• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

rongdemhanoi

ai có hiệu ứng effects của x6 không cho mình xin mấy cái. bản này effects để mặc định .mình add cái effects trong bản english ony của bác hoàng huy vào rofs2 rồi flash lại nhưng không thấy hiển thị. hay là mình làm sai chỗ nào . có đúng đường dẫn là rofs2\resource\effects

dkhoan_0211

các bác cho hỏi có cách nào ẩn được đồng hồ hệ thống không (có nghĩa là không cho cái đồng hồ hệ thống xuất hiện ngoài màn hình chủ)
nếu được các bác bảo cách e làm với (kill me có làm được việc này không ?)

không bác nào biết ẩn đồng hồ hệ thống ở hs à?

kangnam

chc nen lai roi khong doi ten day ma

repack lại rồi doi tên chưa za bạn

ko đổi tên với đúng phiên bản máy của mình thì làm sao mà flash đc !!! ngok thế ... !! bung rofs2 của FW 21.1.102 thì lâu thôi rồi !!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

mình sửa vẫn được mà, thay tên bản cook, tên profile, thêm ít ứng dụng, bạn có nhầm tên file ko đó ^^
nhầm thế nào được !! mình đâu ngu !! bung rofs3 ra chỉnh sửa xong repack lại đem flash thì trở thanh bản gốc lun... ko có kai' gì ka !!!

Chỉnh sửa cuối:

unvain

Cho mình hỏi, có cách nào để Gallery chỉ quét file ảnh và video ở E:\Images và E:\Videos không?

anhhiepdhktcn

MÌnh dùng nokia 5230 FW 21.0.04 mà sao minh flash xong chẳng thấy gì thay đổi,môi cái hiệu ứng thay đổi.BÁc nào cũng dùng máy này thì chỉ giúp mình với.Minh Flash như sau:sau khi down FW gốc về rồi cho thêm solf3 cua bác thainguu vào rồi Flash nhưng ko dc.hix.Bác nào hướng dẫn giúp em với

shirooo

nhầm thế nào được !! mình đâu ngu !! bung rofs3 ra chỉnh sửa xong repack lại đem flash thì trở thanh bản gốc lun... ko có kai' gì ka !!!

thế bạn sửa gì, mình sửa profile, gallery, tên version, thêm ứng dụng có bị gì đâu :(

MÌnh dùng nokia 5230 FW 21.0.04 mà sao minh flash xong chẳng thấy gì thay đổi,môi cái hiệu ứng thay đổi.BÁc nào cũng dùng máy này thì chỉ giúp mình với.Minh Flash như sau:sau khi down FW gốc về rồi cho thêm solf3 cua bác thainguu vào rồi Flash nhưng ko dc.hix.Bác nào hướng dẫn giúp em với

mình cũng dùng 5230 nè, file down về là C01_prd.rofs3.fpsx, bạn xem trong FW gốc tên nó giống vậy chưa, phải chép đè vào mới được, như trong FW gốc của mình là C02_prd.rofs3.fpsx nên phải đổi C01 thành C02 rồi đè vào sau đó mới flash.

Chỉnh sửa cuối:

KhueKn

Làm thế nào để chỉnh được menu 4x4 nhỉ? Mình dùng C6 firmware thích mỗi cái menu 4x4 mà bên này lại ko có :D

kutamitsu

Cho mình hỏi gấp một cái củ chuối thế này, trước khi flash máy mình lưu một bản backup. Sau khi flash máy xong, mình restore lại bản đấy thì điều gì xảy ra? Mà thôi restore lại rồi, nó kết hợp cả vào luôn. Quá nuột Lần đầu tiên flash máy, cũng tại vì thấy các bác khen chạy nuột quá em phải thử. Ngon thật công việc rất chi là đơn giản hơn đan rổ. Để test thử kĩ xem có vấn đề gì ko đã

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Đã tìm ra lỗi đầu tiên, cái flash live tick vào sau cứ co giật như thăng nghiện lên cơn @.@. cho hỏi xíu, làm sao để gỡ bỏ bớt chủ đề màn hình chủ?

Chỉnh sửa cuối:

shirooo

chủ thớt trả lời hộ cái!!

xài FW 21.1.4 up cái 102 có dc ko @@

mình trả lời dùm nè, up ngược là die phone

cho hỏi xíu, làm sao để gỡ bỏ bớt chủ đề màn hình chủ?

bạn qua topic này tham khảo nhá http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Cơ-Bản-Và-Chi-Tiết-Cho-S60V5

Làm thế nào để chỉnh được menu 4x4 nhỉ? Mình dùng C6 firmware thích mỗi cái menu 4x4 mà bên này lại ko có :D

menu 4x4 bạn vô topic cook FW của C6 mà xem rồi làm theo ^^

kutamitsu

chài lại phải flash lại phát nữa, đã lười rồi, quên ko làm cái này trước khi flash, thôi vậy :D

angelboy12

mình thi cài xông chạy rất đả. Nhưng vẩn có nhưng lổi này ai có như mìh ko nhỉ. 1 là thay nhạc chuôg và tin nhắn. Thì nó ko hjện nhạc cá nhân cuả mjh .bỏ vào thư mục video thì nó hiện.thứ2 là khi mình ấn *#7380# thì ko được.nhưng ấn fomat *#7370# thj được. Nhưng lúc fomat xôg thì mình để man hình chu fihlive thì ko được nó giật tưng tưng để lai bình thươg thj hết. Mạc dù làm rất đúng trình tự.

ild2k

Hình như Home screen Flash Live không sử dụng trong ngôn ngữ Tiếng Việt, chuyển qua English là xài OK.

acura

Sao mình cũng tải FW51 về rồi cài đặt và tải bản của thainguu sau đó chép đè vào thư mụcRM-356 rồi Jap mà có thấy như của bác chủ th[ts đau nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

Bác chủ thớt đâu rồi em hỏi tý. E tải FW51 của N5800 về và cài đặt, sau đó download Nokia Photon bản có 9 HS của Bác về giải nén ra được 2 file, sau đó e chép đè vào trong thư mục RM-356 rồi tiến hành Jap nhưng kết quả là không có gì cả,ngày cài đặt trong máy là 1-03-2010 nói tóm lại là không giông như trong hình bác đưa lên.

Chỉnh sửa cuối:

kutamitsu

Sao mình cũng tải FW51 về rồi cài đặt và tải bản của thainguu sau đó chép đè vào thư mụcRM-356 rồi Jap mà có thấy như của bác chủ th[ts đau nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

Bác chủ thớt đâu rồi em hỏi tý. E tải FW51 của N5800 về và cài đặt, sau đó download Nokia Photon bản có 9 HS của Bác về giải nén ra được 2 file, sau đó e chép đè vào trong thư mục RM-356 rồi tiến hành Jap nhưng kết quả là không có gì cả,ngày cài đặt trong máy là 1-03-2010 nói tóm lại là không giông như trong hình bác đưa lên.

Bạn chú ý là phải chép đè ví dụ file sẵn có của FW là A, file ở đính kèm là B bạn cứ thế cop vào thì nó sẽ ko đè mà nằm chung, như thế ko được. Bạn phải đổi tên B thành A để chép vào là đè là ok.

Jank

0c. giờ tìm hiểu 1 số 2pic, bạn trả lời sai oy`, 004 => 102 mà =))

Chỉnh sửa cuối:

letuanphu

chủ thớt làm cho e 1 cái file cho nokia 5230 Rm 588 v21.6.005 .. nhìn thích quá .. nhưng không dám dow về flash sợ die phone :-w

acura

Bạn chú ý là phải chép đè ví dụ file sẵn có của FW là A, file ở đính kèm là B bạn cứ thế cop vào thì nó sẽ ko đè mà nằm chung, như thế ko được. Bạn phải đổi tên B thành A để chép vào là đè là ok.

Nhưng bạn ơi, giải nén ra được có 2 file một cái thì chép vào không hỏi, mình nhớ cái đuôi của nó là .blank thì chép được, cái còn lại Rofs3 thì 12,5MB thì nó hỏi có chép đè thì mình OK rồi, nhưng vẫn không FLash được bạn ạ, giúp mình với đi thẻ nhớ Format mất tiêu rồi

hanhattri

flash xong cái CFW này mình ko sử dụng phần vuốt để unlock của mykeylock đc nữa, hix, trước kia xài CFW cũ vuốt vô tư, còn bây giờ vuốt cả ngày ko thấy j hết T_T