• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

kitafung

Kitafung ơi, mấy "file nhạy cảm" mình đã để ở thư mục hidden rồi mà sao trong trình xem video nó vẫn cứ lồ lộ ra đủ bộ cả thế này :(( Nguy quá! Nhờ bạn check lại giúp nghen!

Chịu thôi, trình Real media vẫn ẩn đuợc nhưng TT Video thì ẩn kiểu gì cũng bị quét ra hết :<

nokia6686

Mình vừa mới tìm được cách ẩn luôn là set attribute là "hidden" cho thư mục cần ẩn. Như vậy thì chỉ có Xplorer mới thấy được và xem nội dung được thôi :D Dùng Xplorer set cũng được đó.

Chia sẻ để bà con xài FW gốc biết nhé!

trancongtupc

có ai biết mod mặc định Home Screen theme (mặc định của HS là Shortcuts bar) bây giwof mình muốn mod sau khi Jaf là " Contacts bar" và thay đổ shortcuts theo ý mình nữa, có ai biết không chỉ giúp với. Thank.

kitafung

có ai biết mod mặc định Home Screen theme (mặc định của HS là Shortcuts bar) bây giwof mình muốn mod sau khi Jaf là " Contacts bar" và thay đổ shortcuts theo ý mình nữa, có ai biết không chỉ giúp với. Thank.

Khuyên bạn chân thành là không nên dùng HS contacts bar. Ăn ram kinh khủng luôn nếu bạn add nhiều người từ danh bạ ra HS, hồi trước không biết đo ram mình thích dùng HS này. Nhưng sau khi dùng memcheck thì Ram chỉ còn có 40mb khi sử dụng HS này.

trancongtupc

Mình không có uid của HS này. Bạn nào có không cho mình xin với. Mình chỉ thich Shortcut ở vị trí dưới thôi chứ không add danh bạ lên.

hieuinter

mình gặp tình trạng là khi người khác gọi dến thì ko hiện tên mà chỉ hiện số dt,có lúc thì lại hiện tên????

kitafung

Hic. Topic chìm rồi, up lên cho những ai muốn quay về OFW nào.

PS: Mod đừng chém em vì tội UP topic nhé. Mỗi ngày hoặc lâu lâu mình mới up 1 lần thôi.

nokia6686

Kitafung ơi, sao lâu rồi chưa thấy bạn update OFW thế? Cho mình hỏi là liệu có thể bổ sung cái trượt mở khoá hoặc Tap to unlock vô OFW không? Vì nhu cầu của mình hiện tại chỉ còn thiếu mỗi cái đó thôi đó :D Hiện tại lúc khoá bàn phím, bấm nút giữa, nó chỉ sáng mờ màn hình coi không đẹp...

kitafung

Kitafung ơi, sao lâu rồi chưa thấy bạn update OFW thế? Cho mình hỏi là liệu có thể bổ sung cái trượt mở khoá hoặc Tap to unlock vô OFW không? Vì nhu cầu của mình hiện tại chỉ còn thiếu mỗi cái đó thôi đó :D Hiện tại lúc khoá bàn phím, bấm nút giữa, nó chỉ sáng mờ màn hình coi không đẹp...

Cài my keylock đi bạn, mình đang dùng ổn lắm bạn à. Mình không thích cái taptounlock đó nên mình không cook vào.

nokia6686

Cái My KeyLock mình kiếm ra toàn bản không cài được. Còn trong PDA nhà mình thì sao mình không download file đính kèm được gì hết. Forum bị lỗi thì phải. Kitafung có link down thì cho mình xin nhé!

Mình hiện đang xài ThinkChange nUnlock thấy cũng được nhưng vẫn chưa hài lòng lắm.
Mà Kitafung có định ra bản update CFW nào nữa không? :D

votinh484

Up giùm kitafung :D vì CFW tốt, xài từ bản đầu tiên của bạn đến giờ vẫn thấy tốt, nên vẫn trung thành vs CFW củ bạn, mà bạn có thể cook thêm mở khóa của S^3 cho mình được kô vì để xem giờ cho tiện, vs lại mình kô thích các trình mở khóa khác. Nếu đc thì thank bạn nhiều

kitafung

Up giùm kitafung :D vì CFW tốt, xài từ bản đầu tiên của bạn đến giờ vẫn thấy tốt, nên vẫn trung thành vs CFW củ bạn, mà bạn có thể cook thêm mở khóa của S^3 cho mình được kô vì để xem giờ cho tiện, vs lại mình kô thích các trình mở khóa khác. Nếu đc thì thank bạn nhiều

Chắc bạn phải tự cook thui, hiện tại mình đang dùng bản slide to unlock v4 rất ổn bạn à.

votinh484

Chắc bạn phải tự cook thui, hiện tại mình đang dùng bản slide to unlock v4 rất ổn bạn à.

vậy bạn có thể gửi cho mình file để minh cook vào được kô, nếu bạn có thời gian có thể xin key slideUnlock giùm mình đc ko, vì mình ko pít làm, thank bạn nhiều.
imel của mình là: 359339035775229

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Mở khóa S^3 là mở khóa gì nhỉ:-?

Status
Không mở trả lời sau này.