máy bản của bạn rất ổn định.phải công nhận điều đó.mà sao con 5800.khi dùng Xplore để xem thông tin mấy nó báo CPU có 129 ah.ai biết không

kitafung

tớ không thích mấy cái hs này lắm bạn ah...chờ đợi bản gốc xem có gì mới không rồi mới tính tiếp.máy bản của bạn rất ổn định.phải công nhận điều đó.mà sao con 5800.khi dùng Xplore để xem thông tin mấy nó báo CPU có 129 ah.ai biết không

Chắc IDE mặc đinh vậy, khi nào chạy ứng dụng mới lên xung nhịp.

_GD_

cái này mình mod thêm landcape và menu ngang 2x6 được kô kitafung?

El_Nino_Olala

bản này kitafung có thể cook thêm cái unlock "swipe to unlock", và landscape 2x6, icon anna vô thì ok quá.....!

m4phja

Bác có thể cho em mấy cái HS của bác được không. Nhìn ham quá àk .Em đang định cook vào FW 523x. Tks bác

kitafung

bản này kitafung có thể cook thêm cái unlock "swipe to unlock", và landscape 2x6, icon anna vô thì ok quá.....!

Những mod này mình không test bạn à, mình muốn cook đơn giản thôi. Hạn chế tối đa can thiệp vào hệ thống bạn à. Khi nào rãnh mình sẽ phá thử. 5k8 của mình giờ thành 1202 rồi toàn chỉ để gọi và nhắn tin :<

El_Nino_Olala

Những mod này mình không test bạn à, mình muốn cook đơn giản thôi. Hạn chế tối đa can thiệp vào hệ thống bạn à. Khi nào rãnh mình sẽ phá thử. 5k8 của mình giờ thành 1202 rồi toàn chỉ để gọi và nhắn tin :<

thì kitafung cứ thử cho 3 cái đó vào thử xem, chỉ 3 cái thôi, chắc lúc đó thành firm anna cho 5800 gốc lun đấy...:)). Cũng biết đâu topic của kita sẽ lên thêm 1 sao nữa cho đẹp...^^

nokia6686

Bản thân mình chỉ cần nhất là cái "Swipe to Unlock" vì nó có đồng hồ thiệt bự để xem giờ. Còn những thứ khác không cần lắm. Theme Anna thì có thể cài đặt từ file sis được.

Kitafung thử cook cái swipe to unlock hoặc tap to unlock thử xem nha!

Status
Không mở trả lời sau này.