• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

shirooo

GIÚp em với mấy bác.CẢ buổi sáng lùng cách flash FW mà ko biết là flash dc chưa.sau khi làm theo mấy bài ơ đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...nge-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF/page57http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Các-Thắc-Mắc-Về-Cook-FirmWare thì em thấy mấy cái hiệu ứng chuyển menu đã thay đôi nhưng ko tìm thấy mục Autoinstaller đâu cả.với lại em thấy biểu tương các menu vẫn như cũ(ko giống mấy hình trên)>>cho em hỏi la máy em đã flash dc chưa.?em sợ là flash dc rồi nhưng vẫn là của FW cũ.BÁc nào hướng dẫn em cụ thể hơn dc ko??thnaks nhièu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Thôi thế này đi.BÁc nào chỉ giúp em CÁc bước chung để em dễ hình dung.Em đang dùng NOKia 5230 và em làm như sau
1,giả sử em đã down tất cả phần mềm cần thiết.
2.em đã tải FW gốc(bằng navi..) và RM-588 có 9HS
3,cho tất cả vào thư mục C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\
hay
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
4,tiến hành flash như hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.p...nge-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF/page57 (em chỉ làm phần I)
>>Các bước như vậy đã đúng chưa ah?

Sao em làm như vậy mà kq ko gióng như mấy hình của bác chủ thớt ?

sao hiệu ứng thay đổi mà biểu tượng menu vẫn như cũ, bạn có chép đè file của chủ topic vào thư mục RM-588 chưa ? bạn bấm *#0000# xem thử tên phiên bản, nếu tên là Photon thì đã flash được rồi đó còn auto installer mình nghĩ nó nằm trong phần Application chứ đâu ^^.

thainguu

uhm,công nhận là máy giờ chạy nhanh và khá mượt,xài hàng của pro có khác,sướng thật,cảm ơn bạn nhiều nhé ;)

có nút thank mình đó bạn ơi! :D

sau 1 ngày dùng thì ko thể vào rom patchs duoc nữa

mình dùng cả tháng rồi, Rompatcher đc mod tên lại là Hacker vẫn vào bình thường

kệ nó bác ạ. bác cứ vào option-> auto íntall -> ok
hum wa mới FLASH lại cho con 5233B. nói chung đang dùng thấy cũng ổn. Tks chủ thớt nhá

có nút thank mình đó bạn! :D

shevadang

cho em hỏi em xài X6-16G RM-559 flash xong may hình và nhạc còn như cũ ko vậy mấy a?hay là mất hết để e biết e luu dự phòng

max1397

Member
mới flash xong,mặc dù tắt hiệu ứng theme,nhưng thấy chậm chậm sao í,phần hacker vào là bị văng ra

Chỉnh sửa cuối:

unvain

Sau một hồi Flash, tớc cũng quyết định dùng bản này, nhanh - mượt, vừa đủ các chức năng. Thks

letuanphu

chủ thớt cho em hỏi cái .... em đang dung fw 5230 21.5.6 vậy em có dùng đc bản Cook này ko.. vì em úp ngược lại 21.0.4 đc. thank Bro

rongdemhanoi

bạn nào hướng dẫn mình sử dụng cái KILLME với nghe nói cái này giảm được cac sof ko cần thiết dể tích kiệm pin.minh chua biết cách sử dụng mong cac bạn giúp đỡ

thainguu

cho em hỏi em xài X6-16G RM-559 flash xong may hình và nhạc còn như cũ ko vậy mấy a?hay là mất hết để e biết e luu dự phòng

ko mất đâu trừ phi bạn lưu nó trong bộ nhớ máy

Sau một hồi Flash, tớc cũng quyết định dùng bản này, nhanh - mượt, vừa đủ các chức năng. Thks

có nút thank đấy bạn, hihi

bạn nào hướng dẫn mình sử dụng cái KILLME với nghe nói cái này giảm được cac sof ko cần thiết dể tích kiệm pin.minh chua biết cách sử dụng mong cac bạn giúp đỡ

Cứ thấy cái app nào dư thừa thì cứ nhấn terminate... nhưng đừng có terminate app hệ thống, nếu ko máy sẽ khởi động lại

csm1210

CFW quá tuyệt.Mình không dùng s60v5 nữa nhưng mới flash cho bạn gái.Rất nhanh và ổn định.Thank U so much :D

letuanphu

cook này flash thẳng vào đc 5230 RM588 21.6.005 ko vậy .để em cho flash :-s sợ die máy .. vì bị 1 lần rùi :-s

dkhoan_0211

các bác cho hỏi có cách nào ẩn được đồng hồ hệ thống không (có nghĩa là không cho cái đồng hồ hệ thống xuất hiện ngoài màn hình chủ)
nếu được các bác bảo cách e làm với (kill me có làm được việc này không ?)

desjus

tui dung firm gốc nokia chay speed go duoc 1120 la thay kinh rui..ong choi tới 2700...oh shit!

Jank

Máy mình 5233 đang xài CFW rev ^6, tức là FW 21.1.4, còn cái này mình flash bản 21.1.102 có sao ko???