• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

kitafung

Mình mod Icon N8 Vào nhưng khi chuyển sang tiếng Việt thì bĩ lỗi không hiện chữ " Điện Thoại" và " Danh Bạ" lên. Ấn vào đấy vẫn mở được điện thoại và danh bạ lên. Chỉ không hiện tên thôi. Pro nào biết giúp mình với. Còn đây là hình khi mình chuyển sang tiếng Anh thì lên bình thuờng.

Không thấy hình bạn ơi. Ủa bạn tự cook lại FW gốc hay cook lại bản của mình vậy ? Nếu bản của mình thì có sẵn icon N8 rồi bạn nhé.

kitafung

Mình cook ban fw gốc mà. nhưng không được. bạn có cách nào không giúp mình nhe. Thank

Vậy có lẽ bạn đã dùng mod Icon N8 dành cho FW lai C6 rồi. Bạn nên dùng bản dành cho OFW ấy, nhưng bạn phải chia ra một nữa ở ROF2 và 1 nữa ở ROF3 vì bộ icon N8 này chiếm dung lượng Rom khá lớn. Đóng gói Rom quá dung lượng sẽ khởi động không lên đâu.

trancongtupc

Vậy có lẽ bạn đã dùng mod Icon N8 dành cho FW lai C6 rồi. Bạn nên dùng bản dành cho OFW ấy, nhưng bạn phải chia ra một nữa ở ROF2 và 1 nữa ở ROF3 vì bộ icon N8 này chiếm dung lượng Rom khá lớn. Đóng gói Rom quá dung lượng sẽ khởi động không lên đâu.
Mình đính chính lại chút: mình down FW gốc về mới chỉ add thêm ngôn ngữ tiếng Việt vào thôi chưa thêm gì cả nhưng khi chuyển sang Tiếng Việt thì bị lỗ như này:

kitafung

^
Bạn vào thử thay đổi phím tắt rồi gán cho nó danh bạ và menu thử xem có được không?

hoangtuong

của em down về cfw rùi nhưng em không thích cài màu đỏ của nó bác nào có cao thủ bảo em biến màu đỏ thành màu blue không cảm ơn nhiều

kitafung

Cái theme hả bạn ? Nếu máy bạn màu xanh bạn có thể cài thêm theme màu xanh, mình chọn màu đỏ vì máy mình màu đỏ mà :D với lại phải chọn theme DI icon và nền đen để tăng dung lượng Ram. Muốn xoá Theme của mình bạn vào thư mục skin ở ROF3 mà xoá nhé, theme mình để trong đó rồi copy theme bạn thích vào là OK.

PS: Bác cũng thích đồng bộ giống mình :D

trancongtupc

ok. mình đã làm được rồi còn một chút nữa muốn hỏi các pro la: đạt mặc định hình nền cho HS làm thế nào . Thank.

kitafung

Cái này mình chưa có test bạn à, nhưng bạn có thể đưa hình vào mục images\background thử xem

hoangtuong

Qua sử dụng của bạn mình thấy có mấy thứ mình thấy bản này lỗi ở danh bạ ovi và mục lưu trữ không vào được và thiết lập điện thoại nữa mong bạn fix được thì hoàn hảo đấy

nokia6686

Mình đã thử bản này và có nhận xét như sau:

*** Ưu điểm: Firmware gốc, pin trâu, nhẹ nhàng, mượt mà. Có bổ sung thêm vài HomeScreen khá thú vị.
*** Khuyết điểm: Firmware gốc nên trình xem ảnh, danh bạ này nọ hơi chuối, kéo trượt không có hiện chữ cái hay tháng/năm. 1 số HomeScreen còn bị lỗi mất tiêu chữ "Tùy chọn", "Danh bạ". HomeScreen bổ sung tuy nhìn thú vị nhưng mình không thích vì cái thì icon quá nhỏ, khó bấm, cái thì sắp xếp icon độc quá đâm ra không quen xài.

Mong đợi: Tớ rất mong bác KitaFung sẽ fix được hết các lỗi mọi người góp ý, đồng thời sẽ bổ sung thêm mấy cái homescreen biểu tượng to to lên 1 chút. Thế là OK rồi!

Tớ thích CFW C6 hoặc N97 vì kéo trượt có hiện chữ cái (danh bạ) hay tháng/năm (trình xem ảnh) và cái homescreen có widget thôi. Tuy nhiên widget thì tớ chủ yếu xài shortcut chứ cũng chẳng có gì hơn. Vẫn thích độ trâu bò của pin firmware gốc. Vì thế trăm sự nhờ bác KitaFung nghen!

Thanks vì sự nhiệt huyết!

kitafung

Mình đã thử bản này và có nhận xét như sau:

*** Ưu điểm: Firmware gốc, pin trâu, nhẹ nhàng, mượt mà. Có bổ sung thêm vài HomeScreen khá thú vị.
*** Khuyết điểm: Firmware gốc nên trình xem ảnh, danh bạ này nọ hơi chuối, kéo trượt không có hiện chữ cái hay tháng/năm. 1 số HomeScreen còn bị lỗi mất tiêu chữ "Tùy chọn", "Danh bạ". HomeScreen bổ sung tuy nhìn thú vị nhưng mình không thích vì cái thì icon quá nhỏ, khó bấm, cái thì sắp xếp icon độc quá đâm ra không quen xài.

Mong đợi: Tớ rất mong bác KitaFung sẽ fix được hết các lỗi mọi người góp ý, đồng thời sẽ bổ sung thêm mấy cái homescreen biểu tượng to to lên 1 chút. Thế là OK rồi!

Tớ thích CFW C6 hoặc N97 vì kéo trượt có hiện chữ cái (danh bạ) hay tháng/năm (trình xem ảnh) và cái homescreen có widget thôi. Tuy nhiên widget thì tớ chủ yếu xài shortcut chứ cũng chẳng có gì hơn. Vẫn thích độ trâu bò của pin firmware gốc. Vì thế trăm sự nhờ bác KitaFung nghen!

Thanks vì sự nhiệt huyết!

- Lỗi mất danh bạ và tuỳ chọn là do HS mặc định là Vodafone làm mất khi mình chuyển sang HS khác bạn à. Lỗi này mình không fix được, bạn có thể dùng bản 5HS V2 sẽ không có Vodafone và Orange và sẽ ko bị lỗi này. Thân
- Những HS kia mình add thêm vào vì cá nhân mình hay để hình nền đẹp nên muốn có cái HS thông thoáng một tí nên icon nhỏ là lựa chọn hàng đầu của mình. Mình cũng không thể làm cho icon lớn hơn được.

Cám ơn bạn đã góp ý của bạn nhiều :D

khoa1989

chỉ muốn hack máy không .không cần mod thêm cái gì thi thêm cái gì vào nhỉ

nokia6686

Đã giải quyết xong vấn đề HS: dùng chủ đề màn hình chủ OraTsu sẽ có được icon bự và trong suốt :D Xài hình nền đẹp vẫn thấy rõ :D
Còn vấn đề nữa là màn hình kéo trượt mở khoá. Hiện tại tớ đang dùng cái Slide Unlock thấy cũng khá ổn, có điều ăn RAM quá :D Liệu có cách nào khắc phục không bạn? Chứ nút mở khoá bên hông xài thấy bưởi quá, và màn hình lúc khoá điện thoại mờ căm không đẹp, không có đồng hồ to :(

nokia6686

chỉ muốn hack máy không .không cần mod thêm cái gì thi thêm cái gì vào nhỉ

Tớ cũng muốn thử 1 bản firmware gốc "trong sạch, lành mạnh" chỉ có hack vĩnh viễn như bác Khoa đây. Nếu Kitafung có thì cho tớ xin 1 bản như vậy nhé! Thanks!

kitafung

Đã giải quyết xong vấn đề HS: dùng chủ đề màn hình chủ OraTsu sẽ có được icon bự và trong suốt :D Xài hình nền đẹp vẫn thấy rõ :D
Còn vấn đề nữa là màn hình kéo trượt mở khoá. Hiện tại tớ đang dùng cái Slide Unlock thấy cũng khá ổn, có điều ăn RAM quá :D Liệu có cách nào khắc phục không bạn? Chứ nút mở khoá bên hông xài thấy bưởi quá, và màn hình lúc khoá điện thoại mờ căm không đẹp, không có đồng hồ to :(

Slide unlock mình xài bản 3.20.06 bạn à, chiếm dụng đúng 2mb ram.

nokia6686

Kitafung cho mình xin bản slide unlock mới nhất đi hen. Mình kiếm mãi chi có bản 3.0.1 thôi à. Xài thấy cứ sao sao đó...

Kỳ này chuyển qua xài FW gốc luôn cho nó pin trâu :D

Thanks!

kitafung

Kitafung cho mình xin bản slide unlock mới nhất đi hen. Mình kiếm mãi chi có bản 3.0.1 thôi à. Xài thấy cứ sao sao đó...

Kỳ này chuyển qua xài FW gốc luôn cho nó pin trâu :D

Thanks!

Bạn có thể tìm tải trong diễn đàn PDA này nhưng bạn phải có key mới full được.

nokia6686

Kitafung ơi, mấy "file nhạy cảm" mình đã để ở thư mục hidden rồi mà sao trong trình xem video nó vẫn cứ lồ lộ ra đủ bộ cả thế này :(( Nguy quá! Nhờ bạn check lại giúp nghen!

Status
Không mở trả lời sau này.