• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

bupbe28

cook này flash thẳng vào đc 5230 RM588 21.6.005 ko vậy .để em cho flash :-s sợ die máy .. vì bị 1 lần rùi :-s

Được đó bạn ơi, tối qua mình mới Flash, rất OK. Máy chạy rất nhanh và ổn định, mình cũng không chạy AutoInstall luôn cũng bình thường. Nhưng có một lỗi là music player mở bị lỗi, mình cũng không biết bị j.

Hi, Mình fomat máy lại thì bình thường rồi.

Chỉnh sửa cuối:

GER2407

2 hôm test trên con X6 của e thì thấy Ram rất khỏe, vẫn những ứng dụng và phần mềm như trước nhưng bản này ram trống nhiều hơn. Chỉ có cái là e thấy cảm ứng nó ko đc nhạy như trước nữa.

kutamitsu

thật sự là nhanh thì có nhanh nhưng mà cảm giác nó lại thiếu độ "mềm mượt"

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

Nhưng bạn ơi, giải nén ra được có 2 file một cái thì chép vào không hỏi, mình nhớ cái đuôi của nó là .blank thì chép được, cái còn lại Rofs3 thì 12,5MB thì nó hỏi có chép đè thì mình OK rồi, nhưng vẫn không FLash được bạn ạ, giúp mình với đi thẻ nhớ Format mất tiêu rồi

sao lại format thẻ nhớ ở đây???? xóa những cái này trong thẻ nhớ : Private, Resource, Sys, System. Sau đó tắt máy, flash, khi flash chọn chế độ format máy luôn chứ ko format =f tay. chắc bạn flash sai nhịp nào rồi. Mình mới flash máy lần đầu tiên mà làm theo hướng dẫn pic này và pic flash = jaf ngon lành có gì đâu. trước mình tưởng flash lằng nhằng lắm, vooc vào thấy cũng nhanh gọn thôi. Còn cook fw chưa vooc :D

Chỉnh sửa cuối:

acura

thật sự là nhanh thì có nhanh nhưng mà cảm giác nó lại thiếu độ "mềm mượt"

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

sao lại format thẻ nhớ ở đây???? xóa những cái này trong thẻ nhớ : Private, Resource, Sys, System. Sau đó tắt máy, flash, khi flash chọn chế độ format máy luôn chứ ko format =f tay. chắc bạn flash sai nhịp nào rồi. Mình mới flash máy lần đầu tiên mà làm theo hướng dẫn pic này và pic flash = jaf ngon lành có gì đâu. trước mình tưởng flash lằng nhằng lắm, vooc vào thấy cũng nhanh gọn thôi. Còn cook fw chưa vooc :D

Chọn chế độ Format máy thì tick vào ô nào vậy bác?

thanh7401

hàng này ngon thật, đúng là chất lượng, mình thấy quá ổn, nhung mình vẫn thích cái menu 4x4 của Fw c6 hơn, 5230 nói này 17/11/2010 mà giờ chưa nghe tin tức gì cả :)), không biết có có không đây, topic đó lại bị khóa nữa chứ. Thật là khổ hết sức

letuanphu

Được đó bạn ơi, tối qua mình mới Flash, rất OK. Máy chạy rất nhanh và ổn định, mình cũng không chạy AutoInstall luôn cũng bình thường. Nhưng có một lỗi là music player mở bị lỗi, mình cũng không biết bị j.

Hi, Mình fomat máy lại thì bình thường rồi.

nhưng nó ghi là 21.1.004 vậy mình phải đổi tên cho nó trùng tên mới file kia à bạn :)

anhhiepdhktcn

Cuối cùng mình cũng Flash thành công cho 5230 .thì ra cả 2 file down về đều phải đổi tên.hj.Máy chạy khá ngon song cái phần mềm realplayer nó bị sao ấy (ko xem màn hình ngang dc)>xem dc mỗi theo chiêù đứng dẫn đến hình cứ bé xíu>>mong bác nào giúp đỡ

bupbe28

nhưng nó ghi là 21.1.004 vậy mình phải đổi tên cho nó trùng tên mới file kia à bạn :)
Đúng rồi bạn ơi, bạn đổi tên cho giống với file bạn down từ navifirm

Cuối cùng mình cũng Flash thành công cho 5230 .thì ra cả 2 file down về đều phải đổi tên.hj.Máy chạy khá ngon song cái phần mềm realplayer nó bị sao ấy (ko xem màn hình ngang dc)>xem dc mỗi theo chiêù đứng dẫn đến hình cứ bé xíu>>mong bác nào giúp đỡ

Máy mình bình thường mà bạn.

kutamitsu

Chọn chế độ Format máy thì tick vào ô nào vậy bác?

khi bắt đầu flash hiện bảng tick cho bạn lựa chọn thì bạn tick như sau :
1) Manual Flash ( flash thủ công)
2) Death USB (máy điện thoại ở chế độ tắt)
3) Factory Set (format về trạng thái nhà sản xuất
4)Normal Mod
5)User Ini
6)CRT 308
Check đủ 6 ô này thì sẽ hiện ra bảng chọn RM, bạn chọn RM máy của bạn ( khi bạn download cw thì cũng down theo RM này rồi)
tiếp theo cứ làm theo hướng dẫn Flash = JAF là xong thôi. đến bước bắt đầu tìm kiếm điện thoại, bấm phím nguồn vài giây, khi bấm nhìn lên màn hình JAF thấy nó chạy thì nhả phím nguồn ra. ok máy ĐT tự khởi động lại là xong

nhatminh2507

Hix tìm đc 1 CFW của 5233 mà lỡ tay up lên Firmware mới nhất
down về flash không đc

Nghe bảo Downgrade thì die phone ~> sợ

sao không làm cho firmwave mới lun nhỉ :(

dkhoan_0211

có ai hướng dẫn mình cách ẩn cái đồng hồ hệ thống ngoài hs được không (x6) , có cách nào không các bác ???:(

ngviethoa

máy bản này chắc chỉ là CFW có chứng chỉ thôi .chờ bản của NOKIA ra cho chắc.mà chắc NOKIA cũng ko ra thêm FW mới dâu

ngoccd2

các bác ơi, em flash xong cài mọi kái thì vẫn bình thương nhưung wifi thì lại không vào được. nó cu ghi la " máy chủ không đúng'. mong cac bác giúp với. em sài 5530xm

hieuhai0901

sao mình dùng bản cfw này,kiểm tra speed máy lúc thì speed là 40x,lúc thì 70x thế nhỉ
quái lạ,làm sao để speed máy luôn ở mưc 70x thế các bạn ơi,hic